vnbinhminhvn

Cách đây 2 năm, em có đi XKLĐ ở Malaysia. Hợp đồng làm việc của em là 3 năm. Cho em hỏi nếu về nước em có được tiếp tục đóng BHXH không? Nếu khi em về nước, tiếp tục đóng BHXH thì thời gian làm việc 3 năm của em ở Malaysia có được tính không?

Khi về nước, nếu bạn làm việc cho một doanh nghiệp, tổ chức nào đó, bạn sẽ tham gia chương trình bảo hiểm do doanh nghiệp, hay tổ chức đó quy định. Thời gian 3 năm ở Malaysia nếu bạn tham gia bảo hiểm xã hội thì vẫn được tính vào thời gian tham gia chung của bạn.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
X Có cần cả 2 vợ chồng cùng ký tên khi làm hợp đồng đặt cọc? Luận văn Kinh tế 0
C nghề làm trống ở đồng bằng sông Hồng (nghiên cứu trường hợp làng trống Đọi Tam, xã Đọi Sơn, huyện Du Văn hóa, Xã hội 2
A Đánh giá tổng hợp điều kiện tự nhiên - kinh tế xã hội dải ven biển Đồng Bằng Sông Hồng làm cơ sở cho Môn đại cương 0
L Bảo vệ người lao động Việt nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng-Thực trạng và giải pháp. Luận Luận văn Luật 0
L Tôi làm kế toán tại Công ty Tư vấn thiết kế xây dựng. Xin cho tôi hỏi khi phát sinh một hợp đồng thi Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
P Công ty mình có tham gia góp vốn liên doanh làm khách sạn với một đối tác. Theo hợp đồng liên doanh, Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
A Lãi tiền gửi được dùng làm vốn đối ứng cho hợp đồng vay vốn đầu tư có được dùng để giảm từ lãi vay? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
R Công ty tôi hợp đồng mua tài sản của Công ty A. Hợp đồng thoả thuận: việc thanh toán được chia làm 3 Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D (ngày 21/09/09) Tôi đang là nhân viên kế toán của một công ty cổ phần, tôi muốn ký hợp đồng làm thêm Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
L Việc làm cuả lao động xuất khẩu sau khi hết hạn hợp đồng về nước ở Việt Nam Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác