ninhadidas

em vừa đăng ký ngựa số thuế TNCN cho nhân viên trong cty, cty em là công ty TMDV có hai thành viên lũy vốn, lương của mối nhân viên chưa đủ để đóng thuế TNCN, vậy em có phải làm báo cáo thuế quí 4 ko, có pải làm quyết toán bất ah, ah mà anh chị ơi, ngựa số mình pải lên thuế lấy hay khi nào có cơ quan thuế sẽ báo về cho cty ạ,mọi người giúp em nha, Thank tất cả người

Avery

Bạn vừa đăng ký ngựa số thuế cho nhân viên trong công ty rùi thì cơ quan thuế sẽ hẹn cty bạn là khi nào trả kết quả chứ? công ty mình cũng thế mà, cứ đến ngày hẹn là mình lên chi cục thuế lấy ngựa số thuế về thui,mình nghĩ là bất phát sinh thuế TNCN thì bất phải quyết toán.

công ty mình cũng đăng ký ngựa số thuế TNCN rui nhưng chưa lấy được.Nhưng minh vẫn bất hiểu mấy về TNCN.mình biết là mỗi cấ nhân làm chuyện trong 1 công ty đều phải đăng ký ngựa số thuế.Nhưng mà những thành viên trong công ty mình bất có ai thu nhập 1 tháng được hơn 4 triệu trở nên cả.Như Thê mình bất phải làm 1 thủ tục gi để nộp nên cơ quan thuế các bạn nhỉ? các bạn trong nhà kế ai hiểu rõ về thuế TNCN thì giúp mình với

Trích:

Nguyên văn bởi cheo_23

em vừa đăng ký ngựa số thuế TNCN cho nhân viên trong cty, cty em là công ty TMDV có hai thành viên lũy vốn, lương của mối nhân viên chưa đủ để đóng thuế TNCN, vậy em có phải làm báo cáo thuế quí 4 ko, có pải làm quyết toán bất ah, ah mà anh chị ơi, ngựa số mình pải lên thuế lấy hay khi nào có cơ quan thuế sẽ báo về cho cty ạ,mọi người giúp em nha, Thank tất cả người

Việc khai ngựa số thuế thu nhập cá nhân em có thể đăng ký qua mạng or em em gui qua bưu điện(cơ quan thuế khuyến cáo nên nộp qua bưu điện). Khi CQ thuế nhận được sẽ gửi về cho cơ quan em ngựa số thuế của từng người và người nào kê khai chưa hợp lệ sẽ đăng ký lại. vấn đề thu nhập chưa đến mức nộp thế vẫn phải kê khai bình thường, vì CQ ít người phải nộp thuế nên em có thể nộp theo quý.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
O Thực trạng nguồn lực cong ngừơi Việt Nam và những vấn đề đặt ra trước yêu cầu công nghiệp hoá hiện đ Luận văn Kinh tế 0
N Việt Nam trong xu thế hội nhập và phát triển: Những yêu cầu chung và đặc điểm riêng Luận văn Kinh tế 0
T Những giải pháp nâng cao hiệu quả công tác đào tạo nghề cho thanh niên nhằm đáp ứng yêu cầu của ngườ Văn hóa, Xã hội 1
T Yêu cầu của nhà tuyển dụng về những kỹ năng cơ bản đối với sinh viên tốt nghiệp Đại học (Nghiên cứu Văn hóa, Xã hội 0
N Những biện pháp phát triển đội ngũ giáo viên đáp ứng yêu cầu nâng cấp trường Trung học Bưu chính Viễ Luận văn Sư phạm 0
V Sự phát triển của kiểm toán nội bộ Việt Nam và những yêu cầu đối với kiểm toán nội bộ chuyên nghiệp Tài liệu chưa phân loại 2
N Những yêu cầu khi soạn thảo một bản báo cáo Mẹo vặt cuộc sống 0
V Thủ tục vay không thế chấp có đơn giản không?em muốn vay vốn thì cần những yêu cầu gì? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
N Hội nhập kinh tế quốc tế và những yêu cầu đặt ra đối với hoạt động xuất nhập khẩu của các doanh nghi Tài liệu chưa phân loại 0
I Những biện pháp chủ yếu tiếp tục đổi mới cơ cấu tổ chức ở đại học Kinh tế quốc dân theo yêu cầu của Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác