nh0kwa0

các bạn ơi cho mình hỏi. Công ty mình xuất bán hàng cho một công ty trong khu chế xuất nhưng bên mua hàng họ bất chịu mở tờ khai và cùng ý chấp nhận nộp thuế GTGT ( hóa đơn xuất bình thường như bán ngòai khu chế xuất) làm như vậy có được bất các bạn .

Trích:
Nguyên văn bởi daotrang79 các bạn ơi cho mình hỏi. Công ty mình xuất bán hàng cho một công ty trong khu chế xuất nhưng bên mua hàng họ bất chịu mở tờ khai và cùng ý chấp nhận nộp thuế GTGT ( hóa đơn xuất bình thường như bán ngòai khu chế xuất) làm như vậy có được bất các bạn .
KHi bạn bán cho Khu chế xuất thì coi như bạn xuất khẩu bạn à, vì khu chế xuất được coi như nước ngoài mà. Do đó khi xuất khẩu sẽ chịu mức thuế suất GTGT 0%. Hoá đơn xuất bình thường như bán ngoài khu chế xuất là sai rùi, do đó trong trường hợp này họ không chịu mở tờ khai và cùng ý chấp nhận nộp VAT là đúng!Kiến thức mình có vậy, mong tất cả người bổ sung thêm!

dvnghia1984

Trích:
Nguyên văn bởi daotrang79 các bạn ơi cho mình hỏi. Công ty mình xuất bán hàng cho một công ty trong khu chế xuất nhưng bên mua hàng họ bất chịu mở tờ khai và cùng ý chấp nhận nộp thuế GTGT ( hóa đơn xuất bình thường như bán ngòai khu chế xuất) làm như vậy có được bất các bạn .
Nếu họ bất muốn lập tờ khai để được hưởng thuế suất 0% thì bạn vẫn xuất hóa đơn bình thường như bán hàng cho doanh nghề ngoài khu chế xuất và thu đủ thuế nộp cho nhà nước là được.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Đẩy mạnh xuất khẩu mặt hàng da giày vào thị trường EU trong tiến trình thực hiện EVFTA Luận văn Kinh tế 0
L Một số biện pháp đẩy mạnh hoạt động xuất khẩu hàng hóa vào thị trường Châu Âu của các doanh nghiệp c Luận văn Kinh tế 0
3 Phương hướng và giải pháp thúc đẩy xuất khẩu hàng thuỷ sản ngành thuỷ sản Việt nam vào thị trường Mỹ Luận văn Kinh tế 0
L Giải pháp đẩy mạnh xuất khẩu hàng dệt may Việt Nam vào thị trường EU Công nghệ thông tin 0
M Một số giải pháp để đẩy mạnh hoạt động xuất khẩu hàng dệt may Việt Nam vào thị trường EU Công nghệ thông tin 0
C Xuất khẩu hàng dệt may Việt Nam vào thị trường EU - Thực trạng và giải pháp Công nghệ thông tin 0
C Một số giải pháp chủ yếu nhằm đẩy mạnh xuất khẩu hàng dệt may ở Việt Nam vào các thị trường phi hạn Công nghệ thông tin 0
G Các giải pháp thu hút đầu tư vào sản xuất hàng xuất khẩu ở Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Một số giải pháp chủ yếu để đẩy mạnh xuất khẩu hàng dệt may Việt Nam vào các thị trường phi hạn ngạc Luận văn Kinh tế 0
H Nâng cao năng lực cạnh tranh hàng nông sản xuất khẩu vào EU của Tổng Công ty Thương mại Hà Nội (HAPR Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác