daigia721

Chia sẻ một số câu chém gió cho FA
STT hay cho valentine
Định Nghĩa Valentine cho dân FA:
Valentine:
_V_vội vã
_A_ăn xong
_L_lên giường
_E_êm ái
_N_nhắm mắt
_T_trong chăn
_I_im lặng
_N_nằm ngủ
_E_(end) hết

1. Chỉ tay lên trời … Yêu em vô đối …. Úp mặt xuống gối …. Nói dối ngại ghê
  2. Nếu biết ngày mai em lấy chồng …. Dại gì mà nghĩ thế là xong …. e-mail cứ viết , phone cứ gọi … sau này ly dị lại theo anh
  3. Ngồi buồn ngồi viết tên em …. Viết lên 4 chữ ” Đợi chờ em yêu ” …. Đợi mãi chả thấy em đâu …. Viết lên 4 chữ ” Đợi lâu Vê Lờ“
  4. Tiền là giấy …. Đốt là cháy …. Tình là Bụi …. Thổi là bay …. Người yêu là rác …. Đầy là đổ …. Mà đời là phù du …. Mà kém là phù mỏ
  5. Thích thì tán … Chán Thì Thôi …. Lôi thôi thì bỏ
  6. Nắng mưa là chuyện của trời …. Bỏ tiết là chuyện ở đời học sinh …. Bỏ tiết đừng bỏ một mình … Rủ thêm vài bạn tâm tình cho vui
  7. Anh viết tên em ngàn lần lên cát … cho sóng nó tát …. vỡ cả mặt em ra
  8. Một buổi chiều gió mát … Vẽ hình em lên cát … Thì bị ăn một tát … Của một con bò khác … Nãy giờ đang quan sát …. Anh còn đang ngơ ngác … Liền ăn thêm một tát … Ôi tình yêu trên cát … Thật là chua và chát
  9. cùng kiệt thì ăn khoai …. Ăn khoai thì mất ngủ …. Mất ngủ thì đông con …. Đông con lại cùng kiệt …. cùng kiệt lại ăn khoai …..
  10. Bất mãn chiều cao … Tự hào chiều rộng
  11. Anh sẽ vì em làm cha thằng bé , Anh sẽ ôm boom đánh sập lâu đài
  12. Xin thề : tui với anh kết nghĩa anh em , tuy không sinh cùng năm cùng tháng cùng ngày , nhưng nguyện sống cùng ngày cùng tháng cùng năm.
  13. Không ít phụ nữ già đi nhanh chóng có khi do họ động não suy nghĩ phải làm sao để mình trẻ lại.
  14. Chết cho người phụ nữ mình yêu vẫn dễ hơn là phải sống chung với họ.
  15. Phụ nữ đem lại niềm vui nhưng không phải lúc nào cũng vậy , còn thuốc lá thì lúc nào cũng có khói.
  16. Đằng sau sự thành công của một người đan ông luôn có hình bóng của một người đàn bà , và đằng sau sự thất bại của một gười đan ông là một người đàn bà thật sự .
  17. Ngắn gọn thể hiện sự thông minh nhưng không đúng trong trường hợp người ta nói ” Anh yêu em “
  18. Tình yêu là bất tử , chỉ có người yêu là thay đổi.
  19. Thiếu nữ là chữ viết tắt của thiếu … nữ tính.
  20. Người yêu là phù du, thầy u mới là vĩnh cửu.....
  21. Thuận vợ thuận chồng , con đông mệt quá!!
  22. Trên Trái Đất có 8.000.000 00 người. Và em-không hiểu vì sao em chỉ nhắn tin cho mỗi mình anh. có llẽ vì ẽ 999.999.999 người còn lại không thể thay thế được anh.
Sau đây là chời chúc 14-2 hay, em gom từ internet:

Bên dưới đây là những status lời chúc Valentine 14-2 kèm ảnh đẹp cho bạn tiện trong việc gửi đến cho người mình yêu những điều ngọt ngào lãng mạn trong tình yêu.

