All

Mọi người ơi cho e hỏi, thay đổi tên người chủ sở có Cty TNHH MTV có nên phải cắt hoá đơn không ạ hay vẫn được xài cuốn hoá đơn cũ???

Ermanno

Vẫn sử dụng hóa đơn cũ chỉ thay đổi pháp nhân của người thay mặt pháp luật

giet_nguoi

Trích: Nguyên văn bởi ruby1706 Mọi người ơi cho e hỏi, thay đổi tên người chủ sở có Cty TNHH MTV có nên phải cắt hoá đơn không ạ hay vẫn được xài cuốn hoá đơn cũ??? Chào bạn!Theo mình biết thì bất nên phải cắt hóa đơn đâu khi bạn thay đổi tên chủ sở có thì bàn phải thay đổi trên sở kế hoạch đầu tư sao đó cầm bản sao lên nộp ở cụ thuế và chi cục là được !

Avenell

Mình cũng vậy, mà sao bên Sở Kế hoạch và đầu tư đòi phải có biên bản cắt huỷ hoá đơn.

Faer

Trích: Nguyên văn bởi ruby1706 Mình cũng vậy, mà sao bên Sở Kế hoạch và đầu tư đòi phải có biên bản cắt huỷ hoá đơn. Về Hoá Đơn bên sở Kế hoạch không có liên quan j đến, Bạn thay đổi người thay mặt PL chỉ cần làm thủ tục thay đổi bên Sở KH sau đó làm mẫu 08 - Thông báo thay đổi ĐKKD gửi lên bên thuế.Bạn hỏi bên đó có cần thiết phải làm thủ tục cắt huỷ HĐ ko? Nếu ng ta yêu cầu làm thì cứ làm theo. Nhưng theo mình nghĩ là không a/h đến HĐơn đâu, vì trên HĐ đâu nhất thiết phải ng thay mặt PL ký, có thể uỷ quyền cho ng khác ký được. HĐ chưa viết thì có ai ký đâu mà phải cắt.Bạn cứ nỏi lại với ng yêu cầu cắt huỷ HĐ như vậy.Chúc bạn may mắn! Thân.

Các chủ đề có liên quan khác