hooker

Em viết sai 1 HĐGTGT bây giờ huỷ bỏ ntn ah?Và các thủ tục kèm theo nữa.Mọi người chỉ giúp cho em với nha.

Duante

Trích: Nguyên văn bởi hienmai Em viết sai 1 HĐGTGT bây giờ huỷ bỏ ntn ah?Và các thủ tục kèm theo nữa.Mọi người chỉ giúp cho em với nha. Viết sai thì đừng xé ra khỏi Quyển là bất sao cả.

Hubert

Trích: Nguyên văn bởi Redmoon Viết sai thì đừng xe ra khỏi Quyển là bất sao cả. nhưng em vừa xé ra rồi và giao cho khách hàng.Bây giờ khách hàng mang trả lại và yêu cầu xuất HĐ khác

pe_kute_bun

Trích: Nguyên văn bởi hienmai nhưng em vừa xé ra rồi và giao cho khách hàng.Bây giờ khách hàng mang trả lại và yêu cầu xuất HĐ khác Làm biên bản huỷ đưa cho khách hàng ký. Rùi xuất HĐ khác.

Kaylene

Trích: Nguyên văn bởi hienmai nhưng em vừa xé ra rồi và giao cho khách hàng.Bây giờ khách hàng mang trả lại và yêu cầu xuất HĐ khác bạn thu hồi lại, làm 1 biên bản hủy hóa đơn có chữ ký đóng dấu của 2 bên xuất lại hóa đơn khác cho khách hàng là được.

Farris

Trích: Nguyên văn bởi chuotmay bạn thu hồi lại, làm 1 biên bản hủy hóa đơn có chữ ký đóng dấu của 2 bên xuất lại hóa đơn khác cho khách hàng là được. Biên bản huỷ dạng như thế nào ah?

Amott

Trích: Nguyên văn bởi hienmai Biên bản huỷ dạng như thế nào ah? Biên bản hủy hóa đơn đơn vị tự thiết kế, không có mẫu chuẩn nào cả, Trong đó bạn ghi đầy đủ thông tin của hóa đơn bị sai cần hủy, ký hiệu HĐ, số hóa đơn, tên đơn vị, số lượng, đơn giá, thành tiền.....ngày tháng năm, lí do hủy, 2 bên ký đóng dấu rồi lưu cùng với hóa đơn mình thu hồi về là được.

Trích: Nguyên văn bởi miumiu_x Thì nói chung gồm: Căn cứ Thông tư ... 1. Tên cty, đất chỉ, MST, thay mặt (Bên bán, bên mua)2. Hủy HĐ số.... xeri.... ngày....3. Lý do:...4. Số hủy được thay thế bằng HĐ số.... xeri.... ngày....5. Ký tên đóng dấu 2 bên. Bạn lưu cùng tờ HĐ hủy và xuất tờ mới cho KH.

Felicio

Trích: Nguyên văn bởi hienmai Biên bản huỷ dạng như thế nào ah? Đây là mẫu của Cty mình, bạn tham tiềmo nhé.CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAMĐộc lập - Tự do - Hạnh phúc-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-o0o-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Hà Nội, ngày tháng năm 2009BIÊN BẢN HỦY HÓA ĐƠNHôm nay, ngày tháng năm 2009 tại .........., chúng tui gồm:I. CÔNG TY .........(BÊN MUA).- Địa chỉ: - Mã số thuế: - Điện thoại: Fax: - Người thay mặt Chức vụ: II. CÔNG TY ............(BÊN BÁN).- Địa chỉ: - Mã số thuế: - Người lớn diện: Chức vụ: Giám đốc. Hai bên cùng thống nhất lập biên bản huỷ hoá đơn GTGT: Số ký hiệu , lập ngày tháng năm 2009.Lý do huỷ Hoá đơn: Chúng tui thống nhất giao lại cho bên bán hoá đơn GTGT trên và xác nhận hoá đơn sẽ bất được sử dụng ở cả bên mua và bên bán.Biên bản được lập thành 02 bản, mỗi bên giữ 01 bản có giá trị pháp lý như nhau./.ĐẠI DIỆN BÊN BÁN ĐẠI DIỆN BÊN MUA

Kenn

Trích: Em viết sai 1 HĐGTGT bây giờ huỷ bỏ ntn ah?Và các thủ tục kèm theo nữa.Mọi người chỉ giúp cho em với nha. Bạn viết sai phần nào và HĐ đó vừa báo cáo thuế chưa?

diquabongtoi

Trích: Nguyên văn bởi sao_dem ax nhưng mình nhớ là có báo cáo với thuế bữa bạn ah Có Tờ báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn khi báo cáo Thuế đó bạn.

viết sai thì huỷ đi viết lại thôi nếu là hoá đơn trong tháng và chưa làm báo cáo thuế thì bất cần làm biên bản huỷ hoá đơn còn nếu bạn vừa báo cáo thuế rồi thì llàm biên bản huỷ hoá đơn cho giám đốc hai bên kí và đóng dấuvào nhé sau đó bạn làm tờ khai điều chỉnh nếu giá trị trước ghi trên hoá đơn đó thay đổi.

Trích: Nguyên văn bởi linhtieuthu viết sai thì huỷ đi viết lại thôi nếu là hoá đơn trong tháng và chưa làm báo cáo thuế thì bất cần làm biên bản huỷ hoá đơn còn nếu bạn vừa báo cáo thuế rồi thì llàm biên bản huỷ hoá đơn cho giám đốc hai bên kí và đóng dấuvào nhé sau đó bạn làm tờ khai điều chỉnh nếu giá trị trước ghi trên hoá đơn đó thay đổi. Dòng màu đỏ sai rùi nhéĐã sai là hủy và vừa xé ra khỏi quyển đều phải làm biên bản hủy hóa đơn mà bất liên quan đến báo cáo thuế hay chưa nhé bạn

bo_thi_oanh

Tiện đây các Anh Chị cho E hỏi:Do sơ xuất,Em vừa viết và vừa giao cho khách hàng 6 tờ Hđ sai phần thuế suất (tổng trước thanh toán khoảng 100 triệu).Cụ thể ,Em viết ở dòng thuế suất là 10 x 50 %...Bây giờ Em mới phát hiện ra là Em vừa viết thiếu kí tự % ...nếu viết đầy đủ phải là 10% x 50% ...Khách hàng bất ai phản ảnh gì cả,Nếu E bất điều chỉnh và sửa chữa gì thì những Hđ này có hợp lệ bất ạ?

Botulf

Trích: Nguyên văn bởi Thuha82 Tiện đây các Anh Chị cho E hỏi:Do sơ xuất,Em vừa viết và vừa giao cho khách hàng 6 tờ Hđ sai phần thuế suất (tổng trước thanh toán khoảng 100 triệu).Cụ thể ,Em viết ở dòng thuế suất là 10 x 50 %...Bây giờ Em mới phát hiện ra là Em vừa viết thiếu kí tự % ...nếu viết đầy đủ phải là 10% x 50% ...Khách hàng bất ai phản ảnh gì cả,Nếu E bất điều chỉnh và sửa chữa gì thì những Hđ này có hợp lệ bất ạ? Mình nghĩ không đáng lo đâu bạn! cái này có thể họ bỏ qua lần sau chú ý khi viết thôi!

Trích: Nguyên văn bởi dgs Mình nghĩ không đáng lo đâu bạn! cái này có thể họ bỏ qua lần sau chú ý khi viết thôi! .................................... ............................

Các chủ đề có liên quan khác