Jantis

cả nhà tư vấn giúp d nhé ví dụ một bảng hiệu khi mình xuất hoá đơn thì thuế suất 10% vậy khi mình viết từng mục cấu thành nên sản phẩm đó thì như thế nào vì in bạt thuế suất 5%, sắt 10% x 50% vậy bây giờ nếu mình viết cho sắt một hoá đơn thì mình ghi 10% hay ghi 10% x 50% nhỉ

Brentyn

Trích: Nguyên văn bởi duyen le cả nhà tư vấn giúp d nhé ví dụ một bảng hiệu khi mình xuất hoá đơn thì thuế suất 10% vậy khi mình viết từng mục cấu thành nên sản phẩm đó thì như thế nào vì in bạt thuế suất 5%, sắt 10% x 50% vậy bây giờ nếu mình viết cho sắt một hoá đơn thì mình ghi 10% hay ghi 10% x 50% nhỉ Xuất hoá đơn và tính thuế GTGT đầu ra theo sản phẩm! Không xuất kiểu tách rời như vậy. VD bán ô tô thì xuất ghi là ô tô, bất xuất tách rời cái bánh xe, thùng xe linh tinh xe...

Trích: Nguyên văn bởi tiensinh Xuất hoá đơn và tính thuế GTGT đầu ra theo sản phẩm! Không xuất kiểu tách rời như vậy. VD bán ô tô thì xuất ghi là ô tô, bất xuất tách rời cái bánh xe, thùng xe linh tinh xe... Làm theo bài của bác tiensinh, làm bảng hiệu thì xuất bảng hiệu chứ bất xuất rời ra.Tòng hợp mà em xuất rời ra nó bất phải bảng hiểu mà nhảy qua hoạt động mua bán hàng hoá rồi .

Verel

Bạn ghi hoá đơn là sản phẩm của cty bạn thôi đừng tách rời phần sắt hay phần in bạt vì cả 2 cái này mới cấu thành nên sản phẩm của cty bạn mừ,

Jorel

Trích: Nguyên văn bởi duyen le cả nhà tư vấn giúp d nhé ví dụ một bảng hiệu khi mình xuất hoá đơn thì thuế suất 10% vậy khi mình viết từng mục cấu thành nên sản phẩm đó thì như thế nào vì in bạt thuế suất 5%, sắt 10% x 50% vậy bây giờ nếu mình viết cho sắt một hoá đơn thì mình ghi 10% hay ghi 10% x 50% nhỉ Những thứ linh tinh bạn mua về, gia (nhà) công rối lắp ráp thành 1 bản hiệu thì có Thuế VAT đầu vào. Những thứ đó thuế xuất bao nhiêu thì bạn khấu trừ bấy nhiêu.Còn Sản phẩm bán ra bạn phải ghi tên sản phẩm và mức thuế xuất cả sản phẩm đó. Còn nếu bạn muốn ghi từng thứ 1 cũng được nhưng bạn sẽ bị rối khi tính chi phí, giá thành cho từng món đó.Thân !!!

bo_thi_oanh

Trích: Nguyên văn bởi duyen le cả nhà tư vấn giúp d nhé ví dụ một bảng hiệu khi mình xuất hoá đơn thì thuế suất 10% vậy khi mình viết từng mục cấu thành nên sản phẩm đó thì như thế nào vì in bạt thuế suất 5%, sắt 10% x 50% vậy bây giờ nếu mình viết cho sắt một hoá đơn thì mình ghi 10% hay ghi 10% x 50% nhỉ nếu sắt+bạt=sản phẩm,thì em tên hàng là sản phẩm ,chứ không viết rời ra.
-nếu mặt hàng đó nằm trong diện giảm thuế suất 5%,em ghi:"10% x 50%".
Khi báo cáo khai thuế,viết ở cột thuế suất:5%,cột ghi chú:10% x 50%.

Alvan

thế em xuất riêng cho từng mục có đwocj chấp nhận không vì káhch hàng họ yêu cầu vậy

MacKinnon

Trích: Nguyên văn bởi duyen le thế em xuất riêng cho từng mục có đwocj chấp nhận không vì káhch hàng họ yêu cầu vậy Xuất riêng từng mục được. Nhưng khi làm quyết toán thếu TNDN em sẽ bị rồi ở phần tính giá thành cho những khoảng tách riêng này vì thực tế em xuất 1 SP chứ hok phải xuất linh kiện.

gainhaque

Trích: Nguyên văn bởi duyen le thế em xuất riêng cho từng mục có đwocj chấp nhận không vì káhch hàng họ yêu cầu vậy vẫn xuất rời từng nguyên liệu được với điều kiện trong hợp cùng không bán sản phẩm là bảng hiệu , mà bán sản phẩm là : sắt , bạt in ....và khi tính chi phí của công ty là chi phí giá vốn mua những nguyên liệu đó chứ bất phải là lập bảng tính giá thành bảng hiệu.

Các chủ đề có liên quan khác