Anh ghét em cười vì em làm anh điên lên
Anh ghét em nói vì em làm anh lạc mất ngôn từ
Anh ghét em khi anh nhìn thấy em bởi vì em càng làm anh yêu em hơn

Gửi em những lời chúc thương yêu nhất nhân dịp năm mới và ngày lễ Valentine 14/2
Đơn giản anh chỉ muốn nói với em rằng anh mãi yêu em! :scare:

Trích: Những câu nói nguy hiểm của người việt nam
Gửi hội fa (forever alone)
NHỮNG LỜI CHÚC NGÀY VALENTINE BẰNG TIẾNG ANH

Last edited by a moderator:

tctuvan

Lời chúc Valentine bằng tiếng anh

Lời chúc tặng bạn gái

1. I can’t stop loving you because it’s the only reason I was sent here on earth. I love you. Wishing you a happy valentine!

Anh không thể ngừng yêu em vì đó là lý do duy nhất anh được cử đến Trái Đất này. Anh yêu em. Chúc em lễ tình nhân vui vẻ!

2. I’m so happy to have you in my life. Happy Valentine’s Day, sweetheart.

Anh rất hạnh phúc khi có em trong cuộc đời. Lễ tình nhân vui vẻ, người yêu của anh.

3. Every time I see you, for me, it’s a dream come true. Because I dream of your beautiful face every night. Happy Valentine’s Day!

Mỗi lần gặp em, giấc mơ của anh lại trở thành sự thật. Bởi lẽ anh mơ thấy khuôn mặt xinh đẹp của em hàng đêm. Chúc em lễ tình nhân vui vẻ!

4. Your smile can make me forget the pain of a hundred sleepless nights and the fatigue of a thousand exhausting days. I live because you love me.

Nụ cười của em khiến anh quên đi nỗi đau của hàng trăm đêm thiếu ngủ, sự uể oải của hàng nghìn ngày mệt mỏi. Anh sống vì em yêu anh.

5. It’s a shame that even if I gather all the dictionaries in the world, I’d still not find a word to describe your beauty. Happy Valentine’s Day!

Thật xấu hổ vì ngay cả khi anh tập hợp tất cả từ điển trên thế giới, anh vẫn không thể tìm được từ nào diễn tả vẻ đẹp của em. Chúc em lễ tình nhân vui vẻ!

Lời chúc tặng bạn trai

1. I know I’m safe when I’m lost in your arms. Every moment I have spent with you have been special. I am wishing you a Happy Valentine’s Day.

Em biết em an toàn khi ở trong vòng tay của anh. Mỗi khoảnh khắc chúng ta chia sẻ với nhau thật đặc biệt. Em mong anh có một lễ tình nhân vui vẻ.

2. I don’t want fancy gifts and fresh flowers. All I need is you holding my hands and saying that you love me. Happy Valentines Day.

Em không cần những món quà đặc biệt và những bông hoa tươi thắm. Tất cả những gì em cần là anh nắm tay em và nói anh yêu em. Chúc anh lễ tình nhân vui vẻ.

3. Chocolates are sweet, flowers are romantic. But if you’re with me, I don’t need anything else. Wish you all the love and happiness.

Chocolate thì ngọt ngào, những bông hoa thì lãng mạn. Nhưng nếu anh ở bên em, em không cần bất cứ điều gì khác. Mong anh sẽ có nhiều tình yêu và hạnh phúc.

4. I was looking for a perfect gentleman and I found one. I want to keep you forever in my life. I love you. Wishing you a happy valentine’s day!

Em tìm kiếm một quý ông hoàn hảo và em đã tìm thấy anh. Em muốn giữ anh trong cuộc sống của mình mãi mãi. Em yêu anh. Chúc anh lễ tình nhân vui vẻ!

5. My lips would whisper only your name, my heart would miss only you and my eyes would be looking in a crowd only for you. I love you so much, darling. Happy Valentine’s Day.

