starmoonkieu

1. Chân váy juyp công sở Luôn nằm trong top những loại trang phục công sở đẹp và không bao giờ lỗi mốt, hay còn gọi là chân váy bó sát chính là trang phục bạn cần có, dù là mùa nào trong năm. Nếu như mùa hè, bạn nên chọn những chất liệu mềm mại, nhẹ nhàng thì với mùa đông, chân váy juyp thường thiên về những chất liệu dày dặn và ấm áp như chân váy dạ, chân váy len hay thun dày để giúp bạn thời trang mà không lo ngại thời tiết.
Những kiểu chân váy công sở thiêu đốt mọi ánh nhìn ngày đông?
Mặc dù tên gọi là chân váy juyp nhưng bản thân loại trang phục này cũng có rất nhiều biến thế khác nhau. Những chiếc chân váy juyp ngắn được gọi là mini juyp, những chiếc chân váy bó sát dáng dài qua đầu gối được gọi là chân váy bút chì. Ngoài ra còn có cả những kiểu chân váy juyp xẻ tà hay vạt lệch tùy theo thiết kế của từng loại váy. Với đa đạng những kiểu chân váy như vậy, bạn có thể tha hồ lựa chọn những chiếc thật phù hợp với phong cách công sở cũng như cá tính của riêng mình

Váy mini juyp ôm sát khoe đôi chân dài miên man và đường cong gợi cảm. Nếu bạn tự tin vào vóc dáng chuẩn của mình thì hãy chọn những chiếc chân váy juyp ngắn này để thực sự nổi bật và năng động nơi công sở nhé!

Nếu muốn có sự an toàn hơn, thì những chiếc chân váy juyp với kiểu dáng bó sát ở trên và hơi suông nhẹ ở dưới cùng với đường xẻ tà như thế này sẽ giúp bạn thực sự thoải mái, xinh đẹp và không sợ lộ nhiều khuyết điểm như chân to hay chân cong nữa

Cơn sốt trần trám không chỉ gây sốt ở áo khoác, túi xách, giày bốt mà nó còn đổ bộ cả sang chân váy, đem đến một hình ảnh hiện đại và cực kì gợi cảm cho chiếc chân váy juyp. Bạn thấy sao về kiểu chân váy mùa đông mới nhất 2014 này?

Chân váy da cũng là một gợi ý thú vị nếu bạn muốn làm mới cho phong cách công sở của mình, Chân váy da mix cùng áo len dáng thụng hay dáng crop top đề rất đẹp và trẻ trung. Kết hợp với giày cao gót cùng tông màu sẽ đem đến cho bạn hình ảnh cô nàng công sở thực sự tự tin và cuốn hút

Ngoài những chiếc chân váy công sở mùa đông riêng lẻ, bạn cũng có thể may chân váy cùng bộ với áo khoác hay áo vest để tạo sự sang trọng và tinh tế hơn cho mình
2. Chân váy đuôi cá Khởi nguồn từ trào lưu rất hot năm 2013, những chiếc váy đầm đuôi cá đã được biến tấu theo nhiều cách khác nhau, trong đó có chân váy đuôi cá. Chân váy đuôi cá thực chất là những chiếc chân váy suông hay bó sát với phần gấu như những đường diềm xếp nếp xòe ra giống hình đuôi cá. Ưu điểm của kiểu nàychính là phần gấu váy hơi xòe tạo cảm giác thoải mái cho bạn hơn là khi mặc chân váy bó sát. Nó cũng giúp những bạn gái có phần vai to, hông nhỏ được cân đối lại hình thể hơn.
Chân váy đuôi cá đã và đang là loại trang phục cực kì ăn khách mùa thời trang thu đông 2013 - 2014

So với chân váy juyp thì kiểu váy này dễ mặc và dễ phù hợp hơn với cả những người có dáng chuẩn lẫn chưa chuẩn. Với chị em công sở thì kiểu váy đơn giản nhưng trẻ trung này thực sự là một item rất đáng để bạn đầu tư đấy

Vì kiểu chân váy này có phần xòe gấu phía dưới nên khi kết hợp cùng áo, bạn nên tránh những kiểu áo có bèo nhún hay quá nhiều chi tiết để tránh phân tán sự chú ý vào phần đuôi váy độc đáo này

3. Chân váy xòe Không cần nói quá nhiều về những chiếc nữa bởi nó đã quá quen thuộc với chị em nói chung và phụ nữ công sở nói riêng. Với ưu điểm là nữ tính, duyên dáng và che được khuyết điểm rất tốt cho người mặc, chân váy xòe là một trong những loại trang phục hoàn hảo cho những cô nàng người gầy, dáng móng, chân nhỏ và hông lép.
Chân váy xòe xếp nếp màu đỏ vừa nổi bật lại vừa quyến rũ kết hợp cùng áo len hay áo sơ mi màu sắc nhẹ nhàng cũng đủ để bạn thiêu đốt mọi ánh mắt của đồng nghiệp

Nếu thích phong cách cổ điển, bạn cũng có thể chọn kiểu váy xòe với họa tiết kẻ caro đen trắng hay những chiếc chân váy dạ dáng xòe màu trung tính như đen, nâu hay xám

Nếu bạn có chiều cao lý tưởng, bạn có thể chọn những chiếc chân váy xòe dáng dài, còn nếu bạn là người thấp bé, hãy chọn những chiếc váy ngắn trên đầu gối để tôn thêm chiều cao cho mình nhé

Còn nếu muốn phá cách và thật cá tính, bạn hãy thử chọn những chất liệu độc đáo như chân váy da xòe xem sao nhé! Khi chọn chân váy da, hãy lưu ý chọn phụ kiện đi kèm như túi xách và giày cùng tông màu và chất liệu da của chân váy để thật tinh tế nhé

Các chủ đề có liên quan khác