t_an

Trong tất cả các ca sĩ,các nhóm nhạc,các ban nhạc và các diễn viên hiện nay mà em được biết,em được nghe nói và qua tìm hiểu trong sách vở ai cũng để lại cho em một ấn tượng khác nhau,nhưng trong đó em ấn tượng nhất là nhóm HKT.

Mấy hôm trước do chán xem phim hoạt hình trên các kênh như bibi, CN, Disney, em liền bật kênh khác để tìm các chương trình hay. Em ở các kênh phim nhưng không có phim gì hay cả,lúc đó tự nhiên em lại muốn nghe các bài hát thiếu nhi của Xuân Mai nên liền tìm ở các kênh ca nhạc như Yan,iTV... Khi bật đến kênh iTV thì em dừng lại vì lúc đó đang có cái bài hát gì đó mà em cũng không biết tên,chỉ thấy có 3 anh đang nhảy thì tự nhiên bị súng bắn bùm...bùm rồi quỳ xuống em lại tưởng anh ấy bị súng bắn chết luôn,ai ngơ tự nhiên anh ấy đứng bật dậy nhảy cùng với 2 anh còn lại... Trời ơi,nhìn các anh ấy thực hiện những bước nhảy thật tuyệt cú cú vời làm sao,nhìn các anh ấy nhảy em nghĩ ngay đến hình tượng của mấy thằng nghiện bị sock thuốc mà em từng nhìn thấy cứ giật giật nhìn thật vui mắt hihi... Không chỉ ấn tượng về những bước nhảy của các anh mà em còn ấn tượng về cả bộ quần áo các anh đang mặc. Nó thật độc đáo,em chưa từng thấy ai mặc hết,em chợt nhận ra những bộ quần áo ấy nhìn rất tương tự của siêu nhân Phi Long mà em được xem,em nghĩ chắc các anh ấy cũng KẾT xem siêu nhân tương tự em nên vừa mặc những bộ quần áo ấy hihihi các anh ấy có cùng sở KẾT với em,em thấy rất là vui nhá. Đó là những ấn tượng đầu tiên của em về HKT.

Ngày hôm sau khi đi học về em liền bật ti vi kênh iTV chỉ để được ngắm nhìn các anh ấy. Nhưng mãi mà không thấy bài hát hôm qua được phát,nhưng thay vào đó em lại được xem 2 bài hát khác của nhóm là "mặt trái của sự thật và thêm một lần đau" lúc này đây em mới được thấy dung nhan của các anh. Đập vào mắt em ngay lập tức là những kiểu tóc khác người không tương tự ai của các anh,em nghĩ các anh tuy là ca sỹ nhưng chắc không đủ tiền đi cắt tóc và cũng không đủ tiền mua dầu gội đầu để gội thường xuyên nên tóc vừa dài vừa xù lên như thế,nghĩ mà thấy thương các anh quá đi mất hixhix. Nhất là anh Ty Ty ấy chắc là do suy nghĩ về chuyện phải làm sao có tiền đi cắt tóc và mua dầu gội đầu nên tóc mới bạc trắng ra như thế,làm cho gương mặt của anh vừa giống con khỉ lại thêm cái đầu bạc trắng nên nhìn thật là tương tự một con khỉ già hixhix. Thương các anh quá đi mất. Không những không được cắt tóc và gội đầu các anh còn phải nhịn đói nhiều ngày hay sao ấy,nhìn anh Ty Ty lúc mặc áo ngắn tay trong bài "thêm một lần đau" là em biết, nhìn người anh gầy dơ xương không khác gì một bộ hài cốt di động hixhix khổ thân.

Nếu bài "thêm một lần đau"để lại cho em ấn tượng về anh TyTy thì bài bài "mặt trái của sự thật" lại cho em ấn tượng về anh Gia Hùng. Anh Gia Hùng có vẻ ngoài thật là bắt mắt,dáng người thì siêu chẩn lun hihi em học lớp 4 mà cao có 150cm,trong khi anh lại cao những 166cm liên đó là chiều cao mơ ước của em hihi,tuy cao những 166cm nhưng anh vẫn thấp hơn chị gái em mặc dù mới học lớp 9 nhưng vừa cao 170cm rồi,có khi sau nay chị ấy đi làm người mẫu cũng nên,lúc đó chị ấy nổi tiếng rồi thì em sẽ nhờ chị ấy cho em gặp anh Gia Hùng để đo chiều cao,có khi lúc đó anh Gia Hùng chỉ đứng đến nách em thì khổ T.T. Không chỉ có dáng người quyến rũ mà anh con có giọng hát thật là đặc biệt,nó đặc biệt đến mức còn có cả mùi hương riêng biệt nữa,mà mùi này thì nếu ai vừa ngửi thì không thể nào quên được đó là mùi PHÂN mèo,thật làm một giọng hát đặc biệt mà không ai trên thế giới có cả Gia Hùng.n01 hihi.

Ngày hôm sau cuối cùng thì mong ước của em vừa thành hiện thực em vừa được xem lại bài hát vừa gây cho em những ấn tượng đầu tiên đó là bài "trú mưa" và qua bài hát này em lại được thấy thêm một nỗi khổ nữa của các anh mà biểu hiện rõ nhất là anh Tuấn Kiệt đó là các anh không có tiền trả tiền nước để tắm hixhix,tên bài hát là "trú mưa" mà anh lại lao ra mưa để tắm mưa thật tội nghiệp. Không những thế anh Tuấn Kiệt còn để lại cho em ấn tượng về nụ cười của anh ấy,mỗi lần cười là anh ấy để lộ hàm răng hô mà ít người có được,nhìn anh cười thật là khó ai có thể đỡ nổi,thật là tuyệt cú cú vời.

Em chắc chắn là không một nhóm nhạc nào đặc biệt như nhóm HKT và cũng không một nhóm nào tốt như nhóm HKT cả. Các anh vừa lấy bản thân mình ra để gửi đến chúng ta một thông điệp :" đừng hát tương tự chúng tôi". Em hiểu đó là những điều các anh mong muốn và em sẽ không bao giờ hát tương tự các anh đâu, các bạn cũng thế nhé hihi.

HKT là nhóm nhạc để lại cho em những ấn tượng rất đặc biệt không chỉ đối với em mà còn đối với những fan hâm mộ khác,các fan còn đặt cho HKT những tên gọi thân mật (an ninh) khác mà các nhóm nhạc Việt chưa nhóm nhạc nào được đặt đó là "Hốt Kứt Trâu" và "Hội Kinh Tởm" hihi chắc khi biết được những điều tốt mà fan mang đến cho các anh thế này các anh sẽ tự hào và vui lắm hihi

Điểm

10

Lời phê của giáo viên

- Bài làm tốt,miêu tả chi tiết,chữ viết đẹp, trình bày bài viết sạch sẽ

Đừng có thấy dài mà làm biếng đọc nhá, đọc hết nhiêu đó cỡ 5 phút thôi

h_a_t_only

éo hiểu bọn này từ lúc CẮT TÓC MỚI là lại hot lên, mấy đứa lúc trước ném đá giờ lại chạy theo như kiến bu đường,

Gwynn

mấy bạn thông cảm , bọn nó vừa là súc vật thì dù xấu hay đẹp cũng là súc vật mà thôi, toàn hát mấy cái bài bựa đạo nhạc , kèm theo 1 lũ phan cuồng

Các chủ đề có liên quan khác