By vi_vu_thangngay
#70871 Công ty em nhập khẩu rượu từ nhật ,vậy khi bán rượu này bên em có phải đóng thuế TTDB bất vậy.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Farris
#70898 Mình nghĩ là có đóng thuế tiêu thụ đặc biệt.
Blog Tâm sự:
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
By Edensaw
#70929 Khi mua r­ượu bạn vừa phải đóng thuế TTĐB ở khâu nhập khẩu rồi. Còn bán ra trên thị trường không p chịu thuế TTĐB nữa. Tất nhiên nếu rượu của bạn thuộc mặt hàng chịu thuế TTĐB.
By Brady
#70988 Nhưng mình bất hiểu khi mình đong thuế TTDB cho hai quan roi, vậy khi công ty xuất ra bán số rượu đó thì có phải đóng lần nửa không,và số thuế TTDB nộp cho biển quan mình có được khấu trừ lại khi làm tờ khai không
By Lambart
#71006 Trích: Nguyên văn bởi lenhu Nhưng mình bất hiểu khi mình đong thuế TTDB cho hai quan roi, vậy khi công ty xuất ra bán số rượu đó thì có phải đóng lần nửa không,và số thuế TTDB nộp cho biển quan mình có được khấu trừ lại khi làm tờ khai không Ko. Thuế TTĐB chỉ đánh ở khâu nhập khẩu và khâu sản xuất đối với hàng hoá thôi. Vì vậy khi xuất bán không chịu thuế TTĐB lần nữa. Nếu chịu thì qua vài lần bán thì giá bán tăng lên khung khiếp.Do đó không dc khấu trừ, tính luôn vào nguyên giá hàng nhập khẩu phần thuế TTĐB phải chịu.
By Belmiro
#71041 Trích: Nguyên văn bởi lenhu Công ty em nhập khẩu rượu từ nhật ,vậy khi bán rượu này bên em có phải đóng thuế TTDB bất vậy. Căn bản thì 2 bài dưới vừa là câu trả lời đúng, nhưng vẫn còn hở chổ màu đỏ đấy TDT. Nếu vũ trường, điểm massage mà bán rượu này => người tiêu dùng sẽ nộp thêm 1 lần nữa. Trích: Nguyên văn bởi Thích Đủ Thứ Khi mua r­ượu bạn vừa phải đóng thuế TTĐB ở khâu nhập khẩu rồi. Còn bán ra trên thị trường không p chịu thuế TTĐB nữa. Tất nhiên nếu rượu của bạn thuộc mặt hàng chịu thuế TTĐB. Trích: Nguyên văn bởi Thích Đủ Thứ Ko. Thuế TTĐB chỉ đánh ở khâu nhập khẩu và khâu sản xuất đối với hàng hoá thôi. Vì vậy khi xuất bán không chịu thuế TTĐB lần nữa. Nếu chịu thì qua vài lần bán thì giá bán tăng lên khung khiếp.Do đó không dc khấu trừ, tính luôn vào nguyên giá hàng nhập khẩu phần thuế TTĐB phải chịu.
By Brentyn
#71079 Biểu thuế suất thuế TTĐBRượu từ 40 độ trở lên - Thuế suất 65%Rượu từ 20 độ đến dưới 40 độ- thuế suất 30%Rượu dưới 20 độ, rượu hoa quả, rượu thuốc - thuế suất 20%
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online