By blue_sky
#132269 cả nhà chỉ giúp em báo cáo thanh quyết toán hoá đơn làm thế nào ạ, em biết là pải nộp vào ngày 25-02 , nhưng mẫu nào và chỉ tiêu như thế nào thì em chưa rõ lắm, có phải là cộng tất cả các hoá đơn mua, các hoá đơn xuất của cả năm thay vì 1 tháng như báo cáo tháng không ah

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By shmily_168
#132270 câu này mình đi học thuế cũng có câu hỏi như thế này . thank bac truong nha
Blog Tâm sự:
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
By ilu4e_2t
#132392 Mình cũng bất biết cách làm quyết toán HD nữa,mong mọi người giúp đỡ.

ở cột Số Nhập Trong Năm,mổi tháng mình mua HD với ký hiệu khác nhau chẳng lẻ mình nhập hết luôn?Các bạn nào đã làm qua rồi gửi cho mọi người tham khảo với(nhất là Kt mới ra lò,huhu...như mình).Thanks rất nhiều.
By winthang54
#132470 các bạn ơi, cty mình chuyển địa chỉ KD từ Q1 -> Q.TB từ tháng 10/09 nhưng chưa đăng ký mua hoá đơn do chưa đi vào hoạt động. Vậy mình có phải làm Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hoá đơn năm k? hoá đơn ở địa chỉ Q1 thì vừa trả lại cho thuế Q1 rồi
By thoi.trang0nline
Trích:

Nguyên văn bởi salemvhh

các bạn ơi, cty mình chuyển địa chỉ KD từ Q1 -> Q.TB từ tháng 10/09 nhưng chưa đăng ký mua hoá đơn do chưa đi vào hoạt động. Vậy mình có phải làm Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hoá đơn năm k? hoá đơn ở địa chỉ Q1 thì vừa trả lại cho thuế Q1 rồi

Có mua hóa đơn đâu mà phải báo cáo nhỉ!!!!

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

Trích:

Nguyên văn bởi ngayeu88

chỉ em cách khai từ 1-' + '-' + '-19 trong bảng

Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hoá đơn năm BC29/HĐ với

THANKS

Trong bảng BC ghi rõ hơn đề mục rồi mà.

Số HĐ còn đầu năm,số HĐ nhập trong năm,số sử dụng trong năm,còn lại.

kí hiệu HĐ, số HĐ : trong bảng mình thấy ghi rõ loại HĐ sử dụng,từ số->đến số...
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online