Beanon

Chắc các bạn biết Việt Nam ta có câu "L.. lạ bằng tạ đường phèn !" Vậy mà gần đây lại rộ lên cái từ "lạ" để chỉ cái xứ mà ai cũng biết nhưng chẳng ai dám nói ra vì hiện là từ "húy" của báo chí ta,kiểu như "tầu lạ đâm chết cá dân miền Trung", "35.000 công nhân lạ đang ở Việt Nam","Siết chặt hàng rào với hàng lạ chất lượng kém","Vì sao văn học lạ ăn khách?",Công ty lạ trúng gói thầu xây dựng nhà máy nhiệt điện Quảng Ninh","Thêm một đập nước điện lạ tại thượng nguồn sông Mekong" ...v .v ...
Chí Phèo tui hôm nay rảnh rỗi vì bất phải lên sàn oánh chứng nên lôi sách ra đọc và chợt gặp lại câu "L.. lạ bằng tạ đường phèn !",rồi lại nhân mấy hôm nay báo chí ta rất quyết liệt nhiệt tình đưa tin ảnh về người đẹp Họa bì C.T sang Hà Nội chụp quảng cáo mà liên kết câu "L.. lạ bằng tạ đường phèn !" mà chợt thấy gì chứ cái "ấy" của các người đẹp xứ "lạ" như Châu Tấn,Phạm Băng Băng,Chuơng Tử Di thì phải bằng mấy nghìn tấn đường phèn ấy chứ sao mà "tạ" được?
Mấy cái "ấy lạ" nổi danh thế mà chỉ bằng "tạ" đường,dù đánh giá là đường phèn,thì thật rẻ mạt còn hơn giá CP trên sàn HO ấy nhỉ!

nghe_an

Câu này sao mình chưa nghe bao giờ nhỉ L... lạ .. ý. Nhưng mà cứ nghe đến cái "ấy" là lại nuốt nước bọt rồi.

Fletch

Trích từ bài của vnindex2010 viết lúc 22:40 ngày 01/08/2009:
Câu này sao mình chưa nghe bao giờ nhỉ L... lạ .. ý. Nhưng mà cứ nghe đến cái "ấy" là lại nuốt nước bọt rồi.

Đầy, các cụ bảo L..n lạ cá tươi ý cũngcoi như1 cái lạ bằng tạ cái quen. Ví dụ Bác có vợ đẹp rồi nhưng cứ thích con bé Ô xin hay là vợ Bác hàng xóm ấy mà .

vovaan

Không hiểu ông chí phèo này nói gì nữa, cứ nói toạc móng heo ra cho nó nhanh, chuyện gì cứ úp mở làm anh em đọc đau hết cả đầu, cứ lèm bèm về bọn khựa béo đấy làm gì cho anh em bực mình, nếu bác iu nước thì đừng chốn thuế, đóng thuế nhiều vào để có trước nuôi quân, cứ lèm bèm ghét vãi.

Gow

Trích từ bài của leha27629 viết lúc 22:48 ngày 01/08/2009:
Trích từ bài của vnindex2010 viết lúc 22:40 ngày 01/08/2009:

Đầy, các cụ bảo L..n lạ cá tươi ý cũngcoi như1 cái lạ bằng tạ cái quen. Ví dụ Bác có vợ đẹp rồi nhưng cứ thích con bé Ô xin hay là vợ Bác hàng xóm ấy mà .

lạ thạt đấy, tại sao lại thế nhở?

Yong

Đang đêm lại cứ nhắc đến cái "ấy", thèm quá đi "ấy" phát

Culbart

Tóp phát triển không theo hướng chủ Tóp mong muốn, anh em toàn bàn tới ...lạ - cá tươi

Andrey

Trích từ bài của farmernong viết lúc 22:52 ngày 01/08/2009:
Đang đêm lại cứ nhắc đến cái "ấy", thèm quá đi "ấy" phát

Chán pèo, cái hồi mới lấy vợ mới khoái, chết cười hồi đó đi làm ở bên Gia Lâm, ăn cơm trưa xong bảo xếp:"...em bị đau bụng quá.." chạy xe máy về nhà ở Thái Hà xxx cái xong rồi lại đi làm hị hị

Briggebam

Trích từ bài của nq9630 viết lúc 23:08 ngày 01/08/2009:
Có thêm một cái lạ nữa

Trai l lạ, gái b quen

bác phân tích thử xem nào?

