Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By lamvietphap
#481730 Dạo này khi mình vào web bằng GC thì IDM hay tự động bắt link down mà file có đuôi là htm. Mình thử vào File type và chọn Don't start downloading automatically from the following address link đó rồi nhưng nó vẫn tự động bắt link, khi Cancel thì cũng không hiện ra cái bảng mà có chọn 3 cái gì đó.

Còn đây là bảng hiện bắt link của IDM

Theo mình thấy thì khi vào Mail, Mediafire, Photobucket, thì cứ mỗi lần đọc mail hay tải bất cứ mục nào là nó hiện lên cái bảng đó, chỉ là mình hay vào các trang này nên nhớ, còn một số trang cũng bị nhưng ít vào nên không để ý lắm. Mình không biết làm sao để tắt nữa.

Hy vọng ai biết nó bị gì thì giúp mình với. Cám ơn!
By tanbjnh_v0d0j
#481751 khi nó hiện cái bảng thông báo bạn đánh dấu vào cái Don't start download from.... rồi ok, mình vừa test
By quynhhoa1410
#481775 có 2 cách như sau:

1/ dùng IE hay firefox để luot web là ok

2/ nếu dùng chrome thì bạn vào option\ chọn thẻ file types và thêm vào 2 address bôi vàng trong hình nhé. nhớ khoảng trắng mỗi address rùi chonk ok là xong nhé

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By ninhadidas
#481782 hua anh tai có 2 cách như sau:

2/ nếu dùng chrome thì bạn vào option\ chọn thẻ file types và thêm vào 2 address bôi vàng trong hình nhé. nhớ khoảng trắng mỗi address rùi chonk ok là xong nhé

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Cách này quá hay. Làm là được liền. Thank bạn nhiều!
By phuthuycuatheky21
#481790 nlsinh Cách này quá hay. Làm là được liền. Thank bạn nhiều! Thank thì lần sau nhớ bấm cái nút Thank ấy.hj

Mình cũng bị cái này, phiền chết được

ACE trên ketnooi.com/forum pro quá
By guiguiangel
#481799 hua anh tai có 2 cách như sau:

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Thank bạn nha, mình từng thêm cái ad.yieldmanager.com rồi mà nó vẫn bắt link, thì ra phải thêm cả cái kia nữa, tại lúc cái bảng nó hiện lên thì không có cái link đó, không có thêm được.

Thực ra mình thấy xài GC còn 1 lỗi nữa của IDM, là khi mình down nhạc, nó chỉ lưu tên của bài đầu tiên thôi, mấy bài sau nó không có đổi tên, nếu xài FF thì không bị ???
By Arrio
#481800 nếu ai mắc lổi này thì update lên idm 6.11 build 5 là ok ngay nha
Kết nối đề xuất:
Nơi này có anh English Lyrics
Synonym dictionary