tu_tra_loi

Foobar200 được cộng cùng người nghe nhạc đánh giá rất cao nhờ tiềm năng xử lý âm thanh chuyên nghiệp, có nhiều components, có thể chơi nhiều định dạng nhạc khác nhau và đặc biệt là Lossless và Flac.
Hôm nay mình sẽ chỉ dẫn cụ thể cho các bạn về cài đặt và thiết lập cho Foobar2000 cùng với những components của nó.
Đầu tiên bạn để tải phần mền Foobar2000 phiên bản mới nhất về và cài đặt bình thường.
Sau đó để tải toàn bộ các components của nó về (mình vừa tổng hợp lại rồi nên các bạn chỉ cần tải nguyên cái file đó là đủ) Sau khi down xong thì giải nén và copy chúng vào Folder Components trong thư mục gốc của Foobar2000 (Thường nằm trong C:\Program Files\foobar2000\components)
Cài đặt cho âm thanh 5.1 surround
Mở foobar2000, nhấn Ctrl + P, làm theo như trong hình và chọn một equalizer thích hợp, nếu bất thích bạn có thể để flat.

Resampler DSP, đừng chọn vào Ultra Mod

Channel Mixer Plugin Setup:

Noise Sharpening làm cho âm thanh bén hơn

Cài đặt cho âm thanh 2.1
Bạn có thể chọn entertainment mode hay audio creation mode, nhưng mà tui thấy audio creation mode hay hơn đó.

Làm tương tự như cho 5.1, theo hình nha bạn.

Bạn có thể để flat equalizer flat, và đặc biệt nhớ remove cái channel mixer đi nha, trong cái hình đầu tiên đó.

Output thì các bạn chọn đến cái cardsound mà các bạn đang sử dụng, nếu dùng Onboard thì bất cần chọn, và phần Output format chọn 24bit.
Bây giờ các bạn hãy Test thử thành quả của mình xem nhé!

Brady

sao minh download ve lam y nhu hướng dẫn cua ban nhung sao khong thay Channel Mixer dau vay ban ? neu muon tim thi o dau ?

Elroi

Chào bạn, mình rất thích phần mềm này nhung mà link "Sau đó vào đây để tải toàn bộ các components của nó về" vừa bị die rồi bạn ạ, Làm ơn post lại cho mình nhé. Cám ơn

Bickford

Trời! Hóa ra tui mới chỉ được bậc "gà con" thôi, bao giờ mới trở thành "rìu vàng"?

Fearnleah

HIEUNGO ƠI, cho mình components CỦA FOOBAR2000 ĐI, MÌNH DL VỀ NHƯNG KHÔNG CÓ NÓ, MÌNH KHÔNG BIẾT XOAY KIỂU GÌ.

hE, HE, HOA CỎ MÙA XUÂN KÍNH THƯ!

Traveon

các bạn đọc xong mả nhấn cho người ta 1 cái thank động viên là sao!

Wat

Trích:

p1n3

các bạn đọc xong mả nhấn cho người ta 1 cái thank động viên là sao!

Mình bất biết nút thank ở đâu. Nhưng mà mình comment thì có dc k?

chodientu

ax! có thấy Noise Sharpening dâu bạn

Mình dùng foobar2000 9.6.4 ,không thấy mấy cái như bạn nói

cho mình hỏi chút đây có phải là phần mềm chuyên dụng để đọc file FLAC không vậy ,nếu không thì là phần mềm nào.Mình xài WMP với KMP đọc được file FLAC nhưng mà bất tiện ở chỗ mỗi khi mở lại phải chọn chương trỉnh nó mới chạy

Edensaw

Foobar là chươn trình nghe nhạc chuẩn nhất hiện nay (theo mình biết là vậy) Còn những chương trình khác thì âm thanh nghe được vừa 1 phần nào được chuyển đổi. Nhưng đối với foobar thì âm thanh của file nhạc sẽ được phát huy đúng chuẩn và bất thêm 1 sự hổ trợ và chỉnh sửa nào của chương trình.

Dino

mjnh thu? roi` ma` không thay cái Channel Mixer Plugin Setup: đâu là sao? bạn xem lại đi

Các chủ đề có liên quan khác