Dax

1. Khách hàng (KH): Em có số điện thoại bên Mỹ, anh tìm địa chỉ giùm em được không anh ?

2. KH: Anh ơi, em KẾT nhỏ làm chung công ty, em không biết tỏ tình như thế nào, anh chỉ em cách tỏ tình đi, nếu thành công em mời anh đi nhậu.

3. (1 ngày gần Noel)

KH: Chị ơi, em nhớ mình có tổng đài nam phải không, chuyển cho em gặp một anh được không, anh nào cũng được.

1080 (nữ): Anh vui lòng chờ máy giùm em

1080 (nam): Dạ chào anh

KH: Anh ơi, anh giúp tui 1 chuyện nha, anh giả làm ông già Noel nói chuyện với nhỏ con tui với, nó đòi gặp ông già Noel.

1080:…

4. KH: Anh ơi, em có một địa chỉ nhà, anh cho em xin số điện thoại nhà kế bên được không anh?

5. KH: Việt Nam có người nào lên mặt trăng chưa anh?

6. KH (em bé khoảng 10-12 tuổi): Chú ơi, chú chỉ con làm bài này nha. Nước Pháp có tháp Eiffef, nước Anh có đồng hồ Big Ben. Vậy nước Việt Nam mình có gì chú?

7. KH (em bé): Chú ơi, con muốn nghe chuyện cổ tích, chú kể con nghe được không?

8. KH: Anh biết cái bài “Đêm nay bác không ngủ” không?

1080: Dạ biết…Anh cần thông tin gì trong bài này?

KH: Dvậy cho em hỏi sau khi hết bài đó, Bác có đi ngủ không anh?

1080: (bó tay)

9. KH: Chị ơi, dạo này em xui quá, làm gì cũng không thành công, chị biết thầy nào giỏi không, giới thiệu cho em để về cúng giải hạn giùm em?

10. KH: Anh ơi, anh chỉ cho em từ số 0 đến số 99, mỗi số là con gì vậy anh (số đề)

11. KH: Chị cho em hỏi các đời vua Lê của mình có Lê Duẩn không chị?

12. KH: Huyền Trân công chúa là người Trung Quốc phải không chị?

13. KH: Con tôm khác con tép chỗ nào vậy anh?

14. KH: Con ngựa vằn là trắng sọc đen hay đen sọc trắng?

15. KH: Con chó sói có phải là tổ tiên của con chó nhà không?

16. Có 1 câu hỏi KH hỏi mà chưa trả lời liền được, nên hẹn gọi lại sau cho KH

KH (giọng 1 em gái khoảng 10 tuổi): A lô, ai đó?

1080: Chào em, anh gọi từ đài 1080. Cho anh hỏi đây có phải là số của chị X không ạ?

KH: Uhm đúng rồi, có gì không anh?

1080: Em vui lòng cho anh gặp chị X

KH: Chờ chút. Ba ơi có ông nào kiếm má nè.

17. KH (người miền bắc): Anh cho em hỏi đầu số này là số điện thoại gì mà sao nó lạ quá. Số 856xxxxxxxxxxxx

1080: Dạ đầu số điện thoại này là của nước Lào

KH: Nước nào hả anh?

1080: Dạ nước Lào

KH: Thì nước Nào

1080: Dạ nước Lào anh ạ

KH: Thì tui nói nước Nào phải không?

1080 (lúc này mới nghĩ ra): dạ đúng nước Lào

KH: Thank anh

17. KH: Chị cho em hỏi tòa nhà nào cao nhất TP.HCM?

1080: Tòa nhà 37 Tôn Đức Thắng (lúc đó chưa có bitexco)

KH: Vậy chị cho em hỏi, em đứng trên đó nhảy xuống thì bao lâu em tiếp đất?

18. KH: Chị cho em hỏi, bạn gái em bị gãy chân, giờ em muốn quan hệ được không?

1080: Dạ, em cung cấp cho anh số điện thoại tư vấn của bác sĩ. Anh hỏi giùm em nha.

KH: Không, tui muốn hỏi chị ah.

19. KH: Chị cho em hỏi tiệm bánh gì gì.. nổi tiếng lắm, nằm ở quận 1, mà chỗ em làm nhìn qua bên đường thấy nó đó. Cho em xin số điện thoại tiệm đó đi.

1080: ??????????? (biết chết liền)

20. KH: Chị cho em hỏi mỡ heo sôi ở nhiệt độ bao nhiêu?

1080: ?????

21. KH: Chị ơi, tui kể chị nghe chuyện này

1080: Dạ, kể đi ạ.

KH: (đọc 1 bài báo cho 1080 nghe)

Đọc xong

KH: Chị thấy bài báo này kỳ không, tui không đồng ý như vậy. Mà thôi tui bức xúc quá nên gọi lên đây để kể với chị nghe vậy thôi chứ không có gì hết. Thank chị nha. bye bye chị.

1080:?

22. KH (1 KH gay): Anh ơi, anh cho em hỏi, anh cuối tuần này có chương trình ca nhạc nào hay không, anh giới thiệu em vài chỗ đi, em tính dẫn mẹ em đi chơi, mẹ em dưới quê mới lên, anh biết không, em thương mẹ em lắm, mẹ em dưới quê cực khổ làm ruộng nuối mấy anh chị em, lâu lâu mẹ em mới có dịp lên thành phố……… (kể mà không cần biết người ta có cần nghe không).

1080: Dạ …… (giới thiệu vài địa điểm)

KH: Anh ơi, anh tên gì vậy, giọng anh dễ thương quá ah. Hay bữa đó anh rảnh không, đi chơi chung với mẹ con em đi. Em mời anh…

23. KH (gay khác): Anh cho em xin địa chỉ số điện thoại xxxxxxxx này đi anh

1080: dạ, số điện thoại xxxxxxxxx phải không anh, anh vui lòng chờ máy giùm em.

(nghe được giọng nữ khác qua điện thoại)

KH nữ: mấy thằng 1080 này nghe giọng dễ thương quá ha.

KH gay: tui nghe còn mê huống chi bà.

24. KH: Anh cho em xin 1 số tiết mục giải trí cuối tuần này đi anh

1080: Dạ cuối tuần này thì có …..

KH: Gọi lên 1080 toàn nghe giọng nữ, lần đầu tiên nghe giọng nam đó nha.

1080: Dạ, nhân viên nam bên em thì ít hơn nhân vien nữ nhiều.

KH: Mà giọng em nghe de thuong quá ah, chắc là chọn dữ lắm mới được vào làm với mấy em 1080 hà.

1080: Dạ,….(ko biết nói gì)

KH: Anh mấy tuổi rồi, nghe giọng anh dễ thương quá, em giới thiệu anh cho nhỏ em

1080: Dạ em 23 tuổi

KH: Trời, anh nhỏ hơn nhỏ em em 10 tuổi lận.

đọc xong mà cảm động chảy nước mắt

iu2x

mình post cách đây nửa tháng bài này còn bị kêu trùng rồi close topic

Meirion

Hum nay đọc topic để về nhà gọi cho 1080 hỏi như thế này xem người ta respond như thía nào , các bạn cũng thử đi nhá và đừng khai là tớ xui dại đấy

bit_no1s

Hum nọ hết nghề điện lên hỏi trời hôm nay có mưa không. Có thằng bạn còn hỏi chị có người yêu chưa

cuongpt_b01193 mình post cách đây nửa tháng bài này còn bị kêu trùng rồi close topic star_lonely2107 bài này trùng rất nhều rồi ^^! Nếu trùng rồi nhưng mà nếu tương tự từng chữ 1 thì hãy close

Các chủ đề có liên quan khác