vanphininh_88

tui chỉ có 3 ngày, 3 đêm để đi du lịch cùng gia đình đến Huế, nên đi như thế nao? đến những địa điểm nào? Co tua du lịch nào phù hợp hay không? pro nào biết mách giùm. thanks

Lanny

Theo em nghĩ thì giá vé Tàu lửa cũng không khắc nghiệt lắm đâu...! Bác có thể gọi 1080 để hỏi giá vé cũng được.

Nếu vốn các bạn khỏe, các bạn cứ đến Khách Sạn Hương Giang trên đường Lê Lợi mà ở... ở đấy có luôn cả dịch vụ đi thuyền rồng trên sông Hương. Nhưng giá phòng thì hơi choáng, khoảng 3-400 đổ lên. Nếu vốn ít, các bạn đến khu phố Tây ở con đường nhỏ (em không nhớ tên đường) đối diện Khách Sạn Hương Giang luôn. Hôm trước em phượt ngang qua Huế nghỉ lại 1 đêm ở Khách Sạn Diêm Thành thấy giá cả cũng tương đối mềm (150K/ngđ) 150K là bình dân rồi đấy các bác, khách đi về giờ giấc tự do.

các bạn nên để ý xem ngày nào trong tháng thì Đại Nội (Hoàng Cung) tổ chức dạ tiệc rồi bác trai đưa bác gái đến đấy mà thưởng ngoạn.

2 bác cứ đến khu phố Tây, hỏi xem chỗ nào cho thuê xe gắn máy mà đi lại cho nó tiết kiệm.

Ban ngày thì nên đi lòng vòng Lăng Tự Đức, Lăng Minh Mạng, Lăng Khải Định và Chùa Thiên Mụ ... cũng lạng mạng và yên tĩnh ra phết.

Muốn ăn ngon và rẻ, các bạn nên quẳng cái balô ở nhà rồi lôi nhau vào chợ Đông Ba í. Đủ các món Huế.

Nếu muốn xài Wifi, các bạn cứ kiếm chỗ nào quanh quẩn KS Emperial mà ngồi, chả tội gì phải vào cà phê wifi chi cho tốn kém.

Nhìn chung, hôm em phượt ngang Huế lại bắt được 1 thằng bản xứ làm guide nên kiến thức cũng chỉ mới nhiêu đó thôi. Mà 2 bác cũng đừng ngại, đường ở ngay miệng đấy. Cứ mạnh dạn mà hỏi, tốt nhất nên hỏi các bạn Công An Giao Thông trẻ trẻ cho an toàn, các ông ấy chu đáo với em lắm.(hỏi người dân thì cũng ù ù cạc cạc cả thôi)

các bạn đi vui vẻ nhé!!!

Giulio

Thời gian 3 ngày là đủ rồi. Tớ có một vài thông tin giúp ấy

1 rất quan trọng , chỗ ở

xuề xòa thì ở đâu cũng được, trọ lại ở Huế thì nhiều mức nhưng tớ nghĩ ấy nên tới khách sạn Đại Dương , trên đường Lê Quý Đôn. Giá phòng thì dưới 150k (trước tớ lần gần nhất là hồi tháng 11 giá 100 k) .Chỗ này phòng rộng , giá rẻ , sạch sẽ và cực rộng , giường 2m 2 cái , hai đứa lúc rỗi nhau ngủ riêng cũng được. Va quan trọng hơn chỗ này đi lại rất tiện

2 ăn , chơi

Huế thì có thể chia làm 3 khu vực để bạn đi .
- Phía Bắc: Đại nội, Bảo tàng , Quán , Phố , Chợ Đông Ba ....
- Phía Nam - Tây Nam : Lăng tẩm , Chùa (cái này hay lắm , đi Huế không đi chùa thì chán lắm ) , Nhà hàng , quán ăn ngon...
-Phía Đông Nam : Nhà vườn , Phủ , Nhà hàng

Mấy quán này tớ thích ăn

- Quán ăn chay Liên Hoa , số 3 Lê Quý Đôn(Ngay gần chỗ nghỉ) . ngon , rẻ , phong cách
- Không gian xưa (chả nhớ bao nhiêu Điện Biên Phủ nữa) , Ngon , rẻ , rất Huế
- Vỹ dạ xưa : Quên tên đường , : Đắt , sắt ra miếng

