loi_lam

Tháng 11 năm 2010 2 vợ chồng e vừa đi Trăng Mật ở Mũi Né 7 ngày 6 đêm. 1 đêm ở TP HCM.
Tổng thiệt hại cả ăn + ở + đi lại + quà cáp = 15tr ạ
Em ở Hà Nội bay vào TP.HCM và ở 1 đêm sau đó mua vé tàu nằm điều hoà từ TP.HCM -> Phan Thiết (Ra ga mua trực tiếp giá vé ~ 125k/người/chiều). Bắt Taxi từ Phan Thiết -> Resort

Quà thì 2 vc em mua 7kg mực 1 nắng loại ngon về làm quà (Ai cũng khen ngon ạ 15tr đi du lịch ở đâu vào tháng 3 nàyrooling: )
Nói chung 2 vợ chồng thuộc loại giỏi mò mẫm.
Hành lý mang theo 1 Laptop và 1 Mobile tích hợp GPS . 2 vợ chồng e search hết các địa điểm cần đi rùi thuê xe máy đi. Có GPS nên không lo lạc đường.

Bọn e ở Resort Năm Châu khá đẹp và yên tĩnh. Các phòng thiết kế theo kiểu thành 1 nhà riêng biệt toàn là tre với nứa hay lắm ạ. Nội thất trong phòng cũng tre từ A->Z luôn ạ. Hôm đầu e không để ý thuê phòng thường (Tivi + tủ lạnh+ điều hoà +nhà tắm sạch sẽ rộng rãi) = 250k/phòng/đêm. Trước mỗi phòng đều có hiên có chõng tre ngồi hóng gió. Sau đó ngồi chém gió với em lễ tân mới biết là Phòng VIP có 290k/đêm (Tivi to hơn, có bồn tắm, sàn lát gỗ, phòng rộng hơn,) Vợ chồng e đổi sang luôn. Hiên nhà được thiết kế rất rộng có kê 1 bộ bàn ghế mây tre để ngồi chơi). Nhưng giờ hình như lên giá hay sao ý ạ. Các mẹ cứ lên google search "Năm Châu Resort" rùi xem lại thông tin nhé.

2 Vợ chồng e thuê xe máy là 100k/ ngày (từ sáng sớm -> 12h đêm) xăng tự đổ = 100k/ ngày
Ăn thì buổi trưa bọn e ăn ở quán Cây Bàng khá nổi tiếng đấy ạ. Giá cả hợp lý, nấu ăn ngon, sạch sẽ và view thì đẹp thôi rồi. Mỗi bữa 2 vợ chồng ăn no phè phỡn tôm, mực, hàu v.v... hết cỡ 300-400k/ bữa
Ăn tối thì bọn e search được quán ở bờ kè ăn cực ngon lại rẻ nữa. Ngồi ngay cạnh bờ biển vừa ăn vừa ngắm biển thích lắm ạ. Quán này tuy buổi tối cực đông mà 90% là khoai Tây nhưng giá không hề đắt. Mà hải sản là tự tay chọn , họ chế biến ngay bên cạnh luôn. 2 vợ chồng e khoái nhất là món lẩu cá mập (cá nhám). Mỗi bữa 2 vc em ăn no căng cả tôm cả mực cả lẩu cỡ 300 - 400k/ bữa.

Nói chung là 2 vợ chồng e cảm giác hoàn toàn hài lòng với chuyến đi này.
Chúc các mẹ có một kỳ nghỉ thật thú vị bên gia đình.

qlong05

xin chào bạn. Mình làm du lịch và chuyên về các tour du lịch trăng mật. Nếu có 15 triệu, vợ chồng bạn có thể đi Đà Lạt. trong phòng khách sạn, công ty sẽ đặt phòng trang trí đặc biệt như phòng trong tuần trăng mật. Một bữa tối lãng mạn tại phòng, có rượu vang cho 2 vợ chồng. Bạn có thể thuê xe thăm một số điểm nổi tiếng ở Đà Lạt. Đi về bằng máy bay. Nói chung, kỷ niệm 2 năm ngày cưới của 2 bạn, công ty mình sẽ tạo cho các bạn một không gian lãng mạn và tuần trăng mật thứ 2. Bạn có thể liên lạc với mình theo địa chỉ: Du lịch Fido- Việt Nam, số 296 Lạc Trung, Hà Nội. Ms Mến - 0986716400. Chúc vợ chồng bạn luôn ngọt ngào như tuần trăng mật.

Các chủ đề có liên quan khác