Webbestre

anh chị làm ơn giúp em biết cách mua cổ phiếu , cách chọn công ty để mua cổ phiếu ở đâu .? cách thức như thế nào ??? em đang tính mua khoảng 30 triệu vnd trước mua cổ phiếu để chủ yếu gửi trước lâu dài . không cần biết nó có lên hay xuống thì em vẫn không rút ra . .nhưng nói chung em muốn biết mua công ty nào an toàn và chắc chắn . mong anh chị giúp đỡ em , cho em 1 hi vọng trong cuộc đời . thanks anh chị rất nhiều . nếu được ai giúp đỡ dìu dắt em ... em xin dữ mãi công ơn này để chờ 1 ngày nào có thể em xin đền đáp lại tấm lòng triều mến của anh / chị . em xin chân thành cám ơn

Placido

Trước tiên bạn cần đến một công ty CK nào đó mở tài khoản và nạp trước vào TK đã. Nên chọn công ty CK nào gần nhà để đi lại cho tiện. Sau đó bạn hỏi nhân viên tư vấn ở công ty đó xem nên mua cổ phiếu nào. Công ty CK nơi bạn mở TK có trách nhiệm tư vấn cho bạn mua cổ phiếu theo tiêu chí của bạn. Tư vấn đầu tư là một trong những nghề vụ của công ty CK. Đừng quên điều đó.

Theo mình lúc này nên mua VFMVF1, VFMVF4 là an toàn hơn cả. Cũng có thể mua các cổ phiếu ngân hàng như VCB, CTG, ACB, STB. DPM, FPT cũng là cổ phiếu rất tốt cho đầu tư dài hạn.

Bạn có thể vào blog của mình (xem trong hồ sơ cá nhân) để đặt câu hỏi. Mình sẵn sàng trả lời bạn. Những câu hỏi cụ thể nên trao đổi trong blog hay hơn.

Chúc may mắn và thành công!

Cawrdav

Nếu muốn đầu tư lâu dài mình nghĩ bạn nên gửi trước 30 triệu đó vào ngân hàng rồi dành khoảng 2-3 tháng để tìm hiểu về chứng khoán đi đã, có thể tham tiềmo tại đây nè bạn http://forum.thuchanhchungkhoan.com/ .Theo mình bạn không nên đặt cược tất cả tài sản mình có vào tay người khác như vậy.

Mình đang là nhân viên tư vấn tài chính của cty AIA, nếu bạn muốn có cách khác để vẫn giữ được trước đồng thời (gian) có lãi cao thì mình sẵn sáng tư vấn trả toàn miễn phí cho bạn ^_^

Heardind

ban nen mua VFMVF4 hoac VFMVF1 vi no la quy dau tu hoac quy chung khoan, thi se an toan hon.

Phelan

Chào bạn! đầu tư cổ phiếu là lợi nhuận cao nhưng rủi ro cũng rất lớn. Nếu bạn có ý định đầu tư lâu dài theo tui bạn hãy chọn những doanh nghề lớn làm ăn có lãi, trả cổ tức cao, bạn hãy đọc kỷ báo cáo tài chính của doanh nghề trước khi quyết định đầu tư. Theo tui hiện tại bạn nên đầu tư vào cổ phiếu của ngành tài chính, Công ty chứng khoán ... Chúc bạn thành công.

Các chủ đề có liên quan khác