tui thấy mình đang rất bế tắt, thời (gian) gian này trở nên trầm lặng, ít nói. Chẳng có hứng thú cho bất cứ thứ gì. Quá khứ-hiện tại- tương lai. Một thước phim mà đạo diễn bất biết đoạn kết.

Quá khứ 4 năm trước hành trang mang theo là mối tình đầu tan vỡ, một kết thúc buồn kinh khủng mà vết thương bất bình yên theo năm tháng...

Hiện tại khi con tim rung động thì đối tượng lại là người vừa đeo nhẫn...---> tự mình trốn tránh, tự mình kết thúc...nhưng tâm trạng càng buồn càng tuyệt cú vọng

Tương lai công chuyện này, môi trương này sao bây giờ có nhiều người giỏi hơn mình quá, mình chạy theo bất kịp rồi

Không có chỗ phụ thuộc tinh thần nào để lấy sức mạnh đạp về phía trước

Mịt mù quá, mênh mông quá...cô đơn và bế tắt, sau giờ làm chuyện chỉ thủi thủi đi về một mình 1/4 cuộc đời trôi qua có quá nhiều thứ không nghĩa, yêu một người cũng thấy không nghĩa. Bản thân cũng không nghĩa...Một con người vừa từng có biết bao hoài bão ước mơ tự tin mạnh mẽ giờ co cụm lại như một con gà mắc mưa bất có mẹ, một đứa trẻ đi lạc...

trieuhooang

"Trăm năm trong cõi người ta "

Chữ thời, chữ vận vốn là đi đôi

Vận đen đâu suốt cuộc đời

Thời cơ sẽ đến, em ơi đừng buồn...

Darron

tu tin len ban ah . con song la con hy quên , chet la het ..

nghi nhung cai dep , tu tin len , vui ve len , ... no se giup tien tai den voi ban thoai may hon

dung nhin cai xau o hien tai ma khang dinh cai tot , dep o tuong lai

chuc ban vui ve . hy quên duoc an ui ban

Stanburh

doc nhung loi tam su cua ban minh cung buon theo ne . nhung ban than minh con be tac hon ban. Ban khong co tinh yeu ,kg co cong viec on dinh nhung minh nghio chac chan ban con co gia (nhà) dinh va nguoi than,ban be.

Hay mo long minh,suy nghi thoang hon dung bi quan nhu vay.

Co assemblage len ban ah . Phia truoc la bau troi ! Minh luon nghi nhu the de co assemblage do. Ban cung vay nhe,hanh phuc roi se den voi nhung ai biet co gang. Khong co viec gi kho chi so long khong ben. Co len !

boyviet

Trước tiên xin thành thật sẻ chia cùng bạn. Trong cuộc đời, ai rồi cũng có những lúc thất bại và thấy chán chường tuyệt cú vọng. tui cũng vừa từng như vậy. Nhưng sau khi ủ rũ một vài hôm, khóc lóc với một ai đó (bạn thân, bạn online, người thân, ...) trút vào một cái gì đó (viết bút, truyện, thơ, nhật ký,..) là tui hồi phục được. Sau đó tự tui đi tìm một tiêu điểm mới để thu hút sự chú ý của mình (một công việc, một quyển sách, một chuyến du lịch, ...)

Sau tất cả những gì vừa trải nghiệm, tui cho bạn một câu châm ngôn mà tui hằng yêu thích "Con đường ngắn nhất để vượt qua đau khổ là đi xuyên qua nó". tui vừa áp dụng nhiều lần và vừa thành công. Bạn hãy mạnh mẽ lên! Tìm lại chính bản thân mình, cái con người mà "có nhiều hoài bão, ước mơ, tự tin, mạnh mẽ" í. Người như vậy mà dễ đầu hàng sao?

handoi

chào bạn! mình củng từng có suy nghĩ như bạn!mình cảm giác rất yếu đuối mỗi khi gặp lại mối tình đầu của mình!tuy mình bất phản bội, nhưng lúc nào mình củng thấy tội lỗi và xấu hổ, dù vừa đươc tha thứ.cuộc sống bất phải lúc nào củng toàn màu hồng đâu bạn à!những lúc khó khăn, những lúc đâu khố đó củng chính là thử thách của bạn đó, hãy dũng cảm lên bạn a!hãy luôn luôn nổ lực, phấn đấu.nếu như bạn có ý chí thì nhất định sẽ thành công! chúc bạn tìm lại được chính mình!

Brocleah

Bạn có bạn thân ko? Hãy cùng một người nữa hay một mình bạn nếu bạn dám, đi du lịch một vòng quanh một nước nào đó! Đi trốn cuộc đời ấy mà và tìm lại chính bản thân,nghe điên rồ ko? Thử đi!

Meirion

Bạn nói mình bất có chỗ phụ thuộc tinh thần... Vậy thì hãy lấy chính những ước mơ hoài bão của bạn làm sức mạnh để tiến về phía trước. Cuộc đời có lúc vui, lúc buồn, lúc cay đắng, lúc ngọt ngào... Nhưng tất cả những điều đó bất quan trọng. Cái quan trọng ở đây là "BẠN HÃY LÀ CHÍNH BẠN". Bạn hãy nghe thử bài hát này đi, bạn sẽ thấy hết buồn. Cố lên... nhé:

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Nhac-Cho-Anh-Cho-Toi-Vpop-Teen-Stars.IW60WWB9.html

Howe

Tai.sao.ban.lai.vut.bo.mot.cuoc

.doi.tung.mo.mong.ma.di.theo.

su.lam.lan.va.bi.quan.nhu.the.

Hay.bat.dau.lai.ti.dau.c

Hay.dung.len.va.di.tiep.di.mai.den

.khi.hanh.phuc.den.voi.ban.Ban.

hay.bat.dau.cuoc.song.moi.bang.

cach.giup.do.ng`.khac.hay.cho.moi.ng`

.bik.hoaii.bao.va.uoc.mo.cua.ban.

lon.nhu.the.nao.Chi.moi.di.qua.mot.

phan.tu.cuoc.doi.thoi.ma.Chac

.chan.se.co.ng`.van.cho.doi.ban.

tuong.lai.van.cho.mot.ngay.nao.

do.ban.se.lam.nen.chuyen.dung

.bao.gio.bo.cuoc.nhe

Chagiya

Phật giáo có kinh HẠNH PHÚC.

Thử tìm đọc xem sao, bỏ những chỗ nào nặng về đạo Phật đi, áp dụng những gì hợp với mình thôi.

Ngoài ra thử đi ra bờ biển - nếu có dịp - để biết trời đất mênh mông mà mình thì nhỏ bé và tự nghĩ lại "sứ mệnh" của mổi con người ,cũng như một con ốc, con hến... chắc phải có. Hay thưc tế, thời (gian) sự hơn thì nghĩ rằng Trường sa và Hoàng sa ở đâu, mình là thanh niên, mình là người Việt, mình bất là cá dân... mình bất có trả cảnh... "mãi quốc cầu vinh", mình chỉ là một công dân (bình thường?)trong một xã hội không cảm, đảo lộn kỷ cương thì nên sống thế nào.

Có lẽ may ra như thế bạn và những ai cùng tâm sự tìm thấy ý nghĩa cuộc đơì???

Mong bạn sớm có hướng đi đích thực.

fuck_me

theo tui bạn nên tâm sự những suy nghĩ và trắc trở của mình cho người thân , sau đấy thì thấy mình nhẹ đi rất nhiều không mặc cảm nữa. chúc bạn luonn vui vẻ

Ethelbert

Bạn về đêm đêm nghe bản :tui Ơi Đừng Tuyệt Vọng của Trịnh Công Sơn rồi bạn sẽ mạnh dạn sống .

Murrough

đường đời bao giờ cũng ngoằn cùng kiệt khúc khửu và chúng ta mỗi người đều phải đi qua .muốn trưởng thành và từng trải thì ai ai cũng vừa ,đang và sẽ bước chân trên con đường của chính mình bất hề bằng phẳng bất hề dễ dàng !đôi khi trượt chân vấp ngã đau đớn lắm nhưng rồi cũng phải tự mình đứng dậy mà đi tiếp những bước tập tễnh để rồi một ngày nào đó sẽ tìm thấy con đường thênh thang bằng phẳng .bạn mới sống có 1/4 cuộc đời, mới trải qua có vài thất bại chưa phải là to lớn mà vừa nản chí tính cách tháo lui .bạn mới vừa vấp còn chưa ngã mà sao vừa định nằm xuống để buông xuôi !!!người thiếu nghị lực như bạn thì làm sao có thể có đủ can đảm tìm đến cái chết ,hãy quên nó đi . đừng cứ quì gối mà than vãn mãi mà hãy đứng thẳng lên cho vững để bước tiếp hãy lấy chính những đau khổ làm động lực ,lấy những thất bại làm mục tiêu phấn đấu ,lấy khiếm khuyết làm lý tưởng vươn lên .hãy kiên cường vượt lên chính mình lấy lại lòng tin và nghị lực để theo kịp hay hơn cùng nghiệp .......chúc bạn sẽ có đủ sức mạnh vươn lên .