Trước chợ Đông Ba có chị bán bún thịt nướng 6k vào buổi chiều tối, nhanh hết cực (vì ai cũng phải ăn 2 bát), bạn không ăn được cay thì phải nói nhé, chút xíu bún mà nguyên một thìa ớt, toát cả mồ hôi răng ấy chứ!
Đi vòng vòng quanh khu thành cổ, đi qua hết được các cổng đấy, (bọn tớ hơi nhầm tí, cơ mà cũng đếm được hết đấy) Tìm mua cái bản đồ trước nhé! Huế nhỏ thôi, tính khéo thì đi không hết nhiều thời gian và xèng đâu! Xích lô ở Huế nhỏ xíu, ngồi lên chắc khó chịu, thuê xe mà đi có lẽ tiện hơn!
Àh mà lăng và thành cổ vào mất xèng nhé, trung bình 30k, thành cổ 35, có mấy cái 10k đấy, chuẩn bị vụ này nhé! Khải Định hoành tráng cực, Minh Mạng thì bố cục đẹp, cơ mà xập xệ rồi, Tự Đức rộng đi mỏi chân phết! Tớ không biết có phải bọn tớ sai không nhưng núi Ngự Bình đến chẳng có gì, lại còn suýt xa lầy nữa, đường bẩn tệ! Cơ mà tớ không tiếc vì đã đi, rất thú vị!

Chúc bạn vui vẻ!

hangnga3138768

Đi Huế từ Hà Nội.

Từ Hà Nội đi Huế có thể đi tàu hay open bus. Có thể đi Open bus của Sinh Café, Hưng Thành giá 100/150k. Xe thường bắt đầu chạy vào lúc 5h30-6h Phần mềm đến Huế vào lúc 8h.

Tới Huế có thể các khách sạn Mimosa đường Lê Lợi (80k-2 giường) hay các khách sạn khác tầm dưới 150k, tất nhiên là vào mùa thấp điểm.

Phương tiện đi lại ở Huế bạn có thể thuê xe máy (tầm 60k-100k/ngày) xe đạp (10k). Thành phố Huế cũng nhỏ nên đi một chút là sẽ hết, tuy nhiên cũng có thể đi các lăng tẩm dọc sông Hương bằng thuyền (giá 50k). Nên đi các nơi như Đại Nội, lăng Tự Đức, lăng Minh Mạng, chùa Thiên Mụ, chợ Đông Ba… các nơi này sẽ mất tiền vé vào cửa mỗi nơi khoảng 30-35k. Nghe ca Huế trên sông Hương vào buổi tối giá tầm dưới 100k.

Ăn uống: ăn sáng nên ăn ở các hàng rong chỉ 2k/bát cơm hến ở Cồn Hến (ngon nhất),Lê Lợi, Nguyễn Huệ, Trương Định (hình như là số 7). Nói chung là rẻ, chè thì ngon thôi rồi.

Tóm lại chi phí khoảng 1,5M một người là ok rồi, nhưng Hội An, Đà nẵng ở gần đấy lại không nghé qua hị hị.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
H Thực trạng hoạt động khai thác khách đi lẻ ở chi nhánh công ty du lịch thanh niên Quảng Ninh tại Hà Luận văn Kinh tế 0
R Báo cáo chuyến đi thực tế Lịch trình: Hà Nội – Phong Nha – Huế - Mỹ sơn – Hội An – Đà Nẵng – Đồng H Luận văn Kinh tế 0
B Báo cáo chuyến đi thực tế của sinh viên Du lịch k45 hành trình Hà Nội - Phong Nha – Nghĩa trang Trườ Luận văn Kinh tế 0
W Xây dựng và bán chương trình du lịch đi Lào dành cho thị trường khách Hà Nội của Chi nhánh công ty c Luận văn Kinh tế 0
W Thu hút khách đi du lịch nước ngoài (Outbound) thông qua các công ty du lịch trên địa bàn Hà Nội của Luận văn Kinh tế 0
A Đề án Các giải pháp thu hút khách hàng Hà Nội đi du lịch trong dịp Tết Mậu Tý 2008 của công ty lữ hà Tài liệu chưa phân loại 0
K Nên đi du lịch đâu gần gần Hà Nội dịp nghỉ lễ 10/3 nhỉ? Địa lý & Du lịch 4
P Có chỗ nào đi du lịch ở gần Hà Nội không nhỉ? Địa lý & Du lịch 10
I Bạn nào đã đi du lịch Sapa rồi có thể chỉ giúp mình đường đi từ Hà Nội lên Sapa đc ko ? Địa lý & Du lịch 2
M Thu hút khách đi du lịch nước ngoài (Outbound) thông qua các công ty du lịch trên địa bàn Hà Nội của Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác