1. Nghĩ nhanh: Có một tàu điện đi về hướng nam. Gió hướng tây bắc. Vậy khói từ con tàu sẽ theo hướng nào? Tàu điện làm gì có khói

2. Làm thế nào để không đụng phải ngón tay khi bạn đập búa vào một cái móng tay? Cầm búa bằng cả 2 tay

3. Nếu bạn nhìn thấy con chim đang đậu trên nhánh cây, làm sao để lấy nhánh cây mà không làm động con chim? Bạn chịu khó đợi chim bay đi nhé

4. Cái đầu tương tự mèo, chân tương tự mèo, và tai tương tự con mèo, nhưng không phải con mèo. Vậy là con gì? Con của con mèo (còn gọi là mèo con)

5. Miệng rộng lớn nhưng không nói một từ, là gì? Con sông

6. Không bố mẹ nào phản ứng khi giáo viên đánh những đứa trẻ trong lớp, tại sao? Vì đây là lớp học trong trại mồ côi

7. Cái gì luôn ở phía trước bạn, mà bạn không bao giờ nhìn thấy? Tương lai

8. Cái gì bạn không mượn mà trả? Lời cám ơn

9. Cái gì luôn đi đến mà không bao giờ đến nơi? Ngày mai

10. Vào lúc nào thì đồng hồ gõ 13 tiếng? Là lúc bạn nên đem đồng hồ đi sửa

11. Lúc lý tưởng để ăn trưa? Sau bữa ăn sáng

13. Có ba quả táo trên bàn và bạn lấy đi hai quả. Hỏi bạn còn bao nhiêu quả táo? 2 quả (Vì bạn vừa lấy đi 2 quả rồi còn gì)

14. Bố mẹ có sáu người con trai, mỗi người con trai có một em gái. Hỏi gia đình đó có bao nhiêu người? 9 người (bao gồm 6 người con trai, 1 cô con gái và bố mẹ)

15. 30 chia 1/2, và cộng thêm 10, bằng bao nhiêu? Bằng 70

16. Nếu chỉ có một que diêm, trong một ngày mùa đông giá rét, bạn bước vào cănphòng chốngcó một cây đèn, một bếp dầu, và một bếp củi, bạn thắp gì trước tiên? Que diêm (Bạn phải bật que diêm lên trước thì mới thắp được những công cụ còn lại chứ)

17. Con số lớn nhất có duy nhất hai chữ số? 99 (= 9x9x9x9x9x9x9x9x9 lớn quá trời lớn)

18. Có hai bình rộng lớn miệng đựng đầy nước. Làm sao để cho tất cả nước vào trong một cái chậu mà vẫn biết nước nào của bình nào(không được cho cả bình hay bất kỳ công cụ đựng nước nào vào chậu)? Cho cả 2 vào tủ lạnh để đông thành đá rồi cho chung vào một chậu

19. Một kẻ giết người bị kết án tử hình. Hắn ta phải chọn một trong ba căn phòng:phòng chốngthứ nhất lửa cháy dữ dội,phòng chốngthứ hai đầy những kẻ ám sát đang giương súng, vàphòng chốngthứ ba đầy sư tử nhịn đói trong ba năm. Phòng nào an toàn nhất cho hắn? Phòng ba vì 3 năm không ăn thì đến chúa sơn lâm cũng chết

20. Bạn có thể kể ra ba ngày liên tiếp mà không có tên là thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ năm, thứ sáu, thứ bảy, chủ nhật? Hôm qua, hôm nay, ngày mai

21. Cái gì đen khi bạn mua nó, đỏ khi dùng nó và xám xịt khi vứt nó đi? Than củi

22. Có 2 người bạn 1 người mù 1 người câm đi shopping. Câm mua cái nón thì lấy tay chỉ lên đầu và gõ gõ mấy cái còn Mù muốn mua kem đánh răng thì làm sao? Chỉ cần nói: bán cho tui 1 cây kem đánh răng

23. Tháng nào ngắn nhất trong năm? Tháng “ba” và tháng “tư”, chỉ có 2 chữ

24. Câu hỏi nào mà bạn phải trả lời "có"? Chữ ”có” “đánh vần như thế nào?

25. Loài chó nào nhảy cao bằng toà nhà cao nhất thế giới? Loài chó bất kì. Vì có tòa nhà nào biết nhảy đâu

26. Ai có nhà di động đầu tiên? Con Rùa (hay ốc sên)

27. Tại sao sư tử ăn thịt sống? Vì sư tử làm sao biết nấu ăn

28. Con gì còn đau khổ hơn hươu cao cổ bị viêm họng? Con rết bị đau chân

29. Một phụ nữ đang mua đồ tại tiệm ngũ kim. Người bán hàng chào giá: "Giá của một là mười hai xu, giá của bốn mươi tư là hai mươi tư xu, và giá của một trăm mười bốn là ba mươi sáu xu."! Cô ta muốn mua gì vậy ta? Số nhà

30. Có người mang 3 quả tim mà vẫn được xem là người bình thường. Đó là ai? Đó là 1 người phụ nữ mang thai cặp song sinh

31. tui luôn mang giày đi ngủ. tui là ai? Con ngựa

32. Bạn làm chuyện gì đầu tiên mỗi buổi sáng? Thức dậy

33. tui chu du khắp thế giới mà tui vẫn ở nguyên một chỗ, tui là ai? Tem thư

34. Hai con chó đang lang thang ở công viên. Con chó trắng tên Đen, con chó đen tên Trắng. Nam thấy chúng dễ thương, liền thẩy trái banh ra xa rồi ra lệnh "Đen, đi lượm trái banh"... Đố bạn con chó nào sẽ đi lượm? Không con nào cả, vì Nam đâu phải chủ của chúng

35. 2 người một lớn, một bé đi lên đỉnh một quả núi. Người bé là con của người lớn, nhưng người lớn lại không phải cha của người bé,

Xem thêm

Những câu đố vui có giải đáp.
Những câu đố vui...cười đau bụng
Những câu đố vui về động vật và lặt vặt :)
100 câu đố vui về các vị Vua của nước ta
Tổng hợp những câu đố mẹo vui :D
vài câu đố vui đê, cấm trẻ em dưới 18 tuổi
Những câu nói bất hủ của dân chém gió,
Những câu chém gió vô đối
những câu nói bất hủ của thế kỉ,
Truyện Cười, Châm Ngôn, Những Câu Danh Ngôn Bất Hủ ...,
Tổng hợp câu đố vui!

Các chủ đề có liên quan khác