may_chui_tao

Cả nhà ơi cho em hỏi tí!!Chả là công ty em làm bênh lĩng vực khai thác than bùn. Theo tài liệu em nghiên cứu thì mức thuế tài nguyên là 2%. Nhưng theo "Thông tin về một số điểm mới của các luật thuế và các văn bản chỉ dẫn thi hành" mới nhất thì thuế tài nguyên đối với Than các loại thì là 4%. Vậy theo tất cả người thì mình nên áp dụng cách nào đây (mình chưa làm về mảng thuế tài nguyên và môi trường).Một vấn đề nữa là đối với thuế môi tường thì em biết là tính thuế: 2.000đ/1tấn SP. Như vậy có trúng bất vậy cả nhà???Mong được chỉ giáo thêm!!!!Thank cả nhà!

Marji

Trích: Nguyên văn bởi utitdethuong Cả nhà ơi cho em hỏi tí!!Chả là công ty em làm bênh lĩng vực khai thác than bùn. Theo tài liệu em nghiên cứu thì mức thuế tài nguyên là 2%. Nhưng theo "Thông tin về một số điểm mới của các luật thuế và các văn bản chỉ dẫn thi hành" mới nhất thì thuế tài nguyên đối với Than các loại thì là 4%. Vậy theo tất cả người thì mình nên áp dụng cách nào đây (mình chưa làm về mảng thuế tài nguyên và môi trường).Một vấn đề nữa là đối với thuế môi tường thì em biết là tính thuế: 2.000đ/1tấn SP. Như vậy có trúng bất vậy cả nhà???Mong được chỉ giáo thêm!!!!Thank cả nhà! Thuế suất thuế TN của than bùn (trong mục than khác) theo phụ sáu Ban hành kèm theo Nghị định số 05/2009/NĐ-CP ngày 19 tháng 01 năm 2009 của Chính phủ là 4%.Không phải thuế môi trường mà là phí bảo vệ môi trường. Mức thu theo Nghị định số 63/2008/NĐ-CP ngày 13/05/2008 của Chính phủ là 2000đ/1tấn.

Aelfdane

Tiên sinh ơi cho mình hỏi thêm là Thuế Tài nguyên là 4%. Nhưng tính 4% trên gì vậy Tiên Sinh??????? Thank tiên sinh nhiều nha!!Cho gời lời Thank cả nhà vừa giúp mình!!!

chodientu

Trích: Nguyên văn bởi utitdethuong Tiên sinh ơi cho mình hỏi thêm là Thuế Tài nguyên là 4%. Nhưng tính 4% trên gì vậy Tiên Sinh??????? Thank tiên sinh nhiều nha!!Cho gời lời Thank cả nhà vừa giúp mình!!! Theo điều 5 NĐ số 05 thì tính như sau: Trích: Điều 4. Căn cứ tính thuế tài nguyên là sản lượng tài nguyên thương phẩm thực tế khai thác, giá tính thuế và thuế suất. Bạn tham tiềmo thêm Thông tư số 124/2009/TT-BTC ngày 17/06/2009 của BTC để biết cách xác định sản lượng tài nguyên thương phẩm thực tế khai thác và giá tính thuế nhé.

Các chủ đề có liên quan khác