Cisco

song thi` thay vo nghia~.chet' thy` thay ngu xuan~ =)).Hoi~ ban nha cuoc doi` nguoi` co' bao nhiu` chien vui va chien bun`?Neu' ban cam thay' tinh` yeu cua ban. kho' baron wa'.Vay tai sao ban lai yeu.Trong cog viec co' nhiu` ng hon* minh` vay tai sao k lay' ho. lam` bia cho minh` ngam' cung ma` ban'.Cau hoi~ cua~ ban that lang xet.Vi` neu ban la` dan` ong thy` hay~ lam 1 ng dan ong cho dung nghia~ voi dan` ong^ dy.Dung` co' o~ do' ma` pestimic nua~.Co' assemblage fan dau tro~ thanh` 1 con ng hoan` hao~ ma` ai cung~ nguong mo.Tu minh` vap' nga~ thy` fai~ tu minh` dung' day ma` chien' dau.Vay moi la` dan ong^.Manh me~ len.Tuy toi k ung~ ho ban nhung ban van co ja dinh de~ ung~ ho.Co' len nha ban.

Saniiro

Trông lên thì chẳng bằng ai, nhìn xuống thấy cũng chẳng mấy ai được bằng mình! vừa đi 1/4 cuộc đời coi như cũng là người từng trải rùi đấy! cũng phải hiểu rằng vì cuộc sống là như thế mà.. phải tiếp tục sống, tiếp tục chiến đấu thôi "sống là phải chiến đấu" mà! chúc vui nha!

Cuinn

Tinh yeu!!! Neu suy nghi ky thi no luon mang lai dau kho hon la vui, cung nhu moi tinh dau cua ban thoi! Co do roi mat do, no khong phai la thu accursed wan trong de ta phai buon tui so phan va cuoc doi!!

Ve danh quên (cong viec)!!! ban cung biet la nui cao thi con co noi cao hon!! Viec gi minh phai ngoi than tho ve ban than cua minh la vo dung?

Nhung y nghi ma ban accursed co thuc su khong co loi gi cho ban than minh!!! Hay cam thay minh la mot nguoi may man vi co kien thuc, co nghe nghiep, va co tuong lai!! (nhieu nguoi accursed muon ma van chua co nhung gi ban accursed so huu)

Hay tro lai mot nguoi nhu luc truoc!! Day hoai bao, uoc mo, tu tin, manh me!!! Dung la mot ke nhu nhuoc bi nhieu nguoi re khinh!!

Cuinn

Bạn ơi đừng quá tuyệt cú vọng, hãy nhìn về phía trước, vì mình còn hạnh phúc hơn nhiều người lắm đó.Mình cũng có 1 thời (gian) gian trải qua những ngày buồn chán lắm đó, lúc đó mình nghĩ sao cuộc sống này không vị quá, cứ làm kiếm trước để sống, và sống chỉ để kiếm tiền.Những ngày buồn như thế thì mình lại ngồi 1 mình và ngắm những người khác rồi lại thấy mình còn tốt hơn họ nhiều,vì vậy mình lại tiếp tục phấn đấu và vượt qua.Hiện tại thì mình vừa ổn rồi, nên mình muốn giúp bạn vượt qua. Hãy liên lac với mình nếu bạn thật sự cần 1 người bạn để chia sẽ bạn nhé.([email protected]).

Kenrick

Người ta thường hay nói, chán sống thì tớiphòng chốngcấp cứu của bệnh viện, chán đời thì vào chùa nghe kinh. tui nghĩ bạn cũng bất là người ngoại lệ đâu, nhỉ? Cuộc sống bất hề không nghĩa, chỉ có bạn không vị mà thôi. Bạn từng nghe hay chưa?: "Khi 1 cánh cửa trước mặt khép lại, sẽ có muôn vàn cánh cửa khác mở ra xung quanh". Cái bạn cần bậy giờ là sự bình lặng của tâm hồn. Bạn nghĩ xem, xung quanh chúng ta có biết bao nhiêu người bất hạnh hơn chúng ta gấp trăm, gấp ngàn lần, vậy mà họ vẫn sống, vẫn vươn lên và có khi nào họ bỏ cuộc đâu. Từ những em bé lang thang, những người không gia cư, cho đến những cụ già neo đơn, bất con cháu, phải làm lụng vất vả để có cái ăn, và còn những em bé, những nạn nhân DIOXIN (chất độc màu da cam) nữa, họ vẫn sống đó thôi. Và có bao giờ bạn thấy họ tự so sánh bnả thân với người khác hay chưa? Không bao giờ bạn ạ, họ chỉ vật lộn với trả cảnh và số phận của họ cũng vừa đủ lắm rồi. Chỉ cần vượt qua bản thân chứ bất nên đua tranh với người khác làm chi để tự chuốc thêm đau khổ. Vài dòng khuyên nhủ gửi đến người bạn tự làm ra (tạo) ra bế tắc cho mình. Có thể bạn bất đồng tình với tui ngay, nhưng hãy suy nghĩ cho kĩ từng lời tui nói nhé. Thân mến chào bạn!

Các chủ đề có liên quan khác