ngomytien

Cả nhà ơi giúp em với. mấy hôm trước em có làm tờ khai VAT nộp cho thuế. Nhưng không hiểu sao một số tờ hoá đơn em kê trong bảng rõ ràng kê đủ cả rồi (số tiền, thuế suất) nhưng không hiểu sao phần trước thuế lại không nhảy. khổ lỗi bị cái lỗi đó lại chỉ bị ở có 3 tờ hóa đơn ở giữa thôi. Do em chủ quan không kiểm tra kỹ thế là nộp cho thuế luôn. Bây giờ kiểm tra lại thấy sai. em đang không biết phải sử lý kiểu gì. cả nhà giúp em với

Fletch

bạn làm tờ khai khác rồi lên chi cục thuế nọp lại thôi, báo với họ là tờ cũ bị sai, hiện jờ mới đến ngày 28 à bạn lên nộp tờ khai được đấy

tieuthiensu_158

bạn đừng lo..ko sao đâu..h bạn in lại bản đúng,đồng thời (gian) cầm cả bản sai vừa nộp đi.lên tươi cười một tí rồi bảo người ta đổi cho nhé!Good Luck!

vtb_thuan

Để tháng sau em nộp lại có được không a? Tại vì sếp em đi công tác chắc phải đầu tháng sau mới về được. Giờ không ai ở nhà ký cả.

duydung_dao85

Trích: Nguyên văn bởi wenjun Cả nhà ơi giúp em với. mấy hôm trước em có làm tờ khai VAT nộp cho thuế. Nhưng không hiểu sao một số tờ hoá đơn em kê trong bảng rõ ràng kê đủ cả rồi (số tiền, thuế suất) nhưng không hiểu sao phần trước thuế lại không nhảy. khổ lỗi bị cái lỗi đó lại chỉ bị ở có 3 tờ hóa đơn ở giữa thôi. Do em chủ quan không kiểm tra kỹ thế là nộp cho thuế luôn. Bây giờ kiểm tra lại thấy sai. em đang không biết phải sử lý kiểu gì. cả nhà giúp em với Cụ thể là bạn bị lỗi ở tờ Bảng kê đầu ra hay đầu vào? Nếu là các hóa đơn đầu vào thì bạn để đến tháng kế tiếp kê khai chẳng sao cảo, còn nếu là những hóa đơn đầu ra thì bạn làm cái 01/KHBS điều chỉnh ngay cho nó. Sau khi làm điều chỉnh mà tăng số thuế phải nộp thì tiến hành nộp ngay vào ngân sách nhà nước + tiền phạt nộp chậm (nếu có)Trường hợp của bạn sếp đi vắng đến tháng sau mới về thì bạn xem còn ai có thẩm quyền ký trên tờ khai như PGĐ chẳng hạn thì đưa họ ký, bất thì nên chuyển phát nhanh đến nơi sếp bạn đang lưu trú để tiến hành làm điều chỉnh sớm hoặc là ngay bây giờ bạn tự xác định số thuế phải nộp + tiền phạt nộp chậm (nếu có) vào NSNN trước rồi tháng sau làm điều chỉnh sau.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
P Nghiên cứu giải pháp chịu lỗi cho máy chủ cung cấp dịch vụ Luận văn Sư phạm 0
N Cấp cứu : Lỗi màn hình xanh của mình cực kì quan trọng! Hỏi đáp Tin học 6
F Máy bị lỗi, cấp cứu ngay ? Hỏi đáp Tin học 7
D Nghiên cứu những giải pháp nhằm tối ưu hóa chi phí logistics cho các doanh nghiệp cung cấp dịch vụ logistics Luận văn Kinh tế 0
D đặc điểm lâm sàng và kết quả xử trí ban đầu shh cấp trẻ em tại khoa cấp cứu bệnh viện nhi trung ương Y dược 0
N Nghiên cứu phương pháp giảng dạy từ vựng tiếng Hán không chuyên giai đoạn sơ cấp cho sinh viên Việt Nam Tiếng Trung 0
D Nghiên cứu công nghệ sản xuất gốm sứ kỹ thuật nghiên cứu công nghệ sản xuất thủy tinh dân dụng cao cấp có sử dụng nguyên tố đất hiếm màu và tạo màu Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu ứng dụng khung năng lực vào đánh giá nhân sự quản lý cấp trung trong doanh nghiệp ngoài quốc doanh Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu thiết kế hệ thống điều khiển mức nước bình cấp trên nền centum vp Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu phẫu thuật cắt túi mật nội soi trong điều trị viêm túi mật cấp do sỏi Y dược 0

Các chủ đề có liên quan khác