vulinh_pc

mình xem phim online trên trang web thì có phụ đề... Rồi dùng IDM để tải luôn video đó xuống, có định dạng mp4.

Mình vừa thử xem với nhiều phần mềm nhưng file tải về không hề hiện phụ đề. Rồi dưới thanh icon không hiện lên icon ffdshow video encoder....

Nhớ là hồi trc mình vọc vọc gì ở đó rồi. HÌnhcoi nhưtắt phụ đề ở đó. Mà giwof icon nó không hiện lên để chỉnh lại.

Đã thử xóa rồi cài lại chương trình xem phim, rồi xóa cài lại cả ffdshow mà vẫn khônng ăn thua gì cả.

Ai giúp mình với........

phim trên mạng mà ở web hay ở Youtube... Phụ đề trên Youtube bạn tải về cũng không có đâu, hihi... Bạn vào và nhập tên phim bằng tiếng Anh để tìm kiếm sub nhá

Còn nếu bạn download phim ở các diễn đàn, VD: như ở Ketnooi chẳng hạn, thông thường có kèm file sub như .srt .... thì cần đặt file đó nằm chung thư mục với file phim rồi dùng phần mềm mở fim như Media Classic là sẽ xem được cả phụ đề

luutruongvan

Phụ đề từ youtube down về được

Vào đây

Tìm video muốn tải rồi tải, sẽ hiện link video để tải và cả link srt sub nữa

hoangduc0520

Mình xem phim ở đây

KHi bấm xem phim thì IDM sẽ tự động bắt link. mình thường tải kiểu đó và vẫn xem phụ đề bình thường.

NHưng hôm trước thì tải nguyên 1 bộ phim, có phụ đề riêng. Nhưng phụ đề mà Media player classic chạy thì bị nhỏ, nên mình chỉnh lại cho nó to hơn, chỉnh ở icon ffdshow video ở bên dưới khay công cụ. Sau đó thì nó hiện 2 phụ đề chèn nhau, nên mình phải tắt 1 phụ đề...

Giờ nó ra hậu quả thế này.... Icon ffdshow video thì cũng k hiện ra nữa để mà chỉnh @_@

Mình xem phim ở đây

KHi bấm xem phim thì IDM sẽ tự động bắt link. mình thường tải kiểu đó và vẫn xem phụ đề bình thường.

NHưng hôm trước thì tải nguyên 1 bộ phim, có phụ đề riêng. Nhưng phụ đề mà Media player classic chạy thì bị nhỏ, nên mình chỉnh lại cho nó to hơn, chỉnh ở icon ffdshow video ở bên dưới khay công cụ. Sau đó thì nó hiện 2 phụ đề chèn nhau, nên mình phải tắt 1 phụ đề...

Giờ nó ra hậu quả thế này.... Icon ffdshow video thì cũng k hiện ra nữa để mà chỉnh @_@ Chẳng có hậu quả gì đâu . Mình down thử về rồi (mà phim này hay phết nhờ, giờ mới biết T_T)

Phim bạn down về không thấy sub ---> k phải sub cứng + xem trong mkvtoolnix không có sub mềm ---> phim down về k có sub

Bạn vào xem link này

Click chuột phải, chọn xem nguồn trang

Bấm Ctrl + F ---> gõ srt vào ô tìm kiếm

sẽ thấy có link ngay phía trước .srt đó ví dụ
Code: aa2009a58a5e7&repeat=list&autostart=true&captions.file=http://v1vn.com/images/sub/Ghost.Rider.2.Spirit.of.Vengeance.2011.Part1.srt thì chọn
Code: http://v1vn.com/images/sub/Ghost.Rider.2.Spirit.of.Vengeance.2011.Part1.srt Sao chép nó rồi add link vào idm, down về

được file sub .srt

Chẳng có hậu quả gì đâu . Mình down thử về rồi (mà phim này hay phết nhờ, giờ mới biết T_T)

Phim bạn down về không thấy sub ---> k phải sub cứng + xem trong mkvtoolnix không có sub mềm ---> phim down về k có sub

Bạn vào xem link này

Click chuột phải, chọn xem nguồn trang

Bấm Ctrl + F ---> gõ srt vào ô tìm kiếm

sẽ thấy có link ngay phía trước .srt đó ví dụ
Code: aa2009a58a5e7&repeat=list&autostart=true&captions.file=http://v1vn.com/images/sub/Ghost.Rider.2.Spirit.of.Vengeance.2011.Part1.srt thì chọn
Code: http://v1vn.com/images/sub/Ghost.Rider.2.Spirit.of.Vengeance.2011.Part1.srt Sao chép nó rồi add link vào idm, down về

được file sub .srt bạn ơi down file đó về xong làm thế nào mình down về để đuôi vậy mà vẫn không có sub

nguyên tắc là nếu cài thêm mấy cái đọc code thì k nên động chạm vào cài đặt của nó làm gì.nếu chưa load sub thì add sub trong menu vào video,k thì đổi tên tương tự tên film.còn k xóa toàn bộ thiết lập cài đặt của Phần mềm bạn dùng ra r cài lại,cũng chưa biết bạn dùng j nữa.k thì chơi Phần mềm #,vlc chẳng hạn.film mà chưa có sub thì lên subsence tìm.xem được hết trừ khi nó chưa có sub

bạn ơi down file đó về xong làm thế nào mình down về để đuôi vậy mà vẫn không có sub Đặt tên sub trùng với tên phim là có đó bạn

hong_hai

đổi tên đuôi file sub tương tự đuôi phim là ok cần gì phải lằng nhằng như trên

tungb0p

mình cũng gặp vấn đề như vậy khi xem phim này,down về không có phụ đề

mình cũng gặp vấn đề như vậy khi xem phim này,down về không có phụ đề Bây giờ mấy trang phim online toàn làm softsub nên mún có sub thì vào subscene.com tải về chứ bên phim47 view source không thấy link

nam_baby89

Bây giờ mấy trang phim online toàn làm softsub nên mún có sub thì vào subscene.com tải về chứ bên phim47 view source không thấy link Không phải phim nào cũng có thể lấy sub được. các bạn còn cách nào khắc phục không nhỉ? (dùng idm nhé)

boom_l93_161094

mình download phim extra english trên you to be nhưng không có phụ đề. tất cả người giúp mình với.............

mr_huych0u

mình có phụ đề .srt nhưng khi xem film vẫn không hiện thị phụ đề! phải làm thế nao?

Gaven

Cái này mình biết vào IDM->OPTIONS->FILE TYPE-> ngay khung bên dưới điền thêm ASS SRT SUB-> rồi OK là dc

File sub sẽ tự động tải về

Các chủ đề có liên quan khác