Drudwas

Cho em hỏi khi lắp thẻ nhớ của em vào máy ( có qua đầu đọc hoàn toàn tốt) vào máy tính và định cop một số file mp3 vào thẻ thì thẻ báo lỗi như sau : Cannot copy ...( tên bài hát) ... :the disk is write-protected ; Rome the write-protection or use another disk

Mặc dù trước đây có 5 phút em vừa mới copy 1 tập file vào thẻ nhớ rồi , thẻ hoàn toàn bình thường, sau khi rút ra tầm 10p cắm lại thì xuất hiện lỗi như trên

Sau một hồi tìm nát óc em cũng không thẻ thấy cái chế độ write - protection đâu kả, em quyết định format thẻ nhưng thẻ vẫn thông báo lỗi như trên ( link ảnh : ) e chưa biết cách up ảnh nên anh chị copy rồi xem hộ em, làm ơn chỉ gấp hộ em với, tks nhiều

Derek

Quá đơn giản, lôi cái thẻ nhớ ra bạn nhìn kỹ sẽ thấy có cái gạt trên thẻ, gạt cái đó là sẽ ghi, format được thẻ :banghead:

nguyend_hieu

mình vừa format, Pro cho the micro vào Micro SD, trên Micro SD có cái khỏa sau đó Pro gạt xuống or gạt nó lên và sẽ format được thôi.

dvd_bg90

hay thật vậy mà lâu nay nút gạt đó mình không biết tác dụng của nó khoá cái gì ... thanks bạn nhiều nhé