By b4bjmjlo_9x
#113326 Mọi người ơi cho em hỏi nghề vụ này tí, Cty em đổi hàng gốm sứ cao cấp để lấy 10 xe du lịch. Sau đó bán 8 xe cho cty TM A, còn lại 2 xe để cty dùng.Cty em phải nộp những loại thuế nào cho ngân sách nhà nước?

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By vukien23
#113618 Trích:
Nguyên văn bởi kokoro Mọi người ơi cho em hỏi nghề vụ này tí, Cty em đổi hàng gốm sứ cao cấp để lấy 10 xe du lịch. Sau đó bán 8 xe cho cty TM A, còn lại 2 xe để cty dùng.Cty em phải nộp những loại thuế nào cho ngân sách nhà nước?
Có 2 loại thuế và 1 loại lệ phí phải nộp: Lệ phí trước bạ, thuế GTGT, thuế TNDN (nếu có).
Blog Tâm sự:
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
By Gaston
#113826 Trích:
Nguyên văn bởi Linh_suchuoi Có 2 loại thuế và 1 loại lệ phí phải nộp: Lệ phí trước bạ, thuế GTGT, thuế TNDN (nếu có).
Chứ mình bất nộp thuế tiêu thụ đặc biệt và thuế nhập khẩu khi nhập khẩu xe hả A? tại hàng gốm sứ em đổi để lấy xe là đổi với cty ở nước ngoài?
By Delman
#113943 Trích:
Nguyên văn bởi kokoro Chứ mình bất nộp thuế tiêu thụ đặc biệt và thuế nhập khẩu khi nhập khẩu xe hả A? tại hàng gốm sứ em đổi để lấy xe là đổi với cty ở nước ngoài?
Nếu trao đổi với cty nước ngoài thì phải đóng thêm hai lọai thuế trên nữa.
By phuocthinhdl
#114223 Trích:
Nguyên văn bởi Linh_suchuoi Nếu trao đổi với cty nước ngoài thì phải đóng thêm hai lọai thuế trên nữa.
Nếu xét từng nghề vụ thì trong nghề vụ đổi hàng mình phải chịu những loại thuế gì hả A?
By Quentin
#114235 Trích:
Nguyên văn bởi kokoro Nếu xét từng nghề vụ thì trong nghề vụ đổi hàng mình phải chịu những loại thuế gì hả A?
Đổi hàng được xem như hình thức xuất khẩu rồi, do đó đóng thuế xuất khẩu, thuế TNDN(nếu có) do bán hàng vừa đổi.
By yumi.hq_blog
#114401 Theo mình nghĩ là bạn đóng thuế GTGT của 8 chiếc xe vừa bán cho Cty TM A, sau đó đóng thuế TNDN nếu chuyện bán xe có lãi. Trong trường hợp xe du lich nhập khẩu về thì bạn đóng thêm thuế nhập khẩu nữa là xong. Mình nghĩ vậy đó bạn, hiiii
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online