Cadarn

Mọi người ơi cho em hỏi, em xuất trước chi trả trước hàng cho người bán, khi giao hàng họ xuất hóa đơn VAT cho bên cty e luôn.Em nhận hàng và hóa đơn rồi trả trước nhưng k có viết phiếu chi. Co hóa đơn rồi k viết phiếu chi có được k ạ? Nếu vẫn phải viết phiếu chi thì giờ chỗ ký nhận của người bán k co ký nhận có được k?

MacIntosh

trường hợp này em vẫn phải viết phiếu chi khi vừa giao trước và nhận hàng.viết phiếu chi theo hóa đơn VAT

shop_xxx

Trích: Nguyên văn bởi thientran Mọi người ơi cho em hỏi, em xuất trước chi trả trước hàng cho người bán, khi giao hàng họ xuất hóa đơn VAT cho bên cty e luôn.Em nhận hàng và hóa đơn rồi trả trước nhưng k có viết phiếu chi. Co hóa đơn rồi k viết phiếu chi có được k ạ? Nếu vẫn phải viết phiếu chi thì giờ chỗ ký nhận của người bán k co ký nhận có được k? Bạn ơi có hoá đơn rồi nhưng vẫn phải viết phiếu chi chứ bạn,như bạn nói bạn là người nhận hàng, nhận hoá đơn và trả trước người bán,thì đương nhiên bạn viết phiếu chi người nhận trước là bạn rồi, nội dung là thanh toán hoá đơn số ....ngày........ tháng...... Chúc bạn thành công.

Các chủ đề có liên quan khác