Edan

Nếu mua cổ phiếu (tiềm năng) thì nên mua loại nào nhỉ?

muonline

Giá vàng đang đứng ở mức cao do khủng khoảng kinh tế Thế giới chưa kết thúc trả toàn. Khi có khủng khoảng kinh tế, tất cả người đều tìm đến vàng như một nơi trú ẩn an toàn. Vì vậy giá vàng cao. Theo nhận định của nhiều chuyên gia, khủng khoảng kinh thế Thế giới sẽ kết thúc vào cuối năm nay. Trong dài hạn giá vàng sẽ giảm. Vì vậy bất nên mua vàng.

Nhà nước đang thực hiện chính sách neo giá cùng tiền Việt với cùng đô la Mỹ, Giá USD sẽ bất thay đổi nhiều, lãi suất tiết kiệm lại thấp. Nếu mua USD thì mang gửi tiết kiệm bằng cùng tiền Việt lợi hơn.

Theo mình có 2 kênh đầu tư lợi nhuận cao hiện nay:

1) Đầu tư vào bất động sản, nhà đất. Thị trường bất động sản đang đóng băng do ảnh hưởng của khủng khoảng tài chính. Giá nhà đất hiện nay đang ở mức thấp, nếu bất nói là thấp nhất. Đầu tư vào nhà đất tương đối an toàn mà lợi nhuận lại cao hơn gửi tiết kiệm.

2) Đầu tư vào cổ phiếu: Thị trường cổ phiếu vừa qua đáy. Giá các cổ phiếu vừa tăng trung bình 2 lần từ tháng 2 đến nay. Nhưng theo đánh giá của mình giá cổ phiếu vẫn còn quá rẻ so với giá trị thực của nó. Lúc này đang là thời cơ 10 năm mới có một lần để đầu tư vào thị trường cổ phiếu, bất nên bỏ lỡ thời cơ. Nếu bạn chưa thạo về cổ phiếu thì nên mua các chứng chỉ quỹ là an toàn nhất. Hiện nay trên thị trường có 4 chứng chỉ quỹ: VFMVF1, VFMVF4, MAFPF1, PRUBPF1. Nên chia vốn thành 4 phần bằng nhau mua vào cả 4 loại chứng chỉ quỹ này và giữ dài hạn., bạn sẽ có lãi hơn nhiều so với gửi trước tiết kiêm.

Chúc may mắn và thành công!

php_vn

chào bạn, nếu bạn muốn biết thì minh luôn sẵn sàng giúp bạn, nếu bạn bất tin thì mình sẽ có những bằng chúng cụ thể

mình sẽ đến hết nhà bạn để tư vấn thì sẽ cụ thể hơn bạn có tin không? nếu bạn bất tin thì cứ thử gọi cho minh đến tư vấn, chẳng mất gì đâu bạn ạ? nhưng với điều kiện bạn ở Ha Nội đấy

chuyên viên tư vấn tài chính

Mỹ Duyên 0943295066

Aaron

Mình bên công ty tư vấn về tài chính thuộc cty AIA, bên công ty mình có chương trình "kiểm tra sức khỏe tài chính"_tức là các chuyên viên của công ty sẽ đến và cùng khách hàng làm một bài trắc nghiệm giúp khách hàng nhận ra những lỗ hổng về tài chính hay nhận ra những mảng còn thiếu sót về tài chính của KH,sau đó các chuyên viên sẽ đưa ra hướng giải quyết phù hợp tùy từng khách hàng, chiến dịch này trả toàn miễn phí nên nếu bạn muốn được tư vấn thì gọi cho mình số 0938.166.251_gặp Như nha! Chúc bạn may mắn ^_^

Felicio

Nếu bạn(dư ít tiền)thì nên để trong người đểphòng chốngkhi ốm đau hay bất thình lình gặp chuyện gì đó mà phải cần đến tiền,còn nếu(dư nhiều tiền) thì bạn cứ làm theo ý của mình chứ đừng nghe ai hết nếu kg trước mất tật mang,còn bạn kg biết làm sao với số trước của mình để dành được thì đưa cho mình giữ dùm cho hehehe...

Beanon

Kinh tế hiện nay đang khủng hoảng chuyện đầu tư vào đâu trong lúc này thì yếu tố rủi may là rất lớn đó bạn.Chúc bạn gặp may mắn.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
A Tôi đang kiểm toán tại một công ty có số dư dự phòng trợ cấp mất việc làm đầu và cuối năm 2008 vượt Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin quý hội cho tôi biết: Doanh nghiệp có các tài khoản có số dư gốc ngoại tệ là JPY hay EUR thì cuố Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D Ở Sài Gòn có chỗ nào dư ít Hóa đơn Xăng Dầu không xin giúp tôi với ?!0986957256 Việc làm 0
K Chào bác sĩ! Tôi mới có bầu được 6 tuần, đây là lần đầu mang thai nên tôi còn rất nhiều bỡ ngỡ Sức khỏe 0
O Vĩnh biệt 600. Nhắc lại: Tôi nói lần cuối: chỉ có MÚC & MÚC trước cơ hội lsử mà chỉ thế hệ ta mới có Tài chính, Chứng khoán 8
T Nhận được mail cho biết có người yêu cầu reset password Facebook của tôi. InterNet 3
L Thưa bác sĩ, tôi có cảm tưởng ông nói chưa hết về khỏa thân Rõ ràng điều đó cũng có ý nghĩa không nh Sức khỏe sinh sản 0
N Tôi thường nghĩ rằng đàn ông và đàn bà cần kết thúc cùng một lúc Liệu điều đó có đúng không? Sức khỏe sinh sản 0
M Tôi muốn bác sĩ cho biết rõ hơn về phóng tinh sớm Tại sao có khi thì kìm giữ được, có khi không? Sức khỏe sinh sản 0
B Tôi có cảm tưởng rằng, khi hai người hạnh phúc bên cạnh nhau và vui sướng cùng nhau, đó là tình yêu Sức khỏe sinh sản 0

Các chủ đề có liên quan khác