Alano

Em xin lỗi vì bất biết bài này có được post ở đây không!!!Có gì mong các mod chuyển hộ!!!

Nếu bạn là người download nhiều thì chắc cũng biết chuyện download một bộ phim 8 links, mình down ngang link thứ 7 rồi, còn link cuối nó die (, đành phải tìm vật vờ tìm link khác download lại từ đầu T_T. Hiện tại có một vài trang web cho phép check link, nhưng cũng chỉ là thủ công( cóp, dán, bấm nút, và chờ kết quả ). Sau đây tui xin giới thiệu các check link pro hơn , check link tự động khi bạn đang lướt web (check cả dạng link lẫn dạng text ^^).

Bước đầu download cái addon của FireFox là Greasemonkey:

Sau khi cài đặt xong thì khởi động lại FireFox.

Tiếp theo, chúng ta sẽ cài đặt script sau:

Khi vào trang web xong, bạn bấm vào nút càiở góc trên bên phải. Sau khi cài đặt xong, thì chúng ta có thể kiểm tra ngay, bằng cách vào một số trang web có link rapidshare, megaupload,..

Và kết quả sẽ như sau:

Những link bị gạch ngang và có dấu X màu đỏ là link die còn những link có dấu check màu xanh lá cây là link còn sống.

Stanburh

Quote:

Được gửi bởi KITSO

có vậy mà cũng post dông dài

thang khon người ta co y tot post bai len ma con nhieu chuyen che bai. Co gioi thi post cac bai len cho anh em hoc hoi Dung co ma ngoi do che bai

Gaven

úi zời sao bác tihon74 nóng thế :-j.Bác Edit lại bài đi kìa E chả hiểu bác viết gì ;lo

Alano

Thắc mắc, thật là khó hiểu, mình chưa bao giờ thấy một ai khen một câu khi down load ở rapid, . Nhưng mà, có khoảng 2/5 các link được sẻ chia trên mạng là của thằng rapid. Thật là trớ trêu. Sao vậy?

Wegland

Hỏi chúa để biết thêm thông tin rõ hơn
Mà hôm qua sao ddth vào khó các bạn nhỉ???Em vào 3,4 lần đều bất được thành ra sáng phải dậy sớm để post bài

Các chủ đề có liên quan khác