Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By hoangngoctruu
#471662 Máy laptop của em 64bit win7 home premium.

Máy chỉ có 1 ổ C duy nhất.

Em dùng đĩa Hiren Boot 12, sử dụng Partition Magic Pro 8.05 thì vào giao diện chương trình nhưng không thấy các ổ đĩa. Chỉ có 1 chữ duy nhất: Error.

Có phải win7 không xài được Partition Magic Pro 8.05 không ạ?

Em cần chia lại các phân vùng mà không muốn mất dữ liệu ổ C thì phải dùng chương trình nào? Mọi người chỉ giúp em với. Có hình minh họa thì càng tốt.

Xin Thank tất cả người trước nha.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By nhocthientai_9785
#471680 Mình nghĩ bạn nên dùng Acronis Disk Director 11

Hướng dẫn thì bạn xem qua topic này
By p3mi_003
#471693 Thank bạn. Để mình thử xem sao.

---------- Bài thêm lúc 22:07 ---------- Bài trước là lúc 21:51 ----------

bạn ơi giúp mình với.

mình dùng Hiren Boot 12, chọn Acronis Disk Director 10. Xuất hiện 3 ổ C D E (máy bàn của mình).

Tiếp đó mình chọn Resize ổ E xong mình kéo chuột để resize nhưng mình không chập nhận, mình cancel (mục đích chỉ là thử nghiệm tập làm thôi).

Sau đó mình restart lại máy thì vào Windows Explorer lại không thấy ổ E đâu.

Giúp mình với bạn ơi.
By xu_nhok_9x
#471735 caothang192 Máy laptop của em 64bit win7 home premium.

Máy chỉ có 1 ổ C duy nhất.

Em dùng đĩa Hiren Boot 12, sử dụng Partition Magic Pro 8.05 thì vào giao diện chương trình nhưng không thấy các ổ đĩa. Chỉ có 1 chữ duy nhất: Error.

Có phải win7 không xài được Partition Magic Pro 8.05 không ạ?

Em cần chia lại các phân vùng mà không muốn mất dữ liệu ổ C thì phải dùng chương trình nào? Mọi người chỉ giúp em với. Có hình minh họa thì càng tốt.

Xin Thank tất cả người trước nha. Trời đất, Partition chạy ngoài win, có liên quan gì đến windows 7 hay windows 8 chài
By trung_dinhle81
#471754 Vậy sao lúc em sử dụng Partition Magic Pro 8.05 thì nó báo corupt với vista va win7. Rùi sau đó không hiện lên ổ đĩa nào hết.

Nhân tiện, nếu anh có thể thì giúp em vấn đề về Acronis Disk Director 10 như em đạ nói ơ trên nha.

Thank anh trước.
By langtu2004lk
#471801 bạn dùng windows 7 muốn chia thêm ổ đĩa thì cần gì dúng đến phần mềm hãng thứ 3, ban chỉ cần right click lên my computer, chọn manage rồi vào phần disk management, right click lên ổ C và chọn shrink volume, sau đó gán tên cho ổ đĩa mới muốn tạo và chỉ định dung lượng, định dạng cho nó là xong
By abc_teen
#471890 Nếu ổ bị lỗi rồi thì cách tốt nhất là phân vùng lại đi. Nhớ vào windows sao lưu dữ liệu trước. Dùng Partition Magic trong hiren 's boot phân chia. Ổ cài windows là Primary Partition/NTFS còn lại Logical Partition/NTFS.
Kết nối đề xuất:
Hanoi private tour