Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By tim_em56
#491485 sao máy mình ngoài cách bấm start=> Shutdown ra thì bấm bất cứ cái tắt nào khác hay mất điện khởi động lại nó điều checking máy (lâu khiếp ) mà bấm nút nào cách nào nó cũng không skip cái checking này dc !! ai bít khắc phục chỉ tớ với
By fallinlove_bmt2007
#491498 Máy nào mà chả như vậy bạn.

Checking để kiểm tra lỗi thui mà.

Mà lúc bắt đầu checking, nó có báo 1 dòng là nhấn phím bất kì để bỏ qua mà.

Máy mình vậy, còn máy khác không biết ntn
By Carlo
#491504 Coffeekun Máy nào mà chả như vậy bạn.

Checking để kiểm tra lỗi thui mà.

Mà lúc bắt đầu checking, nó có báo 1 dòng là nhấn phím bất kì để bỏ qua mà.

Máy mình vậy, còn máy khác không biết ntn nó đúng là hiện nhưng bấm thử toàn bộ bàn phím + chuột trước 10s đó mà vẫn không bỏ qua dc checking cực lâu T_T
By Thj_thj
#491512 Vô trong BIOS chỉnh xem. Chắc bạn chưa chỉnh nhận cổng USB khi khởi động (cái này không phải là trong phần để boot đâu nha)

Trước đây mình có dùng con Intel Pretium III Celeron mình cũng gặp cái này. Nó hiện lên số đếm ngược nhưng không biết làm sao để ngưng. Vì vậy mình vọc trong BIOS mình thấy. Giờ không biết chỉ bạn ntn nữa.

Up chờ cao nhân
By baby_dieuanh
#491517 clb_samcodon đấy là FAT32 conver lên NTFS đi bạn, FAT32 giờ ít người dùng lắm!! umh, đổi như bạn này bảo nè, nó check nhanh lắm, của tớ trước để FAT 32 nó check mất 45p, hôm nào tớ dùng cái tunup tớ vá lỗi thỳ y như rằng nó check đợi cứ dài cổ ra, chuyển sang NTFS thấy nhanh hẳn
By me_myself_i_q
#491543 Nên để checking để kiểm tra lỗi bạn à, hiện tượng này hầu như máy nào cũng có!
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die