Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By vulinh_pc
#542094 mình xem phim online trên trang web thì có phụ đề... Rồi dùng IDM để tải luôn video đó xuống, có định dạng mp4.

Mình vừa thử xem với nhiều phần mềm nhưng file tải về không hề hiện phụ đề. Rồi dưới thanh icon không hiện lên icon ffdshow video encoder....

Nhớ là hồi trc mình vọc vọc gì ở đó rồi. HÌnhcoi nhưtắt phụ đề ở đó. Mà giwof icon nó không hiện lên để chỉnh lại.

Đã thử xóa rồi cài lại chương trình xem phim, rồi xóa cài lại cả ffdshow mà vẫn khônng ăn thua gì cả.

Ai giúp mình với........

By thanh_nguyendoanh
#542119 phim trên mạng mà ở web hay ở Youtube... Phụ đề trên Youtube bạn tải về cũng không có đâu, hihi... Bạn vào Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! và nhập tên phim bằng tiếng Anh để tìm kiếm sub nhá

Còn nếu bạn download phim ở các diễn đàn, VD: như ở Ketnooi chẳng hạn, thông thường có kèm file sub như .srt .... thì cần đặt file đó nằm chung thư mục với file phim rồi dùng phần mềm mở fim như Media Classic là sẽ xem được cả phụ đề
By hoangduc0520
#542154 Mình xem phim ở đây
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

KHi bấm xem phim thì IDM sẽ tự động bắt link. mình thường tải kiểu đó và vẫn xem phụ đề bình thường.

NHưng hôm trước thì tải nguyên 1 bộ phim, có phụ đề riêng. Nhưng phụ đề mà Media player classic chạy thì bị nhỏ, nên mình chỉnh lại cho nó to hơn, chỉnh ở icon ffdshow video ở bên dưới khay công cụ. Sau đó thì nó hiện 2 phụ đề chèn nhau, nên mình phải tắt 1 phụ đề...

Giờ nó ra hậu quả thế này.... Icon ffdshow video thì cũng k hiện ra nữa để mà chỉnh @_@
By ngoinhatinhban_22
#542164 Mình xem phim ở đây

KHi bấm xem phim thì IDM sẽ tự động bắt link. mình thường tải kiểu đó và vẫn xem phụ đề bình thường.

NHưng hôm trước thì tải nguyên 1 bộ phim, có phụ đề riêng. Nhưng phụ đề mà Media player classic chạy thì bị nhỏ, nên mình chỉnh lại cho nó to hơn, chỉnh ở icon ffdshow video ở bên dưới khay công cụ. Sau đó thì nó hiện 2 phụ đề chèn nhau, nên mình phải tắt 1 phụ đề...

Giờ nó ra hậu quả thế này.... Icon ffdshow video thì cũng k hiện ra nữa để mà chỉnh @_@ Chẳng có hậu quả gì đâu . Mình down thử về rồi (mà phim này hay phết nhờ, giờ mới biết T_T)

Phim bạn down về không thấy sub ---> k phải sub cứng + xem trong mkvtoolnix không có sub mềm ---> phim down về k có sub

Bạn vào xem link này

Click chuột phải, chọn xem nguồn trang

Bấm Ctrl + F ---> gõ srt vào ô tìm kiếm

sẽ thấy có link ngay phía trước .srt đó ví dụ
Code: aa2009a58a5e7&repeat=list&autostart=true&captions.file=http://v1vn.com/images/sub/Ghost.Rider.2.Spirit.of.Vengeance.2011.Part1.srt thì chọn
Code: http://v1vn.com/images/sub/Ghost.Rider.2.Spirit.of.Vengeance.2011.Part1.srt Sao chép nó rồi add link vào idm, down về

được file sub .srt
By tomoyo_huff_hpvn
#542200 Chẳng có hậu quả gì đâu . Mình down thử về rồi (mà phim này hay phết nhờ, giờ mới biết T_T)

Phim bạn down về không thấy sub ---> k phải sub cứng + xem trong mkvtoolnix không có sub mềm ---> phim down về k có sub

Bạn vào xem link này

Click chuột phải, chọn xem nguồn trang

Bấm Ctrl + F ---> gõ srt vào ô tìm kiếm

sẽ thấy có link ngay phía trước .srt đó ví dụ
Code: aa2009a58a5e7&repeat=list&autostart=true&captions.file=http://v1vn.com/images/sub/Ghost.Rider.2.Spirit.of.Vengeance.2011.Part1.srt thì chọn
Code: http://v1vn.com/images/sub/Ghost.Rider.2.Spirit.of.Vengeance.2011.Part1.srt Sao chép nó rồi add link vào idm, down về

được file sub .srt bạn ơi down file đó về xong làm thế nào mình down về để đuôi vậy mà vẫn không có sub
By tieumieucodonhokcantinhyeu
#542258 nguyên tắc là nếu cài thêm mấy cái đọc code thì k nên động chạm vào cài đặt của nó làm gì.nếu chưa load sub thì add sub trong menu vào video,k thì đổi tên tương tự tên film.còn k xóa toàn bộ thiết lập cài đặt của Phần mềm bạn dùng ra r cài lại,cũng chưa biết bạn dùng j nữa.k thì chơi Phần mềm #,vlc chẳng hạn.film mà chưa có sub thì lên subsence tìm.xem được hết trừ khi nó chưa có sub
By tungb0p
#542372 mình cũng gặp vấn đề như vậy khi xem phim này,down về không có phụ đề Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
Kết nối đề xuất:
Nơi này có anh English Lyrics
Synonym dictionary