Courtnay

Chào các bạn thành viên của diễn đànEm là thành viên mới có điều này thắc mắc mong bác nào biết chỉ giùmBên em là nhà thầu phụ nước ngoài thi công dự án "neo trong đất" cho dự án "tổ hợp vănphòng chốngkhách sạn" tại Hà nội. Trong quá trình thi công vừa phải nhập khẩu một số thiết bị từ Công ty mẹ, những thiết bị này dùng vĩnh viễn cho công trình. Tuy nhiên do bất nắm được thủ tục pháp lý, nên vănphòng chống thay mặt vừa không xin giấy phép của bộ Công Thương, và thuê một cty môi giới làm thủ tục biển quan, thuế NK, thuế GTGT của lô hàng được nộp đầy đủ. Vậy em muốn hỏi thuế GTGT của lô hàng này có được có được khấu trừ thuế ko? (VPDD đăng ký nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ, nộp thuế TNDN theo phương pháp ấn định). Nếu trong trường hợp bất được khấu trừ VAT thì có cách nào giảm thiểu thiệt thòi cho công ty không?Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác. Em cảm ơn

Romain

theo mình nghĩ thì bạn vừa ủy thác cho bên cty môi giới NK hộ, cho nên các chứng từ mà cty kia đưa cho mình là hợp pháp mà. do đó vẫn được khấu trừ thuế nhé.

Hayes

Cho mình hỏi với: chứng từ để được khấu trừ thuế GTGT là chứng từ nào? Bên nước ngoài đâu có xuất hoá đơn VAT cho mình đâu? Thời hạn khấu trừ thuế VAT đối với hàng nhập khẩu?

Prewitt

Trích: Nguyên văn bởi ngocsam Cho mình hỏi với: chứng từ để được khấu trừ thuế GTGT là chứng từ nào? Bên nước ngoài đâu có xuất hoá đơn VAT cho mình đâu? Thời hạn khấu trừ thuế VAT đối với hàng nhập khẩu? hìnhcoi nhưtờ khai biển quan đó bạn à... nhập không nước mình mới tính thuế gtgt của hàng nhập khẩu mà....

Bertolde

Trích: Nguyên văn bởi ngocsam Cho mình hỏi với: chứng từ để được khấu trừ thuế GTGT là chứng từ nào? Bên nước ngoài đâu có xuất hoá đơn VAT cho mình đâu? Thời hạn khấu trừ thuế VAT đối với hàng nhập khẩu? - Khấu trừ thuế GTGT phụ thuộc trên biên lai đóng trước thuế GTGT nhập khẩu.- Khi vừa đóng trước thuế thì mới được khấu trừ

Rafael

Trích: Nguyên văn bởi tiger2774 - Khấu trừ thuế GTGT phụ thuộc trên biên lai đóng trước thuế GTGT nhập khẩu.- Khi vừa đóng trước thuế thì mới được khấu trừ Giá trị hàng hoá đó có nên phải có chứng từ thanh toán qua ngân hàng bất vậy bác hổ, là tại vì em có lô hàng nhập hơn 300tr và vừa trả khách bằng trước mặt, thuế GTGT nhập khẩu vừa kê khai và nộp vào kho bạc, bất biết mấy bác thuế có cho khấu trừ bất nữa?

Lazzaro

Trích: Nguyên văn bởi ngocsam Cho mình hỏi với: chứng từ để được khấu trừ thuế GTGT là chứng từ nào? Bên nước ngoài đâu có xuất hoá đơn VAT cho mình đâu? Thời hạn khấu trừ thuế VAT đối với hàng nhập khẩu? Nếu bạn nhập khẩu thì phải có Invoice và Tờ khai Hải Quan, căn cứ vào đó bạn mới đi nộp thuế được.Và từ Biên lai nộp Thuế ấy bạn kê khai để được khấu trừ Thuế GTGT.

Akiba

Trích: Nguyên văn bởi Nam Tước Nếu bạn nhập khẩu thì phải có Invoice và Tờ khai Hải Quan, căn cứ vào đó bạn mới đi nộp thuế được.Và từ Biên lai nộp Thuế ấy bạn kê khai để được khấu trừ Thuế GTGT. Nộp thuế qua ngân hàng thì giấy chuyển trước là biên lai nộp thuế? có quy định thời (gian) hạn được khấu trừ kg?Hàng nhập về từng đợt, khi nào nhập đủ và thanh tóan hết công nợ sẽ chuyển thành tài sản công ty, vậy mình cứ treo tạm ứng, khi nào chuyển thành tài sản mới hạch tóan khấu trừ thuế có được kg?

sep_truong

các bạn ơi cho mình hỏi mình phải đóng thuế GTGT hàng nhập khẩu ở đâu nhỉ, mình đang có hóa đơn và tờ khai. các bạn giúp mình nhé, Thanks,

Bornbazine

Trích: Nguyên văn bởi Vu Thu Hang các bạn ơi cho mình hỏi mình phải đóng thuế GTGT hàng nhập khẩu ở đâu nhỉ, mình đang có hóa đơn và tờ khai. các bạn giúp mình nhé, Thanks, Bạn phụ thuộc vào số trước thuế trên tờ khai để làm thủ tục nộp vào tài khoản của chi cục biển quan đó. Bạn có thể nộp trước mặt bằng giấy nộp trước tại kho bạc hay chuyển khoản qua tài khoản ngân hàng cũng được.Thân.

Derren

bên bạn vừa đăng kí thuế giá trị gia (nhà) tăng được khấu trừ thì khoản trước đó sẽ được khấu trừ bạn ạ!!!!

Các chủ đề có liên quan khác