By ducanh_pro34
#131487 Mọi người đều nói đúng đấy phải có đầu vào thì mới có đầu ra được bạn ạ. Còn giải pháp thế nào thì phải có những trường hợp như thế thì người ta mới có chuyện mua bán hóa đơn chứ. Lần sau mua thì nhớ xin hóa đơn nhé

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Kanan
Trích:

Nguyên văn bởi tadinhtiep

Mọi người đều nói đúng đấy phải có đầu vào thì mới có đầu ra được bạn ạ. Còn giải pháp thế nào thì phải có những trường hợp như thế thì người ta mới có chuyện mua bán hóa đơn chứ. Lần sau mua thì nhớ xin hóa đơn nhé

có thông tư nào quy định điều này không nhỉ?

Theo t thì không có hóa đơn đầu vào thì không được khấu trừ thuế vat thôi chứ
Blog Tâm sự:
  • Chấp nhận làm mẹ đơn thân khi có con với người có vợ | 04:02 ...
  • Đi với bạn trai nhưng tôi lại nghĩ đến người đàn ông khác | 02:02 ...
  • Tôi sẽ có mọi thứ khi làm trai bao của anh giám đốc già | 02:02 ...
  • Được tôi tha thứ nhưng vợ vẫn chưa dứt được người đàn ông đó | 03:02 ...
  • Chẳng biết bao giờ tôi mới thoát khỏi kiếp độc thân | 02:02 ...
  • Muốn trả nợ nhanh nên đã lao vào con đường cờ bạc | 02:02 ...
By hayvedaybenanh_yeuem_207
Trích:

Nguyên văn bởi giongto

có thông tư nào quy định điều này không nhỉ?

Theo t thì không có hóa đơn đầu vào thì không được khấu trừ thuế vat thôi chứ

pác giọng to hay giông tố j đó nói phải đó, giả sử bạn mua hàng của nông dân thì lấy đâu hóa đơn đầu vào mà để xuất đầu ra chứ. Theo miu thì những cơ sở cửa hàng không đủ điều kiên xuất hd đầu ra thì chỉ cần chứng thực có bán hàng đó là được, cả nhà nghĩ sao nhỉ???
By mynak44b
#131514 trường hợp của e cũng tương tự như bạn hoacomay í

E biết là có vào thì mới có ra nhưng sếp e cứ bảo xuất đi jo` e cũng chả biết sao nữa

đang lo.......

cho e hỏi tý phần thuế mình kê khai sao ah!

ghi nhận doanh thu, chi phí như thế nào?

A chị giàu kinh nghiệm chỉ giúp e nó với
By tinhlacat_catvuilapem
#131521 bạn lỡ xuát rồi thì phải tìm đầu vào ,nhưng thời (gian) gian sẽ sau ngày bạn vừa xuất thì bạn có thể nhập nợ hàng cho nó phù hợp chứ khó lấy hoá đơn trước ngày xuất ra lắm bạn a. Chúc bạn vui,thành công
By nguyenchithanh25
Trích:

Nguyên văn bởi hoa_comay

cty em có vài mặt hàng khi mua vào từ các nhà cung cấp khác nhau với giá trị nhỏ nên bất có hóa đơn đầu vào.giờ khi bán hàng ra thì bán chung vơi các hàng hóa khác mà KH yêu cầu xuất hóa đơn. vậy trong trường hợp này em xuất hóa đơn đầu ra thì có đũng quy định không? mong các anh chị lũy ý.

Nếu đúng mặt hàng cty đang kinh doanh thì xuất hóa đơn đầu ra bình thường, nhưng thuế TNDN sẽ tính trên toàn bộ doanh thu vì bất có hóa đơn đầu vào nên bất có giá vốn, cố gắng khi mua hàng về bán phải lấy hóa đơn đầy đủ.
By onijuka_love
Trích:

Nguyên văn bởi Linh_suchuoi

Nếu đúng mặt hàng cty đang kinh doanh thì xuất hóa đơn đầu ra bình thường, nhưng thuế TNDN sẽ tính trên toàn bộ doanh thu vì bất có hóa đơn đầu vào nên bất có giá vốn, cố gắng khi mua hàng về bán phải lấy hóa đơn đầy đủ.

Không phải bất có doanh thu thì bất có giá vốn mà giá vốn bất tính vào chi phí hợp lý .
By roomykite
#131532 [quote=hoa_comay;552007]cty em có vài mặt hàng khi mua vào từ các nhà cung cấp khác nhau với giá trị nhỏ nên bất có hóa đơn đầu vào.giờ khi bán hàng ra thì bán chung vơi các hàng hóa khác mà KH yêu cầu xuất hóa đơn. vậy trong trường hợp này em xuất hóa đơn đầu ra thì có đũng quy định không? mong các anh chị lũy ý.[/QUOTE

Mình cũng bất biết. Anh chị nào biết chỉ dùm đi.
Hình đại diện của thành viên
By budcont79
#435116 Mình mua hàng thanh lý có hợp đồng mà không có hóa đơn có xuất đầu ra đươc không bạn? vd: container cũ anh em giúp mình nhé
Ketnooi đề xuất:
Đọc Truyện online