Baudier

Mình trượt NV1 nhưng có thể xét NV2 vì với số điểm đó chắc sẽ đậu được ĐH Hoa Sen. Mình cũng có thi CĐ Kinh tế đối ngoại và đậu với số điểm khá cao. Hiện giờ mình đang cân nhắc giữa 2 trường ĐH Hoa Sen và CĐ Kinh tế đối ngoại. Cả 2 trường mình đều đậu đúng với chuyên ngành mà mình đam mê : Quản trị kinh doanh của NV1. Theo mình chất lượng đào làm ra (tạo) ở Hoa Sen cũng tương đối tốt. Nhưng cũng có ý kiến khuyên mình nên học CĐ, vì tuy mang tiếng CĐ nhưng chất lượng đào làm ra (tạo) rất tốt. Bạn nào có ý kiến gì có thể cho mình để tham tiềmo thêm ko. Xin Thank các bạn rất nhiều!!

Verel

Bạn nói trượt NV1 nhưng với số điểm đó chắc chắn đậu NV2 ĐH Hoa Sen vậy sao bạn khộng dùng điểm đó để xét NV2 vào trường khác. Năm naynhiều trường như Bách Khoa KHTN khoa kinh tế giao thông vận tải nông lâm KHXH&NV... xét tuyển NV2 với mức điểm bất quá cao ( bạn có thể xem rõ hơn trên các báo như Tuổi Trẻ ...). Nếu bất đỗ NV2 rồi bạn hãy học cao đẳng kinh tế đối ngoại vì theo mình nghĩ bằng lớn học vẫn có giá trị hơn bằng cao đẳng.

Chúc bạn vui !

minh_nhi

uhm. chất lượng đào làm ra (tạo) của cao đẳng kinh tế đối ngoại tốt hơn so với lớn học dân lập hoa sen. bạn có thể học cao đẳng xong rồi liên thông lên lớn học chính quy cũng được. nếu học lớn học dân lập thì cái bằng bạn có được cũng khó xin việc. trường cao đẳng xin chuyện dể hơn lại ít chi phí trong lúc học.

Turner

ồh hay.thế thì học cd luôn đi.nói thế chứ trong tất cả các trường cd thì cđktn là trường ngon nhất rồi còn j.còn trường dh hoa sen là kái j trong mấy trăm trường lớn học.với lại học phí thì đừng có hỏi

Herlbert

tui cũng cùng ý với mấy bạn kia.bạn nên học cđ ktđn đi.đừng học đh hoa sen làm gì:vừa tốn trước lại còn dân lập nữa,khó xin chuyện làm lắm.học cđ sau đó liên thông đh ngoại thương hay kinh tế lấy bằng chính quy thì chẳng tốt hơn đh hoa sen sao?nhân đây bạn cũng giúp tui nhé:tui đậu đh sài gòn ngành ngân hàng và cđ ktđn ngành xnk nhưng tui chẳng biết chọn trường nào.chọn giúp nhé.Thank nhiều nghen

Ronan

Học CĐ đi bạn, mình cũng không học ĐH Hoa Sen để học CĐ Giao Thông Vận tải rùi liên thông lên ĐH Giao THông Vận Tải nè :)

Ryton

theo minh nghi thi ban nen hoc cao dang ktdn thi hon vi truong nay chat luong dao tao kha tot ma khi hoc xong ban van co the lien thong len dai hoc. minh nghi la dh hoa sen se hok tot bang cd dau. va lai hoc hóa sen hoc bay lai cao hon cd nua chu. chuc ban co su lua chon sang suot nhat ha day chi la y kien cua ca nhan minh thoi ah

Các chủ đề có liên quan khác