baby_sanhdieu99

Mình cũng vừa sinh bé hôm 10 nè. Sau 5 ng mình xuất viện thì về tắm luôn.hôm ở viện nằm điều hòa mình còn bị cảm lạnh nữa nên uốn trà gừng thành ra con bị nóng do bú mẹ toàn kháng sinh nữ chứ. Mình về la tắm rựou gừng nhưng mà bụ mẩn đỏ do quá nóng.sau đó hằng ngày mình chỉ tắm sữa tắm hay lá xông cho nhẹ ng.tầm 15 ng sau sinh mình nghĩ có thể xông hơi được oy.xông xong mình thấy rất nhẹ. Bạn cố gắng uống nhiều nước và phải là nước ấm nhé. Như vậy sẽ có nhiều sữa cho con. Mọi ng pao ăn cơm nóng cũng nhanh về sữa.nhưng mà ăn cơm nhiều dễ tăng cân lắm.
Bà ngoại dặn là kiêng k ăn cá biển còn cá bống thì ăn được.bạn cố gắng ăn thịt, trứng và tôm để có chất cho con.mình uống thêm chè vằng và vita tổng hợp, vita e nữa nên trộm vía có nhiều sữa cho con bú. Thêm cả hoa quả nữa b nhé.mình nghĩ chỉ kiêng quả nào chua quá thôi vì thấy pao mai sau se k bị ghê răng vì ăn chua quá.
Chúc bạn và bé khỏe nha

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Những đề xuất nhằm hoàn thiện công nghệ phục vụ ăn uống trong Công ty Khách Sạn và Du Lịch Công Đoàn Luận văn Kinh tế 0
D Tình trạng dinh dưỡng, khẩu phần và tập tính ăn uống của bệnh nhân đái tháo đường typ 2 tại BV Đa kh Y dược 0
K Nghiên cứu đánh giá chất lượng nước ngầm phục vụ ăn uống và sinh hoạt ở một số khu vực thuộc thành p Luận văn Sư phạm 0
S Nghiên cứu sử dụng bùn đỏ làm vật liệu xử lý florua trong nước ăn uống và sinh hoạt Khoa học Tự nhiên 0
M Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm dịch vụ ăn uống tại Công ty Tám Đức Luận văn Kinh tế 2
L Giải thích câu tục ngữ "Uống nước nhớ nguồn" và "Ăn quả nhớ kẻ trồng cây" Văn học 3
B Báo cáo Tình hình và hiệu quả kinh doanh dịch vụ ăn uống của nhà hàng Le Marrakech Tài liệu chưa phân loại 0
M Bác sĩ ơi, em vừa bị té xe, tay chân và mặt trầy xước nhiều, cần ăn uống kiêng cữ thế nào để mau làn Ẩm thực 1
T Cho em hỏi những thức ăn và thức uống nào hợp với người làm việc ở văn phòng? Ẩm thực 1
B Thực trạng và các giải pháp chủ yếu nhằm nâng cao hiệu quả kinh doanh dịch vụ ăn uống của nhà hàng L Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác