hidenam

E đang tính mở 1 shop quần áo thời (gian) trang ạ. Nhưng số vốn của e không nhiều, chỉ khoảng 100 tr thôi. Vậy các bậc trước bối vừa từng mở rồi có thể cho e xin 1 chút kn được không ạ? E cũng vừa được nghe về kn đi Quảng CHâu rồi. Có thể add nick e nha: hoanganh71991. E sẽ hậu tạ hi hihi

Chú thích : em là girl ạ

hpetina

Có 1 số vấn đề bạn cần xác định được:

1. Phong cách thời (gian) trang

2. Khách hàng

3. Địa điểm

4. Nhân sự

5. Marketing

6. Nguồn hàng

Tính toán chi phí, doanh thu để xem kinh doanh ra sao.

Một số ý kiến sẻ chia cùng bạn. Chúc thành công!

Hỏi kinh nghiệm mở 1 shop quần áo thời trang

Mình đang có nhu cầu tìm mua 1 shop thời trang online.

Cái này rất hay đó, khách có thể tự thiết kế đồng phụ lớp, nhóm ngay trên web rồi đặt hàng mình.
Ai có mối hàng tốt thì xin giới thiệu, hay nếu muốn thì mình sẽ chuyển giao cho cả trang web luôn

katty_blog

Với số vốn 100tr thì mình khuyên bạn nên mở shop bán Online. K nên mở 1 cửa hàng.

Thứ 1 : tìm cửa hàng khá khó, để có thể có 1 cửa hàng phù hợp và vị trí đẹp (việc đó quyết định % thành công bán được hàng là khá cao).

Thứ 2: Trang trí nội thất

Thứ 3 : Tiền vốn mua hàng.

Thứ 4 : Marketing (quan trọng thứ 2 sau vị trí đẹp)

Thứ 5 : Tiền nhà...

....

Rất rất nhiều thứ phải lo bạn ạ. Bạn nên suy nghĩ thật cẩn thận.

viuvi_nhieu

Trích từ bài của hip_love_kiu viết lúc 09:08 ngày 05/02/2009:

E đang tính mở 1 shop quần áo thời (gian) trang ạ. Nhưng số vốn của e không nhiều, chỉ khoảng 100 tr thôi. Vậy các bậc trước bối vừa từng mở rồi có thể cho e xin 1 chút kn được không ạ? E cũng vừa được nghe về kn đi Quảng CHâu rồi. Có thể add nick e nha: hoanganh71991. E sẽ hậu tạ hi hihi

cái quan trọng nhất là bạn vừa từng làm về thời (gian) trang chưa?(bất kỳ chuyện gì liên quan đến thời (gian) trang) vì vốn là 1 phần quan trong nhưng chưa hẳn, với 100tr bạn có thể có khả năng mở shop nhưng bước đầu sẽ rất khó khăn, cái mấu chốt là yếu tố con người bạn ạh

nếu khó khăn ngay bước đầu mà mình không thể vượt qua được thì sẽ sụp đổ ngay. nên tui quan trọng nhất là yếu tố con người. Vốn khi mở ra được mình có thể xoay sở nếu kế hoạch kinh doanh của mình có tương lai.

Được manhthaihoa sửa chữa / chuyển vào 10:43 ngày 23/04/2009

bum_bu0n.b4dkny

Đã có lần tui rất quan tâm tới chuyện mở shop quần áo thời (gian) trang. tui cho rằng, ý kiến mở cửa hàng thời (gian) trang là không bao giờ tồi. Chẳng có ai đi ra đường mà lại không thích mặc một bộ quần áo đẹp cả.

tui quan tâm tới ba vấn đề chính:

1. Vốn

2. Cửa hàng

3. Chất lượng và dịch vụ.

Trước tiên phải xác định mục tiêu khách hàng ban đầu của bạn là ai, nam nữ già trẻ lớn bé, thanh niên.

Ví dụ như tôi. tui chọn chủ yếu hàng nữ và một ít hàng nam, Chất lượng và styles dành cho thanh niên có phong cách ăn mặc sành điệu. tui chọn khách hàng kiểu này vì hàng dễ bán và họ cũng không lăn tăn nhiều về giá cả. Vì thế mà lãi trên một sản phẩm là kha khá. (tui cũng có ý định bán kèm một số mặt hàng thời (gian) trang khác đi kèm như: dây lưng, ví da, kính, dây chuyền, mũ, bốt, giày... những thứ mà sẽ rất phù hợp khi đi kèm với những bộ quần áo mà tui lựa chọn. tui cũng nghĩ khi họ mua quần áo của mình, trả toàn dễ hiểu khi họ sẽ chọn những phụ tùng kia để có phong cách hơn. Cái này gọi là sự "ăn theo")

1. Vốn:

Để bạn trang trải trước nhập hàng mới, thuê nhân viên, trả trước thuê cửa hàng và design lại cửa hàng. Với 100 triệu đồng nghĩa với chuyện bạn phải cắt giảm trước design cửa hàng (cái này dễ với tui vì tui là dân design) và trả trước thuê cửa hàng từng tháng một. Bạn cũng nên tự bán hàng để tiết kiệm tiền. Đừng buồn vì số vốn bé. Đầy người giàu đi từ con số 0 đấy thôi.

2. Cửa hàng:

Design sao cho đẹp và sao cho tiện khách xem hàng cũng như thử đồ là một yếu tố quan trọng. Yếu tố ấn tượng sẽ làm ra (tạo) được sức thu hút ban đầu. tui thấy ở HN có rất nhiều cửa hàng thiết kế rất cá tính và rất rẻ (bạn mà không lưu ý về chuyện giá thành của viêc làm mới cửa hàng của bạn, nó sẽ ngốn rất nhiều trước đấy). Phong cách thiết kế phải làm ra (tạo) ra được sự sang trọng mà phải gần gũi, làm ra (tạo) sức tò mò mà không khó hiểu.

Bạn cũng nên lưu ý về chỗ để xe và chỗ thử đồ nữa. Cái này cũng rất quan trọng, không phải với mình, mà là với khách hàng.

3. Chất lượng và dịch vụ:

Bạn cũng có thể phải quan tâm tới yếu tố thời (gian) trang và độ bền của sản phẩm. Mua về được sản phẩm mà tất cả người thích không phải là dễ. Đòi hỏi bạn phải có con mắt nghệ thuật và am hiểu tâm lý khách hàng. Cũng đòi hỏi bạn phải kiếm được nguồn hàng tốt. Tốt về giá cũng như về những chất lượng kia.

Dịch vụ: Bạn phải là người tiếp chuyện khách hàng tốt. Đưa ra những lời khen hợp lý về những gu thẩm mỹ tốt của khách hàng. Cách bạn quan tâm tới xe cộ của khách hàng cũng khiến cho khách hàng hài lòng.

Bạn có thể tăng thêm các dịch vụ kèm theo như tui đã nói ở trên, bán kèm hay tặng phụ kiện cho quần áo, phụ kiện điện thoại, nhẫn vòng, dây lưng, kính mát ...

Thật ra thì cách quan tâm của tui không nặng nhiều về lý thuyết như một số bạn. tui nghĩ kế hoạch tốt cộng với sự tự tin và sự giúp đỡ của tất cả người sẽ khiến bạn thành công. tui cũng mong bạn có được cửa hàng như mong muốn và chuyện kinh doanh thành công. /0977528866

virgo_star_9x

Trích từ bài của hip_love_kiu viết lúc 09:08 ngày 05/02/2009:

Bạn cần tìm nguồn hàng tốt giá sỉ, ở web của mình cũng có bạn chuyên đi buôn ở Quảng châu. Có thể hợp tác cùng bạn lấy hàng sỉ giá gốc đấy. Chọn mẫu đẹp và đi cùng.

Trích từ bài của bonjourtinhyeu viết lúc 12:24 ngày 25/04/2009:

Đã có lần tui rất quan tâm tới chuyện mở shop quần áo thời (gian) trang. tui cho rằng, ý kiến mở cửa hàng thời (gian) trang là không bao giờ tồi. Chẳng có ai đi ra đường mà lại không thích mặc một bộ quần áo đẹp cả.

tui quan tâm tới ba vấn đề chính:

1. Vốn

2. Cửa hàng

3. Chất lượng và dịch vụ.

Trước tiên phải xác định mục tiêu khách hàng ban đầu của bạn là ai, nam nữ già trẻ lớn bé, thanh niên.

