By fuck_me
#25019 Mí bác ơi cho em cái hạn nộp tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế, và mức phạt nộp chậm của nó với! Thank các bạn nhiều :h elpsmilie:

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Destan
#25172 "Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế" là cái gì mà TD không biết? Bạn nên nói rỏ hơn nhé!
By Mantotohpa
#25324 Trích: Nguyên văn bởi Xấu mà Chảnh Mí bác ơi cho em cái hạn nộp tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế, và mức phạt nộp chậm của nó với! Thank các bạn nhiều :h elpsmilie: XMC xem Điều 7 Nghị định 98/2007/ND-CP nhá Trích: Điều 7. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ đăng ký thuế, chậm thông báo thay đổi thông tin so với thời (gian) hạn quy định1. Phạt cảnh cáo hay phạt trước từ 100.000 cùng đến 1.000.000 cùng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hay thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời (gian) hạn quy định từ 10 đến 20 ngày.2. Phạt trước từ 200.000 cùng đến 2.000.000 cùng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hay thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời (gian) hạn quy định từ trên 20 ngày trở lên.
By Bromleah
#25410 Trích: Nguyên văn bởi Xấu mà Chảnh Mí bác ơi cho em cái hạn nộp tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế, và mức phạt nộp chậm của nó với! Thank các bạn nhiều :h elpsmilie: Trích: Nguyên văn bởi thanhdiep Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế" là cái gì mà TD không biết? Bạn nên nói rỏ hơn nhé! Khi có bất kỳ sự thay đổi nào trên GPKD mới bạn phải kê khai điều chỉnh đăng ký thuế với cơ quan thuế chậm nhất là 10 ngày kể từ ngày được cấp Giấy phép đăng ký kinh doanh hay giấy Chứng nhận đăng ký kinh doanh.Về mức phạt nộp chậm tờ khai, theo Điều 7 Nghị định 98/2007/ND-CP anh Đức vừa nêu.
By Duante
#137916
Trích:







Nguyên văn bởi Xấu mà Chảnh


Mí bác ơi cho em cái hạn nộp tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế, và mức phạt nộp chậm của nó với! Thank các bạn nhiều :h elpsmilie:


XMC xem Điều 7 Nghị định 98/2007/ND-CP nhá




Trích:






Điều 7. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ đăng ký thuế, chậm thông báo thay đổi thông tin so với thời (gian) hạn quy định

1. Phạt cảnh cáo hay phạt trước từ 100.000 cùng đến 1.000.000 cùng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hay thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời (gian) hạn quy định từ 10 đến 20 ngày.

2. Phạt trước từ 200.000 cùng đến 2.000.000 cùng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hay thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời (gian) hạn quy định từ trên 20 ngày trở lên.


By ome419
#137960
Trích:







Nguyên văn bởi Xấu mà Chảnh


Mí bác ơi cho em cái hạn nộp tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế, và mức phạt nộp chậm của nó với! Thank các bạn nhiều :h elpsmilie:



Trích:







Nguyên văn bởi thanhdiep


Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế" là cái gì mà TD không biết? Bạn nên nói rỏ hơn nhé!


Khi có bất kỳ sự thay đổi nào trên GPKD mới bạn phải kê khai điều chỉnh đăng ký thuế với cơ quan thuế chậm nhất là 10 ngày kể từ ngày được cấp Giấy phép đăng ký kinh doanh hay giấy Chứng nhận đăng ký kinh doanh.



Về mức phạt nộp chậm tờ khai, theo Điều 7 Nghị định 98/2007/ND-CP anh Đức vừa nêu.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online