dungnew

Có nhiều cách chọn trang phục để bạn trông cao ráo và cân đối hơn, nhưng sẽ thật đơn giản và nhanh chóng nếu bạn chọn một đôi giày màu be. Tại sao đôi giày màu be lại có ưu điểm tuyệt vời như vậy? Cùng khám phá và lựa chọn những đôi giày màu be thật đẹp và sành điệu bạn nhé!
Cách chọn giày cao gót màu be?
Như bạn biết rằng, màu da của người Việt Nam nói riêng và người Á Đông nói chung là màu vàng sáng. Chính vì màu da này mà khi chọn giày màu be, bạn sẽ thấy phần giày rất "tiệp" với màu da chân. Nhất là với đôi giày cao gót, bạn sẽ vừa trông cao hơn lại vừa tạo cảm giác chân dài hơn. Không chỉ vậy, màu be còn là một trong những gam màu pastel đang rất hot trong xu hướng thời trang thu đông 2013 này. Vậy thì chắc chắn bạn không nên bỏ qua kiểu giày cao gót vừa đẹp lại vừa thời trang này rồi, phải không nào?

Để trông thật sự tự nhiên và giúp "kéo dài" đôi chân, bạn hãy chọn những gôi giày cao gót màu be có màu sắc gần giống với da mình nhất.

Ngoài ưu điểm là giúp bạn trông cao hơn, giày cao gót màu be còn giúp bạn cực kì tôn da. Dù bạn là người có nước da ngăm đen hay trắng hồng thì những đôi giày cao gót như thế này sẽ luôn khiến bạn cảm giác tự tin diện bất kì trang phục nào mình mong muốn.

Giày màu be sequin lấp lánh sang trọng và cực kì quyến rũ, thích hợp để đi vào buổi tối.

Quần màu be kết hợp cùng giày cao gót màu be giúp tạo cảm giác chân dài miên man và vóc dáng cực kì cân đối, cao ráo. Bạn hãy nhớ Cách mix trang phục tuyệt vời này nhé!

Màu áo cùng tông màu với giày cao gót đem đến sự tinh tế và nhẹ nhàng.

Chọn giày cao gót màu be - bí quyết để trông cao hơn
Với những bạn gái có thân hình thấp bé, hãy nhớ, ngoài việc lựa chọn giày màu be, bạn nên chọn kết hợp cùng váy, chân váy hay quần màu be để thực sự tạo cảm giác đồng nhất và kéo dài đôi chân. Như vậy trông bạn sẽ hoàn toàn cao và cân đối hơn rất nhiều so với vóc dáng thực của mình.

Sự kết hợp giữa trang phục, phụ kiện cùng tông màu be giúp cô gái này trở nên thật sự cuốn hút và gợi cảm.

Ngoài ueu điểm trên, giày cao gót màu be còn có thể mix cùng mọi loại trang phục với mọi màu sắc khác nhau mà không sợ "lạc điệu".

Dù là giày cao gót, giày hở mũi hay sandal cao gót thì màu be vẫn luôn là sự lựa chọn cực kì thông minh của chị em phụ nữ.

Vậy thì ban còn chần chừ gì nữa mà không sắm ngay cho mình một đôi giày cao gót màu be thật đẹp mùa thu đông 2013 này nhỉ?

Các chủ đề có liên quan khác