Đôi môi em chỉ thì thầm tên anh, trái tim em chỉ nhớ mình anh và đôi mắt em sẽ chỉ tìm anh trong đám đông. Em yêu anh rất nhiều. Chúc anh lễ tình nhân vui vẻ.

Lời chúc tặng vợ

1. My heart is a garden and the only thing it grows is love for you. I feel lucky every day because you’re in my life. Wishing you a happy valentine.

Trái tim anh là một khu vườn và điều duy nhất có thể lớn lên là tình yêu dành cho em. Mỗi ngày anh đều cảm giác may mắn vì có em trong cuộc đời. Chúc bà xã lễ tình nhân vui vẻ.

2. Even though life has given me many reasons to hate it, wifey – you are the reason of my smile every morning. Happy Valentine’s Day. I love you so much.

Dù có rất nhiều lý do khiến anh ghét cuộc sống này nhưng vợ à, em là lý do để anh mỉm cười mỗi ngày. Chúc em lễ tình nhân vui vẻ. Anh yêu em rất nhiều.

3. A day without you so bored and a life without you is just a waste of life. Thanks for making my life full of colors.

Một ngày không có em thật buồn chán và một cuộc sống không có em chỉ phí hoài. Thank em vì đã làm nên màu sắc trong cuộc đời của anh.

4. Dear wife, I will never get tired of loving you. I would never let go of you, for life without you would be miserable. I love you.

Gửi bà xã, anh không bao giờ mệt mỏi vì yêu em. Anh sẽ không bao giờ buông tay em vì cuộc sống không có em thật đau khổ. Anh yêu em.

5. To my lovely wife, with all the love in the world, I’m sending this valentine’s card to let you know you’re everything to me. Happy Valentine’s Day!

Gửi người vợ đáng yêu của anh với tất cả tình yêu trên thế gian này, anh tặng em tấm thiệp này để em biết rằng em là tất cả đối với anh. Chúc em lễ tình nhân vui vẻ!

Lời chúc tặng chồng

1. Dear husband, I love you not only on special days but also every single day of the year. With you, every day is the day of love for me. Happy Valentines Day.

Dành tặng ông xã, em yêu anh không chỉ trong những ngày đặc biệt mà yêu anh mỗi ngày trong năm. Bên anh, đối với em mỗi ngày đều ngập tràn tình yêu. Chúc anh lễ tình nhân vui vẻ.

2. Beloved Husband, our love is beautiful and pure and the way you care for me is so impressive. Wishing you a great Valentine’s day.

Gửi người chồng yêu dấu, tình yêu của ta thật đẹp và trong sáng, cách anh chăm sóc cho em cũng thật xúc động. Chúc anh ngày lễ tình nhân tuyệt vời.

3. I am so lucky to find the best friend, great lover and a good husband in you my Valentine. You always make me special like a queen. Happy Valentine’s day.

Em thật may mắn khi tìm được người bạn thân, người yêu tuyệt vời và người chồng tốt như anh. Anh khiến em cảm giác mình đặc biệt như một nữ hoàng. Chúc anh lễ tình nhân vui vẻ.

4. You are the reason why every night I have beautiful dreams and wake up with a big smile. Thank you for sharing your life with me. Happy Valentine’s Day dear husband.

Anh là lý do tại sao mỗi đêm em đều có giấc mơ đẹp và thức dậy với nụ cười tươi. Thank anh vì đã chia sẻ cuộc sống cùng em. Chúc ông xã lễ tình nhân vui vẻ.

5. After all these days, years of marriage still I have butterflies in my tummy whenever you hold my hands. That is the magic of your love. Happy valentine’s Day dear husband.

Sau tất cả những ngày, những năm kết hôn, em vẫn cảm giác hồi hộp mỗi lần anh nắm tay em. Tình yêu của anh thật màu nhiệm. Chúc mừng lễ tình nhân chồng yêu.

Last edited by a moderator:

tctuvan

Ảnh chế Valentine

Stt valentine chế ngày lễ tình nhân 14-2

Những ai mong vợ tương lai trong ngày Valentine 14-2

Câu hỏi khó nhất trong ngày Valentine 14-2