tctuvan

Link tải miễn phí ebook
Hướng dẫn học Streamline English Departures - Nguyễn Thành Yến, 373 Trang

Bộ "streamline English" là 1 trong những bộ sách rất thông dụng và được nhiều người hưởng ứng, tuy nhiên về phương pháp học vẫn còn trở ngại cho nhiều người khi mới học Anh ngữ; chẳng hạn, trong bộ "Streamline English" ở bản gốc quyển "Departures" không có: chương trình hướng dẫn học vỡ lòng, phần phát âm, các dấu phiên âm quốc tế, các mẫu tự Anh ngữ. Như vậy, bộ sách này đòi hỏi người học phải qua hết vỡ lòng để bước vào trình độ Sơ cấp ở quyển "Departures" hay còn gọi là học theo chương trình của trình độ A. Vì vậy, đa số người hướng dẫn thường hay dạy vượt cấp làm cho học viên phải học theo, tức không học qua trình độ vỡ lòng. Phát xuất từ thực tế đó, trong quyển sách này, chúng tui mới biên soạn 1 số điều cần thiết cũng như 1 số bài học căn bản để hướng dẫn bổ sung thêm cho phù hợp theo trình độ A, B, C chúng tui phân theo chương trình của Bộ Giáo dục và Đào tạo như sau: Trình độ A: Quyển 1 tức A120 (gồm có 80 bài của quyển "Departures" và 40 bài quyển "Connections"). Trình độ B: Quyển 2 tức B85 (gồm có 40 bài cuối của quyển "Connections" và 45 bài của quyển "Destnations"). Trình độ C: Quyển 3 tức C95 (gồm có 35 bài cuối của quyển "Destinations" và 60 bài của quyển "Directions").
Để giúp các bạn đang theo học giáo trình Streamline English - Departures tại nhà hay tại các trung tâm ngoại ngữ có thêm tài liệu tham khảo, cuốn sách Giải Bài Tập Streamline English Departures đã được biên soạn. Sách gồm 80 đơn vị bài học (units) hoàn toàn dựa trên Streamline English - Departures Sách Giáo khoa (Students book) và Sách Bài tập (Workbook). Mỗi đơn vị bài học được sắp xếp theo cùng một dàn bài:- Tóm tắt ngữ pháp (grammar summary)- Bài tập trong Sách Giáo khoa (students book)- Bài tập trong Sách Bài tập (workbook)Mỗi câu đều được dịch nghĩa sang tiếng Việt và mỗi bài tập đều được giải và hướng dẫn cách giải đầy đủ và cẩn thận.Cuốn sách này chỉ thật sự hữu ích và giúp bạn tiến bộ khi bạn đã làm xong bài tập rồi mới đối chiếu với bài sửa trong sách. Có như vậy bạn mới rút ra được những sai sót của mình để khắc phục và tiến bộ.

Nguồn : Internet
Tác giả : Nguyễn Thành Yến
Kiểu tập tin : PDF
Độ lớn tập tin : 16MB
Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Last edited by a moderator:

lelinh2108

thì còn tập 2, 3,4 là conection, direction và destination đó bạn là hướng dẫn tập 2,43,4 cũng của Trần văn Thành và Nguyễn Thành Yến dịch

lelinh2108

Trích dẫn từ tctuvan:
3 QUYỂN nữa tên là gì hả bạn?

Ah đó là conection, destination và direction là tập 2,3,4 do dịc giả Trần văn Thành và Nguyễn Yến dịch đó bạn .

daigai

Well-Known Member
mấy quyển còn lại may ra chỉ có bản tiếng anh. Bản tiếng Việt chưa thấy ai up cả

VinhHoa

mình không thấy phần giải bài tập nhỉ? Bạn nào biết giúp mình giải thắc mắc nhé. Thank :write:

daipe1990

xin lỗi nhưng mình tải về bằng ipab nhưng k thể nào giải nén dc dù đã cài zip tool.bạn nào ra tay giúp mình bằng cách khác được k.ipab nói rằng k thể nhận ra file dc.xin Thank nhiều
:sorry:

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ daipe1990:
xin lỗi nhưng mình tải về bằng ipab nhưng k thể nào giải nén dc dù đã cài zip tool.bạn nào ra tay giúp mình bằng cách khác được k.ipab nói rằng k thể nhận ra file dc.xin Thank nhiều
:sorry:

Bạn không có máy tính à? Đây là file nén .rar, không biết zip tool có mở được không. Ngoài ra nhớ có pass giải nén là ket-noi.com nhé

vuductuan2105

Thank bạn nhá, bạn có thể up 3 cuốn còn lại được không?
Bộ này ngừng xuất bản rồi muốn mua cũng khó.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Chọn lọc và hướng dẫn giải bài tập di truyền học Nông Lâm Thủy sản 0
D Hướng dẫn làm bài tập hệ thống cung cấp điện Đại Học Bách Khoa Hà Nội Khoa học kỹ thuật 0
D Tổ chức các tình huống học tập và hướng dẫn học sinh tích cực, tự lực giải quyết vấn đề khi giảng dạy chương dòng điện trong các môi trường, vật lý 11 Luận văn Sư phạm 0
D Sáng kiến kinh nghiệm Hướng dẫn học sinh giải một số bài toán hình học không gian bằng phương pháp v Luận văn Sư phạm 0
D Sáng kiến kinh nghiệm Xây dựng và sử dụng bộ câu hỏi định hướng bài học phần dẫn xuất Hidrocacbon Hó Luận văn Sư phạm 0
D Thiết kế và sử dụng tư liệu dạy học hóa học theo hướng dạy học tích cực phần dẫn xuất của hidrocacbo Luận văn Sư phạm 0
D Ebook Tài liệu hướng dẫn học tập môn Quản trị vận hành Quản trị chuỗi cung ứng 0
H Giáo án điều chỉnh hướng dẫn học các môn lớp 2, năm 2016 - 2017 - Tuần 16 Luận văn Sư phạm 0
L Giáo án điều chỉnh hướng dẫn học các môn lớp 2, năm 2016 - 2017 - Tuần 17 Luận văn Sư phạm 0
N Giáo án điều chỉnh hướng dẫn học các môn lớp 2, năm 2016 - 2017 - Tuần 18 Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác