Bornbazine

em đang trong thời (gian) kì dậy thì ( nam ) và như thế mặt em nổi mụn rất nhiều và cả tàn nhang nữa nhưng bất biết cách chửa trị. làm thế nào để chửa trị. em rất lo lắng. ai đó có thể giúp em được không. em xin Thank nha

minh_handsome

Hiện tượng mà bạn gặp phải là hiện tượng rất thường gặp ở tuổi dậy thì do sự mất cân bằng nội tiết tố trong cơ thể gây ra.Các mỹ phẩm ngoài thị trường chỉ có tính chất tạm thời (gian) ngăn chặn sự bùng phát của mụn sau đó mụn sẽ bùng phát dữ dội hơn lúc trước đấy.khi nội tiết tố trong cơ thể cân bằng lại thì bạn sẽ hết mụn nhưng thời (gian) gian này tùy từng người sẽ khá lâu đấy.Có người thì vài tháng có người cả vài năm.Trong giai đoạn này bạn phải thực hiện biện pháp giữ cho da mình luôn sạch sẽ tránh để nhờn,uống thật nhiều nước,một ngày ít nhất 2,5 lít,kèm theo một số thuốc hổ trợ cân bằng nội tiết tố,trước khi ngủ và sau khi thức dậy nên mặt bằng nước ấm.Nước ấm có thể giúp bạn ngủ sâu hơn và làm sạch chất nhờn rất nhanh.Thường xuyên rủa mặt để đảm bảo da mình luôn sạch trong ngày.Kèm theo kem trị mụn nếu bạn thấy cần thiết.

Chúc bạn vui,khỏe,trẻ đẹp trong cuộc sống !

Tuổi trẻ mà bạn đừng quá e sợ nhé !

MinhQuânspkt

nhatkycuatoi_14

tàn nhan thì mình bất biết,nhưng trị mụn xài lạo này tốt nè bất hại cho da bác sỹ giới thiệu cho mình kem trị mun dạng nước hiệu FOB đó mua sữa rữa mặt nha đam loại FOB lun nha phải kiên nhẫn xai khoảng 2 tuần sẽ có kết quả chỉ bớt nhiều chứy bất hết đâu tại tụi mình đang trong tuổi dậy thì mù

nthanhxuan80

Tàn nhang hình thành khi các tế bào sắc tố nhóm lại với nhau để phản ứng lại tia nắng mặt trời. Do đó mà chúng thường xuất hiện ở những vùng da hay bị phơi ra nắng như bàn tay, má, trán, vai hay phần ngực chữ V ở cổ. Chúng sẽ nhạt màu đi nếu bạn dùng kem chống nắng và ở trong bóng râm. Những sản phẩm được quảng cáo làm trắng da thực chất là làm quá trình thay đổi sắc tố da chậm đi và làm nhạt màu chút ít những tàn nhang có sẵn.Trước khi tình trạng da trở nên xấu hơn, bạn nên tuân thủ theo qui tắc sau để chăm nom da của mình: rửa mặt, toner, kem dưỡng ẩm phù hợp da của bạn và đừng quên thoa kem chống nắng 20 phút truớc khi ra ngoài trời và dùng khẩu trang che chắn kĩ.

Rửa mặt ngày hai lần lúc sáng thức dậy và tối khi đi ngủ với các loại nước rửa mặt trung tính. Xàphòng chốngvà các loại nước rửa mặt bán trên thị trường thường có tính chất kiềm, bất thích hợp với tính chất acid ở da. Các loại xàphòng chốngnày kích thích tuyến bã bài tiết nhiều chất nhờn hơn. Kết quả là da tăng độ nhờn. Dùng kem trị mụn vào ban đêm sau khi rửa da sạch. Ban ngày luôn giữ da được ẩm đều, để tránh chuyện thành lập các nhân mụn nhỏ mới và tránh sự bài tiết chất nhờn nhiều. Không nên nặn mụn hay chà xát vùng bị mụn. Điểm quan trọng: Không nên úp mặt, nhất là vùng mặt bị mụn xuống gối khi ngủ vì sự ma xát da có thể gây mụn lan rộng.

Rửa da rất quan trọng trong điều trị mụn nhằm đềphòng chốngsự thành lập nhân mụn.

Bên cạnh sản phẩm chăm nom da hàng ngày, bạn đừng quên tẩy da chết và đắp mặt nạ cho da( bất có gì phải mắc cở khi làm cả)Ngoài ra, để da luôn khỏe đẹp, các Teen chúng ta nên tích cực vệ sinh rửa mặt ngày 2 lần bằng sản phẩm phù hợp, uống 2l nước mỗi ngày, ăn nhiều rau quả, trái cây tươi và tập thể dục điều độ.

Các chủ đề có liên quan khác