meo1311

Quân iu quý !

Thấm thoát vừa 6 tháng kể từ ngày em nhập ngũ, anh mới biên thư này cho em. Dạo này em khoẻ không ? Học tập và Rèn luyện vẫn tốt chứ. Anh và ba mẹ vẫn khoẻ, ba vừa cai được cái tật nghiện rượu, giờ 1 năm ông chỉ uống 2 lần vào các dịp quan trọng, mỗi lần 2 tháng còn tuyệt cú nhiên ai mời cũng không bén một giọt. Mẹ cũng cai được thuốc lá sau cái vụ tàn thuốc làm cháy cái chuồng gà chọi của em, 3 con bị thiêu chết,nhưng anh cũng vừa kịp cứu được con gà mẹ mà em cưng nhất. Con gà khoẻ lắm, lúc ba cắt tiết để mừng đám cháy không gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến nhà mình nó giẫy như điên, đạp đổ cả bát tiết. Vì em đang ở xa nên anh được cả hai cái đùi, mà không ai giành cả.Tuy nhiên lông gà làm tắc cả cái cống ở nhà dưới, nước thải dềnh lên rồi làm ngập cả phòng em làm hỏng đôi loa thùng và cuốn đi toàn bộ giấy tờ tuỳ thân và sổ tiết kiệm của em.Cũng may ba nhanh trí vừa bê được giàn máy tính của em ra ngoài, sau đó kêu má ngâm xà phông bà đánh bóng để nó đẹp đẽ như lúc em đi.Thời tiết thất thường, ba lại bị chứng đau khớp kinh niên hành hạ. Do bác sĩ bảo không nên đi bộ quá lâu nên ba cứ phải chạy suốt, cũng mệt mỏi lắm.

Còn nữa , Nội vẫn nhắc em luôn. Nội tuy già nhưng vẫn còn minh mẫn lắm, chỉ quên tên em đúng 1 lần là lúc nội lập di chúc.Còn về phần anh, anh cũng vừa tìm được công chuyện mới. Ngày đầu tiên đi làm anh hồi hộp tới mức ủi cháy cả bộ đồ vest mà ba cho.rồi anh nhớ ra là em cũng có một cái quần mới i hệt như thế, nên cắt một miếng để vá vào quần anh, khéo đến nỗi nếu không để ý kỹ thì sẽ không phát hiện ra.Suýt chút nữa anh quên, Con bé Nếp bồ em vẫn qua thăm bố mẹ luôn, con bé tốt lắm . Vì yêu em nên con bé quyết định cưới anh để tiện bề phụng dưỡng ba mẹ, dự định tháng 7 âm này anh sẽ tổ cử hành hôn lễ, nếu em về dự được thì tốt quá. Thôi thư cũng vừa dài, anh xin dừng bút ở đây, nếu không nhận được thư này thì nhớ báo cho anh biết để anh biên thư khác cho

P/S:Tuy là anh em cùng ba cùng mẹ, nhưng anh vẫn coi em là người trong gia đình.Vì vậy nếu có khó khăn gì em cứ mạnh dạn nói với anh, nếu không giúp được thì anh sẽ giúp. Thương em ! ! !

phản hồi của thằng em

Anh thân mến !

em vừa nhận được thư anh gởi cho em. Em rất vui vì những thông tin mà anh báo cho em. Trước khi nhập ngũ đàn gà chọi của em vừa có dấu hiệu bị nhiễm H5N1, nhưng vì thương tụi nó quá nên em cũng không nỡ giết, nay nghe tin tụi nó bị chết cháy cũng an ủi phần nào. Âu cũng không thể nào cản được ý trời. Còn chiếc loa thùng đó thực sự nó hư cách đây 1 năm rồi, nhưng vì trước đây e khó khăn mới tìm được nó, nên khi nó bị hư em cũng không nỡ vất đi. Nên anh yên tâm đừng ái náy về nó, chuyện sổ tiết kiệm và giấy tờ tùy thân bị cuốn trôi quả thật là hơi buồn, nhưng anh yên tâm với giấy giới thiệu của thủ trưởng của em, em nghĩ rằng làm lại những thứ đó không mất quá nhiều thời (gian) gian.

Việc nội thỉnh thoảng lơ đãng mất trí nhớ thì em cũng không nghĩ là điều bất ngờ, hi vọng rằng khi viết di chúc nội cũng để lại cho ba phần nào đó tài sản. Và em cũng báo cho anh một tin để anh đừng ái náy về chuyện này, trước khi nhập ngũ, ba vừa làm di chúc để lại toàn bộ tài sản cho em, có sự đồng thuận của mẹ, hiện nay em đang giữ tờ di chúc đó bên mình, nên anh yên tâm là sẽ không có chuyện bị nước cuốn trôi đâu.

Anh cưới em Nếp vào cuối tháng 7 âm lịch à? Em hi vọng rằng anh tổ chức sớm hơn, vì em khoản cách đây 1 tháng, em có xin phép thủ trưởng về thăm gia đình 2 ngày, nhưng em không về thăm gia đình mà mướn phòng nghỉ ở cùng em Nếp. Em nghĩ rằng anh em mình rất tương tự nhau, nên khi Nếp sinh con tất cả người sẽ không phân biệt đứa bé con anh hay con em. Em xin chúc anh chị trăm năm hạnh phúc."

Tái bút : cho em gởi lời hỏi thăm bà nội, ba, mẹ và em Nếp, và anh nhớ nói với em Nếp rằng thường thì sinh con đầu lòng hay sinh thiếu tháng, nên chắc chắn tất cả người sẽ không để ý vì sao là em bé sinh thiếu tháng đâu.

phuhung2350

Cái này gọi là quả quýt dày có móng tay nhọn. Thằng em cao tay thật đấy. Bái phục!

cũng thuog thôi mà.

---------- Bài thêm lúc 18:01 ---------- Bài trước là lúc 18:00 ----------

mr.Jaden Cao thủ gặp thủ cao icon bé heo nhảy đẹp nhỉ.

Các chủ đề có liên quan khác