Raedmund

Bạn vào trang web của thuế, sẽ đầy đủ thông tin bạn cần để đăng ký MST TNCN.

Trentin

công ty mình cũng mới thành lập thôi, thế nên chưa ký hợp cùng với nhân viên nào hết nhưng mình vẫn phải kê khai thuế TNCN cho họ màBạn đọc kỹ tài liệu chỉ dẫn ở trang web của thuế ý, ở đó có đầy đủ tài liệu cho bạn kê khai nhanh chóng chính xác.

Win

các bạn chỉ cụ thể hơn giúp mình được ko? vào trang web rồi nhưng mục nào mới được chứ. mình vừa đọc rùi nhưng họ đâu có chỉ từng bước đâu

andoangian

Nếu bạn vừa tải về rồi thì trong đó có phần chỉ dẫn đó.Đầu tiên bạn nhập dữ liệu nhân viên của công ty bạn vào.Nhập xong có nút kết xuất dữ liệu bạn chọn kết xuất ra file excel.(Bạn coi chỉ dẫn gửi file này trực tuyến lên cho cục thuế)Bấm vào nút in tờ khai , sau đó đưa cho nhân viên ký.cầm tờ khai này, kẹp thêm cmnd của họ.chép file vừa kết xuất ở trên vào usb.mang file này và tờ khai lên nộp cho cơ quan quản lý thuế của bạn. chi cục, cục thuế...Nộp xong và về nhà đợi. nếu thấy lâu hãy chủ động gọi điện cho họ nha.

viet_team

các bạn chỉ dẫn giúp mình các bước đăng ký thuế tncn cho nhân viên trong cty mình được ko?mình vừa tải phần mềm 2.2 về rùi nhưng mình bất biết cụ thể là đăng ký như thế nào?gồm những gì? Và nộp cho ai?Chưa ký hợp cùng với nhân viên thì có cần đăng ký thuế tncn cho nhân viên đó không?Thanks

Verel

Vì đăng ký MST TNCN như thế này có lợi cho tất cả người thì ngại chi mà hok đăng ký chứ.

fan_tctuvan

Trích: Nguyên văn bởi h77huong nhà nước ta chưa có văn bản nào quy định bất đăng ký ngựa số thuế cá nhân là phạt đâu bạn ah. nhà nước chỉ khuyến khích chứ bất bắt buộc. Bạn xem các đoạn trích dưới đây Trích: Nguyên văn bởi Luật Quản lý thuế Điều 21. Đối tượng đăng ký thuế1. Tổ chức, hộ gia (nhà) đình, cá nhân kinh doanh.2. Cá nhân có thu nhập thuộc diện chịu thuế thu nhập cá nhân.3. Tổ chức, cá nhân có trách nhiệm khấu trừ và nộp thuế thay.4. Tổ chức, cá nhân khác theo quy định của pháp luật về thuế. Trích: Điều 22. Thời hạn đăng ký thuếĐối tượng đăng ký thuế phải đăng ký thuế trong thời (gian) hạn mười ngày làm việc, kể từ ngày:1. Được cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hay giấy phép thành lập và hoạt động hay giấy chứng nhận đầu tư; 2. Bắt đầu hoạt động kinh doanh đối với tổ chức bất thuộc diện đăng ký kinh doanh hay hộ gia (nhà) đình, cá nhân thuộc diện đăng ký kinh doanh nhưng chưa được cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh;3. Phát sinh trách nhiệm khấu trừ thuế và nộp thuế thay;4. Phát sinh nghĩa vụ thuế thu nhập cá nhân;5. Phát sinh yêu cầu được trả thuế.

Cristian

Trích: Nguyên văn bởi tiger2774 Sẽ bị phạt nhưng phạt vào cá nhân nộp thuế nếu cá nhân đó có phát sinh trước thuế phải nộp. Thời hạn để đăng ký thuế là 10 ngày làm chuyện kể từ ngày phát sinh thuế. còn nếu bất phát sinh trước thuế phải nộp thì bất bị phạt sao anh Cọp???

Obrien

Chuyện phạt thì mình chưa đọc ở văn bản nào. Nhưng chỉ thấy luôn là nếu bất có MST thì mình lập tức bị khấu trừ 20% thuế TNCN ngay. Như thế thiệt nhiều đường quá. Vì vậy bạn nên đăng ký MST ngay nhé!

Wat

Trích: Nguyên văn bởi pdthanh09 còn nếu bất phát sinh trước thuế phải nộp thì bất bị phạt sao anh Cọp??? Chỉ khi phát sinh thu nhập chịu thuế thì mới tiến hành đăng ký thuế. Theo xu hướng phát triển của XH và thu nhập thực tế, chúng ta nên đi đăng ký MST cá nhân thôi em ơi.

nhà nước ta chưa có văn bản nào quy định bất đăng ký ngựa số thuế cá nhân là phạt đâu bạn ah. nhà nước chỉ khuyến khích chứ bất bắt buộc.

bongchay

Nhà nước chỉ khuyến khích đăng ký MST cá nhân chứ bất bắt buộc nhưng vì quyền lợi và nghĩa vụ tốt nhất nên đăng ký.

MacNeill

theo mình thì Thuế không bắt buộc chỉ khuyến khích nên ĐK mst thôi , nên không bị phạt khi không đăng kí đâu bạn ah.

Breandan

Không ai phạt bạn mà chỉ khuýên khích thôi vì :Nếu có MST thì được những quyền lợi nhất định như được khấu trừ gia (nhà) cảnh mỗi người 1.6triệu, các khoản làm thêm ngoài giờ...

Aaron

Trích: Nguyên văn bởi quynhlien các bạn ơi cho em hỏi chút. Công ty em là một công ty nhỏ, chỉ có 2 người trong danh sách nhân viên công ty, dự tính cuối năm nay sẽ giải thể công ty, vậy bây giờ em bất đăng ký MST cá nhân có bị phạt không?? Thank các Bác. Trích: Nguyên văn bởi pdthanh09 chưa có văn bản nào của nhà nước qui định nếu bất đăng ký MST cá nhân thì bị phạt cả bạn ạ. Trích: Nguyên văn bởi duy969 theo mình thì Thuế không bắt buộc chỉ khuyến khích nên ĐK mst thôi , nên không bị phạt khi không đăng kí đâu bạn ah. Trích: Nguyên văn bởi letuan28 Nhà nước chỉ khuyến khích đăng ký MST cá nhân chứ bất bắt buộc nhưng vì quyền lợi và nghĩa vụ tốt nhất nên đăng ký. Trích: Nguyên văn bởi nhanvan9876 Không ai phạt bạn mà chỉ khuýên khích thôi vì :Nếu có MST thì được những quyền lợi nhất định như được khấu trừ gia (nhà) cảnh mỗi người 1.6triệu, các khoản làm thêm ngoài giờ... Sẽ bị phạt nhưng phạt vào cá nhân nộp thuế nếu cá nhân đó có phát sinh trước thuế phải nộp. Thời hạn để đăng ký thuế là 10 ngày làm chuyện kể từ ngày phát sinh thuế.

Kelle

MST cá nhân là bắt buộc phải làm mà, nếu bạn không làm MST thì lấy gì kê khai và đưa vào chi phí. Thủ tục đăng ký rất đơn giản, bạn cố gắng thuyết phục và giải thích cho họ hiểu nhé...

Cace

các bạn ơi cho em hỏi chút. Công ty em là một công ty nhỏ, chỉ có 2 người trong danh sách nhân viên công ty, dự tính cuối năm nay sẽ giải thể công ty, vậy bây giờ em bất đăng ký MST cá nhân có bị phạt không?? Thank các Bác.

Brainerd

Trích: Nguyên văn bởi quynhlien các bạn ơi cho em hỏi chút. Công ty em là một công ty nhỏ, chỉ có 2 người trong danh sách nhân viên công ty, dự tính cuối năm nay sẽ giải thể công ty, vậy bây giờ em bất đăng ký MST cá nhân có bị phạt không?? Thank các Bác. chưa có văn bản nào của nhà nước qui định nếu bất đăng ký MST cá nhân thì bị phạt cả bạn ạ.

Trích: Nguyên văn bởi quyennghe công ty minh bất đăng ký MST cho thuế TNCN có sao không vậy vì mấy anh ở công ty minh làm hai công ty công ty bên kia của mấy anh không đăng ký nên bảo mình không cần đăng ký,ngày hết hạn nộp thi gần hết rồi không biết sao.vì công ty mới thành lập nên cũng chưa đăng ký BHXH. Sao bất làm hồ sơ đăng ký đi, 31/8 là hết hạn đăng ký qua internet. Đối với BHXH nếu vừa ký hợp cùng lao động sau thời (gian) gian 3 tháng phải đăng ký, nếu bất sẽ bị truy thu và nộp phạt

Cale

Trích: Nguyên văn bởi quyennghe công ty minh bất đăng ký MST cho thuế TNCN có sao không vậy vì mấy anh ở công ty minh làm hai công ty công ty bên kia của mấy anh không đăng ký nên bảo mình không cần đăng ký,ngày hết hạn nộp thi gần hết rồi không biết sao.vì công ty mới thành lập nên cũng chưa đăng ký BHXH. Nếu ai chưa làm thì bạn làm cho họ đi, đăng ký qua intenet tại - để tránh rắc rối về sau khi quyết toán thuế TNCN thì nên đang ký cho toàn bộ nhân viên, còn việc họ làm mấy chỗ thì việc quyết toán cuối năm họ tự lo

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Một Số Vấn Đề Hoàn Thiện Kế Toán Hoạt Động Đầu Tư Góp Vốn Liên Doanh Trong Các Doanh Nghiệp Tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D MỘT GIÁM ĐỐC BẢO TÀNG MỚI KHÔNG QUAN TÂM ĐẾN CÁC VẤN ĐỀ HÀNH CHÍNH Luận văn Kinh tế 0
D Tổ chức các tình huống học tập và hướng dẫn học sinh tích cực, tự lực giải quyết vấn đề khi giảng dạy chương dòng điện trong các môi trường, vật lý 11 Luận văn Sư phạm 0
D Vấn đề tranh chấp tên miền và các biện pháp giải quyết Công nghệ thông tin 0
D vận dụng dạy học phát hiện và giải quyết vấn đề vào các tiết luyện tập về quan hệ vuông góc trong hình học 11 Luận văn Sư phạm 0
N Các vấn đề ứng dụng trong SGK toán 10 thí điểm Luận văn Kinh tế 0
T Vấn đề tuyển dụng nhân lực trong các doanh nghiệp ở Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
X Định giá doanh nghiệp các vấn đề nan giải ở các doanh nghiệp Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
K Đề án Vấn đề khấu hao tài sản cố định trong các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 2
S Một số vấn đề về nâng cao hiệu quả kinh doanh Đối với các doanh nghiệp Nhà nước trên địa bàn tỉnh La Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác