angle_blue106

Em mới bắt đầu làm quyết toán thuế làn đầu nên các anh chị giúp em với? Cho em hỏi:

Có phải số trước thuế phải nộp ở chỉ tiêu (40) trên tờ khai GTGT tháng 12 phải bằng với số thuế GTGT phải nộp năm quyết toán không hả các anh chị? Sao em làm mà nó không trùng gì cả.

acme_of_rock

Trích:

Nguyên văn bởi giang cty

Em mới bắt đầu làm quyết toán thuế làn đầu nên các anh chị giúp em với? Cho em hỏi:

Có phải số trước thuế phải nộp ở chỉ tiêu (40) trên tờ khai GTGT tháng 12 phải bằng với số thuế GTGT phải nộp năm quyết toán không hả các anh chị? Sao em làm mà nó không trùng gì cả.

QT năm là bạn tổng hợp lại từ T1 đến T12.

Làm sao = với chỉ tiêu [40] của tháng 12 được U.

Trích:

Nguyên văn bởi giang cty

ko phải làm quyết toán thuế GTGT đâu nha mà chỉ phải làm quyết toán thuế TNDN thôi nha

cunxinh9x

Nếu chỉ lấy số liệu của 1 tháng 12 thui, thì nó sẻ bằng phải không ạh

nguyen_khanhvy

Trích:

Nguyên văn bởi lamquang111

Nếu chỉ lấy số liệu của 1 tháng 12 thui, thì nó sẻ bằng phải không ạh

Đúng òi. Nhung nay kg còn làm Quyết toán thuế GTGT nữa.

Chỉ có Qt thuế TNDN, TNCN thôi ah.

aerislimit

xin chân thành Thank các a chị, nhưng sao em thấy trong BCTC năm trước(2008) lại có thêm một trang QT TGTGT nên em đang phân vân?

Các chủ đề có liên quan khác