By sobienana
#201259 Cường nghe nhạc Rock cũng khá lâu rồi,cũng gần 3 năm.và nhóm mình ưa thích diễn nhiên là LP Linkin' Park.Một Ngày kia C xem Clip Faint.Mike đề nghị khán giả lên chơi thử thay phần của Delson.Có 1 thiếu niên chắc cũng khoảng cỡ C (18t),Chơi thử rất khá và Delson ra hiệu cho Mike là Ok rồi khán giả hò reo làm C thêm phấn khích.and let's do yo!Cả bài nghe khán giả hò reo vế tài năng cậu thanh niên đó làm C thêm khích.Không ngờ 1 người chĩ là Fan thôi mà lại có thế chơi Guitar điện pro đến thế .C lên Youtube seach thì còn rất nhiều người còn có thế chơi Faint cũng như Given Up,In the end,What i've done,Lying From You. v..v.v.v.v .Sao C thấy thán phục những người đó quá.Có 1 ý nghĩ C củng không biết có phãi là tại quá khích hay không mà C lại nghĩ tới chuyện mìhn sẽ kiếm cây Guitar điện và sẻ học cách chơi tương tự y như thế.1 cây guitar điện pro giá thị trường dỏm cung 1m5.bèo cũng 2m5.pro tí thì cũng 1500usd, C nghĩ là mình sẻ đễ dành dc. 1m5 mua 1 cây về tập đàn.Các Anh co nghĩ là tự học ở nhà là có thể đàn được không nhỉ chứ đi học em ngán trước quá.100k 1 buổi 2 tiếng.Nếu các anh đánh giá là E k thễ tự học dc. thì ok em đi kiếm lớp em học tốn trước cũng k sao nhịn ăn thôi mà.Đó là cả câu chuyện.tiện đây cho mình hõi.Ai có thế kễ rõ hơn rõ cấu trúc guitar điện.Muốn chơi Guitar điện còn cần thêm một phụ kiện gì đó nửa hay không ( cái này k rành lắm) ,hay là chỉ cần mua về cắm vô Amply rồi phơ thôi.C nghĩ C thực sự rất thích học đàn nhưng có ai từng trãi rồi thì chĩ cho C biết: Sự Yêu thích đó có là quá đột ngột hay không .C sợ C k thực sự yêu thích nó rồi học có 1 số trục trặc rồi C sẻ bỏ ngang vì nãn chí.rồi lại bỏ dỡ tốn trước tốn bạc thêm .Ngay khi viết bài viết này thì C rất muốn cầm 1 cây chơi 1 cách điên cuồng lắm luôn (dù chưa biết đàn và chưa có đàn háhá). các bạn tư vấn dùm C

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By xuanhue.luckymouse
By greenapple_xox
#201266 bạn vào các 4rum của những diễn đàn rock việt tìm hiểu thêm

tự học guitar có lẽ là hơi khó

mình nghĩ nếu bạn học thì tham gia câc nhóm guitar hay đến những quán cafe rock để nâng cao động lực của mình, vì mình mỗi khí đi show hay cafe rock là lại máu học đàn lắm ;))

bạn nên nghe classic metal thì hơn, như những nhóm heavy metal thuở band đầu, black sabbath, lep....đảm bảo nghe những band đó bạn chỉ muốn đi học ngay ;))
By mykiss_2003
#201304 Bạn hãy học ghi ta thường cho thuần tay đã,mua cuốn tự học ghi ta mà theo.Khi các thế tay,lướt phím nhuần nhụy rồi mới chuyển sang ghi ta điện để đỡ lỗi.Trong khi mới học,ghi ta thường dễ chơi hơn,âm lượng vừa đủ,thật tiếng để bạn học tập có cơ bản.Học chơi ghi ta là một nhạc cụ đơn giản nhưng rất phổ cập,chúc bạn thành công.
Hình đại diện của thành viên
By thichduthu00
#1010174 bạn muốn học thì cứ học đi, mình có mấy đứa bạn cũng học guitar bên seaguitar, tụi nó nói bên đó dạy được lắm, thích thì bạn tham khảo thử
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online