Gerlach

Bạn đang đứng dưới mưa đợi xe buýt thì một chiếc xe hơi đi qua làm bắn bùn lên người. Nếu bạn hét lên với tên tài xế đó và đá chân về phía chiếc xe thì có lẽ cô gái hay tự mãn chính là bạn đấy.

Ngôn ngữ cử chỉ của bạn sẽ nói lên bạn là người thân thiện hay khó gần. Làm bài trắc nghiệm sau để kiểm chứng bạn nhé.

1. Bạn đang trong một cuộc tranh cãi và rất tức giận. Bạn sẽ dùng tay mình để:

a. Vung tay liên hồi

b. Buông xuôi

c. Bắt chéo trước ngực

2. Người bạn hẹn gặp bạn tại một bữa tiệc nhưng lại đến muộn. Bạn quyết định:

a. Trò chuyện với người đứng gần mình nhất

b. Uống nước và ngồi chờ đợi

c. Đợi người bạn đó ở bên ngoài

3. Bạn đang phỏng vấn xin chuyện và đột nhiên xung quanh trở nên im lặng. Bạn sẽ làm gì?

a. Hỏi người phỏng vấn bạn một vài câu

b. Nêu lên và thảo luận về một kinh nghiệm khác trong công chuyện trước của mình

c. Nhìn chằm chằm vào người phỏng vấn bạn và chờ đợi họ tiếp tục

4. Khi bạn ở một nơi thật đông đúc, chẳng hạn như trong một quầy hàng ở siêu thị vào ngày thứ bảy, bạn sẽ:

a. Chậm rãi vừa đi vừa ngắm nhìn tất cả thứ

b. Bạn chỉ dừng lại ở những nơi bạn cần mua đồ nhưng bất quá gấp gáp

c. Bạn mua những gì bạn cần và rời khỏi đó thật nhanh

5. Tại cuộc hẹn, khi kể một câu chuyện vui, bạn:

a. Nhìn vào mắt người đối diện trong suốt thời (gian) gian bạn kể chuyện

b. Nhìn về phía đối diện

c. Nhìn xuống đĩa thức ăn

6. Bạn định mua một bộ đồ mặc tập thể dục. Bạn sẽ chọn gì:

a. Áo làm bằng sợi tổng hợp có tiềm năng co dãn

b. Áo thun lửng và quần tập yoga

c. Bộ quần áo rộng lớn thùng thình

7. Bạn đang đứng dưới mưa đợi xe buýt thì có một chiếc xe hơi đi ngang qua. Nó cán lên vũng nước trước mặt và làm bắn bùn lên người bạn. Bạn sẽ:

a. Hét lên với tên tài xế đó và đá chân về phía chiếc xe

b. Mua một bộ cánh mới trên đường đi

c. Trốn ru rú trong một cănphòng chốngnhỏ của trường cho đến lúc đi học về

8. Tấm hình gần đây nhất của bạn trông như thế nào?

a. Trông rất xinh và bạn vừa lồng kính nó

b. Cũng bất đến nỗi tệ

c. Tấm hình xấu nhất từ trước đến nay

Đa số là câu a: Bạn là người "cô gái lắm chiêu".

Bạn cố gắng hết sức để được tất cả người chú ý. Bạn luôn cố để “ngẫu nhiên” trở thành VIP trong các bữa tiệc và đánh giá là điều đó rất quan trọng. Bạn thường thao thao bất tuyệt cú trong các cuộc trò chuyện và có xu hướng đứng quá gần người đối diện. Có lẽ, bạn nên kiềm chế con người tự cao trong mình và để tất cả người có thời cơ lên tiếng.

Đa số là câu b: Bạn thân thiện và dễ gần.

Bạn có tiềm năng bắt chuyện với một người trả toàn xa lạ và làm cho người đó cảm giác thật thoải mái. Nhờ sự thân thiện ấy, tất cả người luôn muốn kể cho bạn thật nhiều về họ và có lẽ, bạn là người nắm giữ khá nhiều bí mật. Ngôn ngữ cử chỉ của bạn được sử dụng rất hiệu quả và nó giúp cho các mối quan hệ của bạn trở nên tốt đẹp hơn.

Đa số là câu c: Bạn khắc nghiệt và khó gần.

Bạn gặp khó khăn trong chuyện giao tiếp với người khác bởi vì bạn quá nhút nhát và lúng túng. Khi có thời cơ, bạn lại trốn vào một góc khuất hay ngồi một mình và khoanh tay trước ngực. Mọi người thường bất thể nhận ra con người thật trong bạn vì bạn ngại biểu hiện ra bên ngoài.

Mách nhỏ: Lần sau khi tham gia (nhà) một bữa tiệc hay cuộc họp mặt, hãy cầm lấy một ly nước và hãy tin rằng tất cả người luôn muốn nghe những gì bạn nói. Vì vậy, bạn hãy thể hiện bản thân và đừng quá quan tâm những điều một vài người bàn tàn về mình.

Theo Mực Tím

Bài này hay nha! Uhm, theo nó thì em cũng khá dễ gần đó nhưng vẫn hơi khép kín chút tại C cũng nhìu mà B cũng nhìu. Hì, vậy cũng ổn rùi phải bất ạ?

sungyuri95

1. Bạn đang trong một cuộc tranh cãi và rất tức giận. Bạn sẽ dùng tay mình để:

c. Bắt chéo trước ngực

==> oai 1 xíu cho đối phương choáng

2. Người bạn hẹn gặp bạn tại một bữa tiệc nhưng lại đến muộn. Bạn quyết định:

a. Trò chuyện với người đứng gần mình nhất

==>không lẽ phải ngồi yên

3. Bạn đang phỏng vấn xin chuyện và đột nhiên xung quanh trở nên im lặng. Bạn sẽ làm gì?

a. Hỏi người phỏng vấn bạn một vài câu

==>cũng cần hỏi về công chuyện nếu được nhận mừ!

4. Khi bạn ở một nơi thật đông đúc, chẳng hạn như trong một quầy hàng ở siêu thị vào ngày thứ bảy, bạn sẽ:

b. Bạn chỉ dừng lại ở những nơi bạn cần mua đồ nhưng bất quá gấp gáp

5. Tại cuộc hẹn, khi kể một câu chuyện vui, bạn:

b. Nhìn về phía đối diện

6. Bạn định mua một bộ đồ mặc tập thể dục. Bạn sẽ chọn gì:

b. Áo thun lửng và quần tập yoga

7. Bạn đang đứng dưới mưa đợi xe buýt thì có một chiếc xe hơi đi ngang qua. Nó cán lên vũng nước trước mặt và làm bắn bùn lên người bạn. Bạn sẽ:

b. Mua một bộ cánh mới trên đường đi

==> thời cơ mua sắm

8. Tấm hình gần đây nhất của bạn trông như thế nào?

b. Cũng bất đến nỗi tệ

==>xấu bình thường

Hình như a,b,c đủ cả

nam_genius

Đa số là câu b: Bạn thân thiện và dễ gần.

Bạn có tiềm năng bắt chuyện với một người trả toàn xa lạ và làm cho người đó cảm giác thật thoải mái. Nhờ sự thân thiện ấy, tất cả người luôn muốn kể cho bạn thật nhiều về họ và có lẽ, bạn là người nắm giữ khá nhiều bí mật. Ngôn ngữ cử chỉ của bạn được sử dụng rất hiệu quả và nó giúp cho các mối quan hệ của bạn trở nên tốt đẹp hơn.

cái này đúng naz

Các chủ đề có liên quan khác