Chắc nghe đến tên là bạn biết đó là giả kim thuật rồi chứ gì .

Bây giờ sau đây là cốt truyện :

THỂ LOẠI: PHIÊU LƯU, KHOA HỌC GIẢ TƯỞNG, SHOUNEN

NGUYÊN TÁC: HIROMU ARAKAWA

ĐẠO DIỄN: YASUHIRO IRIE

KỊCH BẢN: HIROSHI OUNOJI

"Con người không thể làm ra (tạo) ra bất cứ thứ gì mà không phải hi sinh một thứ khác. Để làm ra (tạo) ra một thứ thì một thứ khác với giá trị tương đương phải mất đi. Đó chính là quy luật trao đổi đồng giá trong giả kim thuật"

Edward và Alphonse Elric, 2 anh em sống ở làng Resembool thuộc nước Amestris vừa phải chịu đựng những mất mát lớn từ khi còn rất nhỏ. Sau khi cha chúng, Hohenheim bỏ đi, ng mẹ đáng kính cũng qua đời không lâu sau đó. Không chấp nhận được sự thật phũ phàng, Ed và Al vừa mắc một sai lầm nghiêm trọng, vi phạm vào một trong 3 điều luật quan trọng nhất của nhà giả kim: Tái làm ra (tạo) con người. Thất bại trg chuyện đưa mẹ mình trở lại từ cái chết, Ed và Al vừa phải trả những cái giá quá đắt: Ed bị mất chân trái còn Al mất cả cơ thể. Để cứu em trai, Ed vừa hy sinh luôn cánh tay phải để giữ lại linh hồn của em, đưa vào trg một bộ giáp sắt. Từ đó, Ed phải sử dụng tay chân giả còn Al thì trở thành một bộ giáp sắt trống rỗng. Hối hận vì hành động bồng bột của mình, Ed quyết tâm trở thành một nhà giả kim thuật Quốc gia (hay còn gọi là "chó săn của quân đội", "vũ khí sống của quân đội" .... nếu nói theo 1 cách trắng trợn") để có thêm quyền lợi mà tự do đi tìm cách thức phục hồi lại cơ thể cho mình và em trai: đi tìm Hòn đá Vạn năng (Philosopher's Stone). Và kể từ đó, Edward được biết đếncoi nhưmột thần đồng giả kim thuật quốc gia, nhà Cang Giả kim thuật. Trên hành trình tìm Hòn đá vạn năng, 2 anh em nhà Elric dần khám phá ra những bí mật (an ninh) khủng khiếp ẩn sau cuộc nội chiến và hòn đá thần kì này.

Và sau đây sẽ là những hình đẹp mắt trước khi cho link download :

(haha đây là hình trong truyện mà "ngoại hình" của tác giả đó cười bể bụn )

hehe nhìn vừa mắt luôn hen ^_^ O_O

Lưu ý :trong fullmetal alchemist có 2 loại :

.1:đàn anh là ra mắt khoảng năm 2003 được gọi là fullmetal alchemist

.2:đàn em cũng do chính tác giả HIROMU ARAKAWA làm ra nhưng vì có nhiều kinh phí hơn nên có lẽ là hay hơn đàn anh .đàn em được gọi là ullmetal alchemist BROTHERHOOD

tui lưu ý trước để các bạn khỏi nhầm lẩn nhé ^_6

trailer nè (link or trực tiếp trên vn-zoom)

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Đay là trailer :

sau khi vừa xem trailer rồi thì bạn còn chờ gì nữa ....

Download phim thôi

Vì các bạn ở Việt Nam nên tui sẽ cho những cái có VIETSUB nhưng tui nói trước hiện nay fullmetal alchemist brotherhood vẫn còn đang làm vì vậy tui sẽ ráng post bài thường xuyên nhé ^_^ nhưng mà có 1 điều

1.tui chỉ cho vietsub

2.Nếu cho vietsub thì có lẽ là nắm 2003 vẫn chưa làm xong rồi ^_^ (đã làm xong bản tiếng Anh ai thích thì NÓI TUI MỚI CHO

3.Khi những cái quá mới trong FMA(fullmetal alchemist brotherhood)thì tui có lẽ sẽ post bài tiếng Anh cho những bạn nào ghiền

4.Ở trong đây miễn Spam nhé .chĩ vè FMA thôi

5.Cái nào mà có chữ FMA thì tức nghĩa là fullmetal alchemist brotherhood còn không có thì đó chỉ là fullmetal alchemist thôi

6.ep tức nghĩa là tập nhé ^_^

7.Đọc lại đi ^_^

OK nội quy xong rồi post download nè :

fullmetal alchemist :

ep1.

ep2.

ep3.

ep4.

ep5.

ep6.

huhu vì mới làm nên ít quá ai biết thì post dùm tui .tui sẽ thanks nhiều

FMA:

ep1. or

tới đây thôi nhé tui có bận chuyện

Abrahan

bộ này bên nhật cuối tháng 6 mới fin nhỉ đợi bao h có sub đủ cả chiến 1 lần cho máu =.=

Badden

bạn ơi medire tap 13,14,15 fm không có file làm ơn chỉnh dùm mình có thử down mega nhưng chậm wa không bằng medire cg thời (gian) gian mà dc 2,3 tập rùi

ngoc_tin

oh đúng là 13,14,15 không có thiệt nhưng mà cậu vào mega cũng đươc mà tớ thấy có gì chậm đâu T_T hay là máy cậu dỡm tớ thường hay down cái đó chứ đâu !! thôi thì đây nè tìm trong web đó (cái link này cũng vậy không phải tui làm ^_^ )

ep13:part 1 : part 2 :

ep14:part 1 : part 2 :

ep15:part 1 : part 2 :

vừa lòng chưa haha

nhớ mời thêm nhiều người xem nữa nhé và thanks tui nhé

vophilong76

sặc đúng là mấy cậu không xem kỹ đây nè cho link tới ová và ova 2 luôn đây T_T :

ova1 :

ova2:

có gì thanks tui nha ^_^ và mời nhiều người hơn nữa

huh? sao mà tớ không biết nhiều về cậu nói lằm nhưng mà nếu mà Mediafrire thì cậu đửng mớ thêm một cửa sổ mới mà cậu BẤM THẲNG VÀO ĐÓ nó sẽ cho cau vào link và cau download đi nhé , còn nếu muốn quay lại ĐỬNG BẤM "BACK" NHƯNG BẠN SẼ BẤM "Back to Previous Folder" ở trên những cái link

còn những megaupload vẫn như bình thường bạn à .

Đã xem lại .

còn nếu không phải nhưng cái này thì cậu nói tớ đửng viết tắt nhé

oaoaoa mấy bạn ơi mấy bạn mời thêm những người khác nữa nhé chứ mỗi quanphatvip và bạn wwe705 thì chán quá xin mới những bạn khác nữa nhé nếu các bạn rãnh nhé xin các bạn dùm

her hình như FMA vừa tới tận tập 55 rồi các bạn à nếu bạn nào hiểu TIẾNG ANH thì đây

FMA :

tử tập 1 đến 55 luôn english đây nhá :

nhưng mà nếu các bạn không bấm được thì cứ ráng bấm sao mà nó vào được là OK

sau đây là 2 trường hợp tui thấy

1.khi mới vào nó sẽ hỏi bạn chọn Sub gì ví dụ tiếng anh ,tiếng pháp ,tiếng bồ đào nha (ví dụ thôi ) nhưng mà các bạn bấm lá cờ Mỹ nhá là tiếng anh đó

2.khi vào có lẽ lá bấm play thi nó sẽ loading đúng không khi load xong thi tư nhiên có hình tam giác chình ình ỡ giữa cứ bấm là xem được .

ai thich thì nói tui nhé

nói trước nhớ bấm nút thank đó và mới nhiều người xem này hơn nha ^_^

pigletandmouse

ban ơi sao link 2.3.4 đều là [VNFS] Fullmetal Alchemist - 02.mkv vậy??????!!!!!!!

link 5,6 cg vậy nữa!!!!

Ardell

ặc sao không chơi Megaupload tại vì nhiều tập thôi bạn à còn MF thì nó bị chia ra nhỏ nhỏ thì cậu thích thì tớ vừa đưa rồi mà T_T nếu không thấy thì đây nè

trong đó từ tập 1 đến ova tương tự như trong megaupload thôi nếu thích cái nào thì tùy cậu

Lưu ý :Ep là tập chứ không phãi là phần trong 1 tập ^_^

remember thanks me

là sao hả bạn tớ không hiểu quanphatvip nói gì hết cà

ok sorry bạn wwe705 nhiều nhé đây nè tiếp tục nhé

đây là link media từ tập 1 đến ova2 và tập 43 (hiện nay vẵn còn đang làm nhưng tui sẽ tìm và up lên thường xuyên nhé ) link đây

có gì thắc mắc nói tui vấn đề này

. Mirror *Megaupload*

tiếp theo FMA nè ^_^

FMA :

ep2:

ep3:

ep4:

ep5:

ep6:

ep7:

ep8:

ep9:

ep10:

ep11:

ep12:

ep13:

ep14:

ep15:

ep16:

ep17:

ep18:

ep19:

ep20:

ep21:

ep22:

ep23:

ep24:

ep25:

ep26:

ep27:

ep28:

ep29:

ep30:

ep31:

ep32:

ep33:

ep34:

ep35:

ep36:

ep37:

ep38:

ep39:

ep40:

ep41:

ep42:

ep43:

Ova1(ngoại truyện) :

Ova2(ngoại truyện: :

Phew làm mệt quá nhớ thanks tui cái đó nếu không thanks tui không tìm xem online đâu
Lưu ý :có gì nếu link không vào được hay trùng nhau hay MF không có tập nào đó thì nói tui nhé tui sẽ "sữa" lại liền O_O

bạn ơi phim nay full... với' fma thi nội dung tương tự nhau ko

tui hiểu bạn nói gì rồi !!! cốt truyện và tác giả là như nhau thôi nhưng mà bạn xem thích cái nào thì download cái đó nhưng theo tớ thì FMA2 của đàn em hay hơn ^_^ "THEO TỚ"

sau đây buồn buồn cho xem Image chơi

(đây là đội của....à ừm....tớ không nhớ nhưng những người này rất là hay ^_^ )

(Cha của Edward )

(há há mai mốt ông này là ai bạn xem sẽ biết ^_^ )

(cái này coi trong phim tui cười bể bụn ha'ha' )

các bạn thích hình chibi không cute lắm up nè ^_^ :

http://ciel-art.com/gallery/fma_chibi_m.jpg/IMG]

(alphonse love mèo )

(herrr tùm lum )

(Ed (Edward ghét milk lắm bạn àh nên lùn mãi và bạn để ý mỗi hình đều có "cộng anh ten trên đầu đúng không )

Các chủ đề có liên quan khác