ahninja

Miền Bắc đã đón những đợt không khí lạnh đầu tiên và đây là thời điểm thích hợp nhất trong năm để bạn diện những chiếc vest hiện đại, sành điệu, tôn lên cá tính và phong cách riêng của mình. Dưới đây là những và được ưa chuộng nhất trong năm 2014 làm điên đảo các tín đồ thời trang công sở.

1. Xu hướng blazer

Blazer là kiểu áo khoác dáng dài được may bằng chất liệu dạ dạng vest rất hiện đại và thời trang dành cho các chị em mùa lạnh. Blazer có rất nhiều kiểu dáng, màu sắc khác nhau cũng như đa dạng các loại họa tiết trang trí đính kèm... giúp chị em dễ dàng mix với phụ kiện.

Những cô nàng trẻ trung thường có xu hướng chọn cho mình những chiếc vest sáng màu và thiết kế trẻ như màu cam với cổ bẻ sẽ tạo nên vẻ nữ tính và nổi bật. Ngoài ra, các màu xanh, trắng... và màu đen truyền thống vẫn rất được ưa chuộng trong mùa đông năm nay, cổ điển những vẫn rất hiện đại và cá tính.

Blazer có thể khoác ngoài sơ mi hay áo pull, áo len cổ lọ, quần âu hay chân váy bút chì… tùy thuộc vào sở thích và tùy vào thời tiết nơi bạn sống.

2. Xu hướng Free Size

Áo vest nữ free size là những chiếc áo vest rộng rãi, thoải mái và không kén người mặc. Ưu điểm lớn nhất mẫu áo vest nữ free size là dễ dàng hợp với mọi form người, trừ khi bạn sở hữu một thân hình quá thấp không thể mặc vừa chúng. Cũng giống như những mẫu áo có size khác, vest free size rất đa dạng từ kiểu dáng đến mẫu mã lẫn màu sắc và được may theo một số đo chuẩn cơ bản. Tùy theo hiện trạng vóc dáng cơ thể của bản thân mà bạn có thể chọn cho mình một trong những kiểu vest free size phù hợp nhất.

Nếu bạn sở hữu một thân hình cao ráo, hầu hết kiểu vest nào cũng sẽ phù hợp với bạn, đặc biệt nên chọn những kiểu áo vest Free size dáng dài, rất vừa vặn mà còn tôn lên nét thanh mảnh của bạn rất nhiều.

Không phải ngẫu nhiên vest Free Size trở thành một xu hướng hót đến thế bởi nó không chỉ dành riêng cho những cô nàng có vóc dáng đẹp. Với những bạn nữ béo hay mũm mĩm, vest free size có thể giúp bạn ăn gian được chiều cao. Còn những bạn hơi gầy cũng có thể mặc trang phục free size thoải mái, thể hiện style tinh nghịch, cá tính mà vẫn giữ được nét vô cùng dễ thương.

Một số lưu ý về cách chọn vest free size: Nếu bạn có vòng một đầy, có thể chọn kiểu áo vest với một hàng khuy cài, cổ chữ V khoét gợi cảm. Trong trường hợp vòng 1 của bạn hơi “quá khổ”, nên tránh những mẫu có túi hay những họa tiết trang trí cầu kì trên phần ngực. Còn với những bạn nữ sỡ hữu vòng một nhỏ thì ngược lại, nên chọn áo vest với hai hàng khuy, có túi và họa tiết trang trí trên áo. Những bạn nữ có phần hông rộng hãy tránh những mẫu áo quá ngắn và có thắt lưng ở eo, nên chọn áo dáng thẳng hay dáng chữ A một hàng khuy sẽ giúp che đi khuyết điểm hiệu quả.

3. Xu hướng vest không cổ

Không lá cổ, không các chi tiết rườm rà, vest không cổ vô cùng thanh lịch và tôn vóc dáng mảnh mai hơn, thật tuyệt khi lựa chọn cho công sở năng động và hiện đại. “Không cổ” ở đây chính là chỉ chiếc áo vest không có cổ hai ve như truyền thống mà thay vào đó là những chiếc cổ áo vest rất thời trang.

Cũng toát lên sự cao sang và chín chắn như các mẫu vest cổ điển, vest không cổ còn ghi điểm cộng vì kiểu dáng giản tiện nên vô cùng hiện đại, mà không hề đơn điệu. Chiếc áo vest khoét sâu gợi cảm còn giúp bạn trở nên duyên dáng, nữ tính và khoe được vóc dáng cân đối của mình.

Với kiểu áo vest này, nếu bạn kết hợp cùng váy liền hay chân váy, hay quần âu, để trở nên hoàn hảo. Nếu tự tin với vòng một đầy đặn, bạn có thể diện áo thun bó sát bên trong để vừa kín đáo, lịch sự lại vừa gợi cảm. Đừng quên lựa chọn màu sắc áo vest thật nổi bật như cam, đỏ, vàng... sao cho phù hợp với màu da của bạn nhé!

4. Xu hướng peplum

Kiểu dáng peplum trong mùa thời trang 2014 thật sự nhận được sự yêu mến của đông đảo phái đẹp. Bởi vậy, khi bước vào thời tiết chuyển mùa, những mẫu vest dáng peplum cũng được chị em săn đón. Peplum là một chi tiết xuất hiện ở những chiếc áo hay váy. Đây là dạng váy chiết eo với phần eo áo và chân váy được may thêm phần xếp nếp hay bèo nhún xòe rộng. Chính nhờ chi tiết đầy thú vị này mà những chiếc áo vest của mùa thu đông năm nay đã trở nên bắt mắt và bớt tẻ nhạt hơn rất nhiều.

Kiểu vest này giúp che đi khuyết điểm của những bạn nữ có vòng bụng to hay vòng hông, mông “khiêm tốn” . Phần đuôi áo hơi xòe của dáng áo này tạo cho bạn một dáng vẻ vừa nữ tính lại vừa giúp bạn trở nên gọn gàng, cân đối hơn. Thiết kế áo vest với cổ khoét chữ V giúp bạn trở nên gợi cảm hơn rất nhiều. Nếu muốn tạo điểm nhấn cho vòng eo, bạn có thể thêm những chiếc thắt lưng cùng tông màu với áo để thu hút sự chú ý.

Có thể thấy, sự đa dạng trong thiết kế, chất liệu và màu sắc giúp vest nữ đã và đang trở thành một trong những trang phục được nhiều quý cô lựa chọn nhất trong mùa thu – đông năm 2014 này.

Tạm kết
Các chị em làm đẹp nơi công sở là điều đáng mừng, mỗi người có một vẻ đẹp của riêng mình, tuy nhiên để có thể xúng xính trong những bộ đồ nào đó hay muốn giống ai khác mà bắt cơ thể phải ăn kiêng thì lại là điều không nên, các bạn hãy đẹp theo cách của mình, hãy và làm việc hiệu quả. Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm trên trang anbac.info để bắt kịp được xu hướng thời trang nhé.

Các chủ đề có liên quan khác