Chago

"Chày" anh vừa bé vừa xinh. Không đủ độ "lớn" nên đành mượn thôi. Chày "to" là quá tuyệt cú rồi. Để em giã nát một đời... thiếu to

Vợ chồng nhà nọ rất yêu thơ, hễ mở miệng là đọc thơ. Bên hàng xóm cũng có đôi vợ chồng yêu thơ bất kém. Một hôm, cô vợ nhà hàng xóm gặp chồng nhà bên ấy nói:
- Anh ơi em hỏi cái này
Anh cho em mượn cái chày giã cua.
Anh chồng nhà nọ vui vẻ lấy chày cho mượn và ỡm ờ:
- Chày anh em thấy đẹp chưa?
Giã vừa chóng được, cầm vừa chặt tay.
Vừa hay cô vợ về đến, thấy sự thể liền hỏi:
- Nhà cô cũng có cái chày
Sao cô lại thích mượn chày nhà tôi?
Cô ả mượn chày đỏ mặt, lý do rằng:
- Chày nhà mình bé, giã lâu...
Bên này, anh chồng cô mượn chày nghe được, liền nói vọng sang:
- Thôi bất mượn nữa em ơi
Nhỏ to cũng giã được thôi, kém gì.

hị hị

Romain

Trích từ bài của CuChiPheo viết lúc 22:32 ngày 01/08/2009:
Chắc các bạn biết Việt Nam ta có câu "L.. lạ bằng tạ đường phèn !" Vậy mà gần đây lại rộ lên cái từ "lạ" để chỉ cái xứ mà ai cũng biết nhưng chẳng ai dám nói ra vì hiện là từ "húy" của báo chí ta,kiểu như "tầu lạ đâm chết cá dân miền Trung", "35.000 công nhân lạ đang ở Việt Nam","Siết chặt hàng rào với hàng lạ chất lượng kém","Vì sao văn học lạ ăn khách?",Công ty lạ trúng gói thầu xây dựng nhà máy nhiệt điện Quảng Ninh","Thêm một đập nước điện lạ tại thượng nguồn sông Mekong" ...v .v ...
Chí Phèo tui hôm nay rảnh rỗi vì bất phải lên sàn oánh chứng nên lôi sách ra đọc và chợt gặp lại câu "L.. lạ bằng tạ đường phèn !",rồi lại nhân mấy hôm nay báo chí ta rất quyết liệt nhiệt tình đưa tin ảnh về người đẹp Họa bì C.T sang Hà Nội chụp quảng cáo mà liên kết câu "L.. lạ bằng tạ đường phèn !" mà chợt thấy gì chứ cái "ấy" của các người đẹp xứ "lạ" như Châu Tấn,Phạm Băng Băng,Chuơng Tử Di thì phải bằng mấy nghìn tấn đường phèn ấy chứ sao mà "tạ" được?
Mấy cái "ấy lạ" nổi danh thế mà chỉ bằng "tạ" đường,dù đánh giá là đường phèn,thì thật rẻ mạt còn hơn giá CP trên sàn HO ấy nhỉ!

Thank anh chí phím ! nhưng em cứ muốn tính băng%

Breandan

ý bác chủ là Lam Sơn hay Biên Hòa

cứ thỏai mái thôi

uptrend rồi, đương nhiên sẽ có vài ngày tổng xả nhưng sau đó vẫn kéo tiếp

chứ xả vài ngày mà xong thì hàng của mập = con muỗi à

Aelfdane

Như vầy mà chỉ "bằng tạ đường phèn" thôi sao?Chẹp ... chẹp ... chẹp !Ướt nhẹp...!

Fearnleah

Bac phím con nào mà em chẳng hiểu con đường à. Hay con Nhu Châu Tấn, Chương Tử Di. Em thấy 02 con này KD cũng bình thường có gì đột biến à.

sep_truong

Trích từ bài của CuChiPheo viết lúc 22:32 ngày 01/08/2009:

Trích từ bài của antihado viết lúc 08:53 ngày 02/08/2009:
ý bác chủ là Lam Sơn hay Biên Hòa

cứ thỏai mái thôi

uptrend rồi, đương nhiên sẽ có vài ngày tổng xả nhưng sau đó vẫn kéo tiếp

chứ xả vài ngày mà xong thì hàng của mập = con muỗi à

chủ thớt không cho cái đoán trước lên nhiu đây

nguyên cái mớ đường Lam sơn đường Biên Hòa mập còn nhiều hàng lắm

ui giời

ngồi tàu chở mía phê lòi các bạn ợ

Các chủ đề có liên quan khác