Tình hình là mình dùng acronis để gộp hai phân vùng lại với nhau( hai ổ đều chứa dữ liệu). mình gộp ổ (E=60Gb) vào ổ (D=150). Nhưng đang gộp thì nó xuất hiện lỗi(mình không biết lỗi gì), sau khi restart lại máy thì ổ D không truy cập được nó đòi phải format (hay rõ hơn là khi vào lại trình Acronis thì mình không thấy ổ [D] là định dạng gì như: NTFS hay Fat32). Có bạn nào có cách nào không format lại ổ mà vẫn cứu được phân vùng đó không, vì trong ổ D có giữ liệu nếu format thì mất hết.

viet_team

tiêu rồi bác ơi, hết cứu rồi, coi như mất hết, còn về nguyên nhân lỗi thì mình không biết, nhưng dữ liệu của cậu thì đi tây thiên rồi

Tiburon

aotrangdht tiêu rồi bác ơi, hết cứu rồi, coi như mất hết, còn về nguyên nhân lỗi thì mình không biết, nhưng dữ liệu của cậu thì đi tây thiên rồi Vậy có nghĩa chỉ còn cách là format và cứu dữ liệu thôi à

MacQuaid

CÓ lẽ thế đấy . thử gộp lại ổ E với ổ D thử nếu không dc thì die hết dữ liệu .

hb_5658

Conan KLOP CÓ lẽ thế đấy . thử gộp lại ổ E với ổ D thử nếu không dc thì die hết dữ liệu . Nếu với tình trạng như vậy mình nghĩ không thể nào gộp được nữa, chỉ còn cách format lại, xong kiếm cái soft phục hồi dữ liệu nào đó, cứu được bao nhiêu hay bấy nhiêu thôi.

mynak44b

Nó báo quá trình gộp ổ đĩa không thành công zùi. Dữ liệu của bạn khó mà lấy lại được zùi. Bây giờ chỉ còn cách là bạn thử dùng phần mềm Active Partition Recovery để khôi phục lại phân vùng ổ đĩa xem sao nhé. Phần mềm này trong diễn đàn Forum mình rất nhiều, bạn chịu khó Search nhé.

Chúc bạn thành công!

Gộp 2 phân vùng khi đang chứa dữ liệu?!

Mình chưa bao giờ làm thế.

Lệnh của mình là:

-Copy dữ liệu sang chỗ khác/ phân vùng khác

-Delete phân vùng và Resize nó rộng lớn ra.

Các chủ đề có liên quan khác