Johnny

Anh chị ơi giúp em với.Anh chị cho em hỏi là chi nhánh công ty em thành lập vào ngay 12/10/2009.Vậy thì đến khi nào là nạp tờ khi thuế ạ!CÁC ANH CHỊ TRẢ LỜI GẤP DÙM EM.CẢM ƠN ANH CHỊ NHÌU Ạ.

justin_9006

cuối tháng 10 lập tờ khai thuế tháng, đến cuối tháng 12 lập bảng TNDN quý IV/2009 .

Kodie

- khai thuế tháng:hạn chót nộp tờ khai là ngày thứ 20 của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế
-khai thuế quý(TNDN, TNCN):hạn chót nộp tờ khai là ngày thứ 30 của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế
-khai thuế năm:(môn bài, TNDN, TNCN,nhà đất.....): hạn chót là ngày thứ 30 của tháng đầu tiên của năm dương lịch hay năm tài chính
-khai thuế theo từng lần phát sinh(nếu đơn vị bạn có kinh doanh BĐS) thì hạn chót là ngày thứ 10 kể từ ngày phát sinh nghĩa vụ thuế

Brentley

Trường hợp chưa có phát sinh thuế Đầu ra đầu vào-' + '->vẫn phải nộp.Vậy thành lập từ 27/8 năm 2009 -' + '-> thì sẽ phải nộp tờ khai thuế từ tháng 9 có đúng ko? từ thời (gian) điểm đó đến nay chưa nộp bị phạt ko?mức phạt vẫn theo qđ x theo từng ngày chứCó pải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính cho quý 3 ko?Nhân đây bàn về Chi nhánh mới thành lập (hạch toán độc lập).Mình xin có thắc mắc, các bạn giải đáp giúp mình với nhé:+ Như trên: CT trụ sở chính ở HN, thành lập Chi nhánh ở Vĩnh phúc-' + '-' + '-> Đã làm các thủ tục khai báo với sở KH và thuế trên VP rồi , vậycó phải bổ sung vào GPĐKKD gửi lên sở KHĐT TP HN ko? và có phải làm tờ khai báo điều chính 08 với thuế ko?+ Cũng vẫn phải làm tờ khai TM BÀI, CÁC GIẤY TỜ MUA HÓA ĐƠN GTGT cho chi nhánh này chứ?Khách cho ý kiến nhé!hun cái nì

baby_nolove

Trích:
Nguyên văn bởi ngocxuan Trường hợp chưa có phát sinh thuế Đầu ra đầu vào-' + '->vẫn phải nộp.Vậy thành lập từ 27/8 năm 2009 -' + '-> thì sẽ phải nộp tờ khai thuế từ tháng 9 có đúng ko? từ thời (gian) điểm đó đến nay chưa nộp bị phạt ko?mức phạt vẫn theo qđ x theo từng ngày chứCó pải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính cho quý 3 ko?Nhân đây bàn về Chi nhánh mới thành lập (hạch toán độc lập).Mình xin có thắc mắc, các bạn giải đáp giúp mình với nhé:+ Như trên: CT trụ sở chính ở HN, thành lập Chi nhánh ở Vĩnh phúc-' + '-' + '-> Đã làm các thủ tục khai báo với sở KH và thuế trên VP rồi , vậycó phải bổ sung vào GPĐKKD gửi lên sở KHĐT TP HN ko? và có phải làm tờ khai báo điều chính 08 với thuế ko?+ Cũng vẫn phải làm tờ khai TM BÀI, CÁC GIẤY TỜ MUA HÓA ĐƠN GTGT cho chi nhánh này chứ?Khách cho ý kiến nhé!hun cái nì
Đã làm các thủ tục khai báo với sở KH và thuế trên VP rồi , vậy bạn bất phải bổ sung vào GPĐKKD gửi lên sở KHĐT TP HN , bất phải làm tờ khai báo điều chính 08 với thuế vì khi bạn thành lập chi nhánh ở VP thì phải được sự phê duyệt cùng ý ở sở KHĐT TP HN rồi.Bạn phải làm tờ khai thuế môn bài và các thủ tục khác cho CN như một công ty bình thường với cơ quan thuế VP

beyeu_anhlove

bạn vừa làm thủ tục khai báo với sở KH và thuế trên VP rồi, bạn không phải bổ xung vào GPĐKKD gửi lên sở KHĐTTPHN nữa.ko phải làm tờ khai mẫu 08, nếu công ty bạn bên bất động sản bổ sung thêm ngành nghề bạn phải kê khai mẫu 08, tất nhiên, bạn vẫn phải làm tờ khai thuế môn bài và các thuế khác...

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Giải pháp nâng cao chất lượng tín dụng khi cho vay Doanh nghiệp Nhà nước ở Chi nhánh Ngân hàng Công Công nghệ thông tin 0
M Đánh giá rủi ro trước khi cho vay đầu tư phát triển tại Chi nhánh ngân hàng đầu tư phát triển Yên Bá Luận văn Kinh tế 0
A Giải pháp nâng cao chất lượng tín dụng khi cho vay Doanh nghiệp Nhà nước tại Chi nhánh Ngân hàng Công thương Khu vực Đống Đa Luận văn Kinh tế 2
T Nâng cao năng lực cạnh tranh của Ngân hàng Agribank chi nhánh Hồng Hà khi Việt Nam là thành viên của Công nghệ thông tin 0
B Đánh giá rủi ro trước khi cho vay ĐTPT tại Chi nhánh ngân hàng ĐT&PT Yên Bái Tài liệu chưa phân loại 0
T Giải pháp nâng cao chất lượng tín dụng khi cho vay Doanh nghiệp Nhà nước tại Chi nhánh Ngân hàng Côn Tài liệu chưa phân loại 0
C không rõ số liệu của chi nhánh trước khi chuyển sang hạch toán phụ thuộc sẽ xử lý như thế nào? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
W Nâng cao năng lực cạnh tranh của Ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn chi nhánh Hồng Hà khi Tài liệu chưa phân loại 0
M Tư vấn về thuế khi mở chi nhánh cty? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
B Chất lượng tín dụng khi cho vay Doanh nghiệp Nhà nước tại Chi nhánh Ngân hàng Công thương Khu vực Đố Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác