By kimmaihoang2008
#707531 Xin chào luật sư ah!
tui tên là mỹ hạnh,hiện tui đang có một khúc mắc rất mong nhận được sự tu vấn của luật sư qua email [email protected] hay [email protected] của tôi.
tui biét rằng theo luật nếu hợp đồng thuê nhà đựoc kí kết giữa bên thuê và bên cho thuê với thời hạn trên 6 tháng mà không được công chứng thì sẽ không co hiệu lực khi có tranh chấp xảy ra vậy nếu chỉ trong trường hợp 6 tháng thôi thì liệu khi co tranh chấp ,pháp luật có chịu giải quyết không ah?

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By pe_bau
#707534 Chào bạn! tui xin trả lời bạn như sau: Điều 492 BLDS 2005 quy định: Hình thức của HĐTN ở: "HĐ thuê nhà ở Phải được lập thành VB, nếu thời hạn thuê từ 06 tháng trở lên phải có công chứng hay chứng thực và phải đăng ký, trừ TH pháp luật quy định khác". Như vậy, HĐ thuê nhà có thời hạn dưới 06 tháng, thì không yêu cầu phải tuân thủ việc công chứng,chứng thực và đăng ký theo quy định trên. Do vậy,khi xảy ra tranh chấp, bạn hoàn toàn có thể yêu cầu Tòa án giải quyết cho mình. Chúc bạn thành công!
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online