Ví dụ như tôi. tui chọn chủ yếu hàng nữ và một ít hàng nam, Chất lượng và styles dành cho thanh niên có phong cách ăn mặc sành điệu. tui chọn khách hàng kiểu này vì hàng dễ bán và họ cũng không lăn tăn nhiều về giá cả. Vì thế mà lãi trên một sản phẩm là kha khá. (tui cũng có ý định bán kèm một số mặt hàng thời (gian) trang khác đi kèm như: dây lưng, ví da, kính, dây chuyền, mũ, bốt, giày... những thứ mà sẽ rất phù hợp khi đi kèm với những bộ quần áo mà tui lựa chọn. tui cũng nghĩ khi họ mua quần áo của mình, trả toàn dễ hiểu khi họ sẽ chọn những phụ tùng kia để có phong cách hơn. Cái này gọi là sự "ăn theo")

1. Vốn:

Để bạn trang trải trước nhập hàng mới, thuê nhân viên, trả trước thuê cửa hàng và design lại cửa hàng. Với 100 triệu đồng nghĩa với chuyện bạn phải cắt giảm trước design cửa hàng (cái này dễ với tui vì tui là dân design) và trả trước thuê cửa hàng từng tháng một. Bạn cũng nên tự bán hàng để tiết kiệm tiền. Đừng buồn vì số vốn bé. Đầy người giàu đi từ con số 0 đấy thôi.

2. Cửa hàng:

Design sao cho đẹp và sao cho tiện khách xem hàng cũng như thử đồ là một yếu tố quan trọng. Yếu tố ấn tượng sẽ làm ra (tạo) được sức thu hút ban đầu. tui thấy ở HN có rất nhiều cửa hàng thiết kế rất cá tính và rất rẻ (bạn mà không lưu ý về chuyện giá thành của viêc làm mới cửa hàng của bạn, nó sẽ ngốn rất nhiều trước đấy). Phong cách thiết kế phải làm ra (tạo) ra được sự sang trọng mà phải gần gũi, làm ra (tạo) sức tò mò mà không khó hiểu.

Bạn cũng nên lưu ý về chỗ để xe và chỗ thử đồ nữa. Cái này cũng rất quan trọng, không phải với mình, mà là với khách hàng.

3. Chất lượng và dịch vụ:

Bạn cũng có thể phải quan tâm tới yếu tố thời (gian) trang và độ bền của sản phẩm. Mua về được sản phẩm mà tất cả người thích không phải là dễ. Đòi hỏi bạn phải có con mắt nghệ thuật và am hiểu tâm lý khách hàng. Cũng đòi hỏi bạn phải kiếm được nguồn hàng tốt. Tốt về giá cũng như về những chất lượng kia.

Dịch vụ: Bạn phải là người tiếp chuyện khách hàng tốt. Đưa ra những lời khen hợp lý về những gu thẩm mỹ tốt của khách hàng. Cách bạn quan tâm tới xe cộ của khách hàng cũng khiến cho khách hàng hài lòng.

Bạn có thể tăng thêm các dịch vụ kèm theo như tui đã nói ở trên, bán kèm hay tặng phụ kiện cho quần áo, phụ kiện điện thoại, nhẫn vòng, dây lưng, kính mát ...

Thật ra thì cách quan tâm của tui không nặng nhiều về lý thuyết như một số bạn. tui nghĩ kế hoạch tốt cộng với sự tự tin và sự giúp đỡ của tất cả người sẽ khiến bạn thành công. tui cũng mong bạn có được cửa hàng như mong muốn và chuyện kinh doanh thành công. /0977528866

bài viết này khá hay đó bạn. Ông ý vừa tự nhân là còn lý thuyết

nhưng thực tế nếu kế hoạch thì phải như thế, còn khi thực hiện nó sẽ phát sinh nhiều cái, có những cái không được như kế hoạch, có những cái vượt qua dự tính ban đầu của minh.

Điều nữa là bạn nên phải tính toán thật kỹ với số trước đó của bạn

nếu 100tr e là cũng hơi khó khăn để mở 1 shop ấn tượng

nếu ở HN bạn sẽ phải nộp trước nhà >3 tháng 1 lần

còn với ở TPHCM thì bạn phải đặt cọc, 2,3 chục triệu tùy chủ nhà

như thế bạn sẽ còn lại bao nhiêu trước ?

1 cái nữa là bạn phải hoạch toán thật chính xác các hạng mục mình sẽ đầu tư

ví dụ:Thuê nhà bao nhiêu tiền

sửa chữa mặt bằng bao nhiêu tiền

và còn lại là hàng bao nhiêu trước ?

còn 1 yếu tố rất quan trọng (tui rút kn từ bản thân tôi) là nhân viên bán hàng ban đầu bạn chưa cần thuê, bạn nên tự mình bán hàng. cái này rất quan trọng, bởi khi mở ra 1 cửa hàng thường xảy ra 2 tình huống hay là

+ bán rất được, tình huống này rất tốt với những người vừa từng trải, vừa từng có kn làm shop, vì họ sẽ không ngồi nhìn thành công, mà sẽ tiếp tục phát triển từ thành công bước đầu đó, có nhiều người hay rơi vào tình trạng chủ quan ở tình huống này.

+ bán chậm(ế) bạn cũng đừng nên bi quan qua khi xảy ra tình huống thế này, bởi nó xảy ra là bình thương, ai làm shop cũng đều có 1 quãng time như thê(trừ trường hợp hàng thương hiêu). đây là lúc bạn dùng đến KN, bản lĩnh, tư duy để tìm hiểu làm sao mình không bán được: do hàng, do vị trí mặt bằng, do....

Theo mình nếu 100tr thì mở ở HN và TPHCM là rất khó khăn đó, mình khuyên nên tìm 1 ai đó thân thiết, cùng chí hướng với mình cùng làm. thì sẽ đỡ hơn.

Thân!

Mình tên Mạnh phone 0934.469.343 nếu cần giúp gọi cho mình, hiện tại mình đang trong Sài gòn, cuối tháng 5 này ra HN, nếu là girl thì rất săn lòng gặp. hịhi,

Con gái mà có chí KD vậy là rất tốt đó, cố lên bạn nhé!

bao_lan_2010

Re: Hỏi kinh nghiệm mở 1 shop quần áo thời trang

Mình chuyên cung cấp bán buôn quần áo thời trang người lớn và trẻ em hàng quảng châu,nhà mình có xe khách giường nằm chạy từ của khẩu móng cái về hà nội vì vậy đảm bảo với tất cả mọi người giá cả giao hàng của nhà mình tốt nhất và luôn cập nhật dược mẫu mã nhanh nhất,mình tận tay sang quảng châu nhập hàng mẫu mã thời trang mới nhất ,bạn nào đang có cửa hàng hay muốn mở cửa hàng cần loại hàng giá cả theo nhu cầu từ bao nhiêu mình có thể tư vấn và lấy hàng hoăc các bạn có thể qua nhà mình để xem mẫu mã trực tiếp ,nếu các bạn quan tâm thì gọi điện trực tiếp cho mình theo số 0902038585 hay 0462925785 tôt nhất là gọi điện vì mình ít vào mạng,chúc hợp tác thành công.

thanhthor

Re: Hỏi kinh nghiệm mở 1 shop quần áo thời trang

Lập web hay fanpage trên facebook đi bạn. Nếu chưa có kinh nghiệm về quảng cáo trực tuyến thì nên xem xét đếncác dịch vụquảng cáo trực tuyếnnhư của VNSTAR xem, làm việc rất tận tâm, chuyên nghiệp. Có rất nhiều dịch vụ về quảng cáo, đặc biệt có 1 mảng riêng chuyên dành cho các shop quần áo thời trang như của bạn í. Bạn sẽ được tạo fanpage trên facebook, sử dụng gói quảng cáo Facebook Ads, thiết kế hình Cover, avatar cho page, thiết kế hình ảnh sản phẩm,...
Page của bạn sẽ được hiển thị tới đông đảo người trên facebook ^.^

Các chủ đề có liên quan khác