Ngày trước, em làm du lịch, khách inbound, thường hay ở khách sạn: Trà My, ks Phong Lan, Ks Sun and Sea. Phòng ở Trà My và SS thì đẹp hơn. Ngày thường giá phòng khoảng 350k, còn cuối tuần tầm khoảng 600k gì đó. Ks Phong Lan là ks của bạn e, phòng không đẹp bằng 2 ks kia nhưng mà chủ thân thiện và cởi mở.

Nếu ở S&S hay Trà My thì họ phục vụ cả ăn uống luôn tại ks, có nhà hàng riêng.

Lâu rùi, không làm du lịch nữa, thấy các mẹ đi du lịch lại thấy thèm nhưng kinh nghiệm của em là: Không đi du lịch trong những ngày lễ hay cúi tuần Đi nghỉ ở Cát Bà thì nghỉ ở khách sạn nào phù hợp nhất ?

Bi giờ, e toàn du lịch bụi, vào những ngày chẳng ai du lịch, những ngày ý, phòng ốc rẻ và được phục vụ nhiệt tình. Em sợ nhất cảnh chen chúc nhau, hic.

Pell

Thanks bạn rất nhiều,hì,bạn có rát nhiều kinh nghiệm trong vấn đề này thì phải,thật ra đây là năm đầu mình tổ chức còn nhiều bỡ ngỡ lắm rất mong bạn giúp đỡ bằng cách Phần mềm với mình tại địa chỉ yh:vulong_1202 :X:X:X thanks bạn nhiều...nhiều

ducvinh_tbvn

có nhiều khách sạn mà, nhưng chi phí dự trù là bao nhiêu. Thường bên mình hay gửi Holiday View hay Sun Flowers, cái này có 2 cái nhưng thấy bảo Sun Flower 1 đẹp hơn đấy, chất lượng 3 sao mà, Và Fantasea cũng được, hôm mình gọi có 300k thôi. Holiday Inn phòng rẻ nhưng mà như nhà tập thể ý,không ra là khách sạn lắmMời bạn ghé thăm: Công Ty CP Thương Mại Và Du Lịch An Phát

Gregson

Mình cũng vừa đi Cát Bà về xong. Đi đến lần thứ 2 rồi mà chưa được lần nào toại nguyện hết bạn ạ. Từ kinh nghiệm của mình, chỉ có vài lưu ý nhỏ cho bạn thôi. Bạn nên sắp xếp thời gian hợp lý, vì đi Cát Bà thời gian đợi phà, đi phà rất lâu. Mình đi từ bến xe Cầu Rào sang HP đã mất khoảng 2,5-3 tiếng. Buổi chiều khoảng 4h30-5h là hết phà. Vậy nên tốt nhất bạn nên đi 2 ngày, ngủ một đêm ở Cát Bà. Ở Cát Bà không có nhiều điểm vui chơi lắm. Có mấy bãi tắm Cát Cò và vườn quốc gia Cát Bà. Biển Cát Bà thì rất tuyệt, nước vô cùng trong, cát mịn nhưng mình thấy hơi ít dịch vụ (không thấy cho thuê phao nhỉ???) Bãi tắm hẹp. Vườn quốc gia thì không có gì cả. Nói chung đi Cát Bà thì có cái hay là tận hưởng không khí đi phà, không khí trong lành của Cát Bà và tắm biển nước trong vắt thôi. Về ăn uống mình thấy ở Cát Bà đắt. bạn đừng ăn ở mấy nhà hàng bên bờ biển nhé. Vừa đắt, vừa không ngon mà phục vụ thì mình thấy rất chán. Gần lúc về mình mới nghe người dân ở đó nói là nếu ăn hải sản thì đi ra bè ăn, có thuyền chở ra. Mình thấy giá báo rẻ hơn gần một nửa so với giá nhà hàng mình ăn. Còn không biết thế nào cả. Nếu bạn đi có gì hay ho về chia sẻ kinh nghiệm nhé. Đồ ăn, uống ở Cát Bà mình thấy cũng đều đắt, có thể do họ phải chở từ đất liền ra. Về phòng ở thì tốt nhất theo mình bạn nên tìm thông tin và đặt phong trước. Lần trước mình đi chơi lăng quăng xong đến khoảng 3h mới đi tìm phòng thì hết mất toi. Mòn gối, chùng chân. Ở đâu cũng kín. Mấy "hotel" xấu xấu vên biển thì giá khoảng 1,1 triệu/ phòng. Đi tít tắp vào phía bên trong thì rẻ nhất là 600k/ phòng (xấu, nhà của chủ nhà luôn nên ở bất tiện). Nếu bạn chuẩn bị đi và cần thêm các thông tin chi tiết về điểm thăm quan, khách sạn, nhà hàng thì có thể tham khảo thêm ở đây. Mình nghĩ nó khá khách quan, chi tiết và hữu ích. chúc bạn đi vui vẻ. Kinh nghiệm du lịch Cát Bà

ĐỈNH CAO KS CÁT BÀĐi nghỉ ở Cát Bà thì nghỉ ở khách sạn nào phù hợp nhất ?Monkey Island Resort CatbaĐi nghỉ ở Cát Bà thì nghỉ ở khách sạn nào phù hợp nhất ?Ngắm cảnh biển - thưởng thức không khí trong lànhĐi nghỉ ở Cát Bà thì nghỉ ở khách sạn nào phù hợp nhất ?Bãi tắm đảo Khỉ - Monkey Island Resort

Các chủ đề có liên quan khác